หมุนหวงมาลัยแล้วเสียงดัง

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย ตาต้อ แตนแตน, 7 กันยายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
    เวลาเลี้ยวพวงมาลัยมีเสียงดัง.. แอดๆๆ คับ เป็นจากสาเหตุอะไรคับ แก้ปัญหาอย่างไร เพิ่งเปลี่ยนยางกันฝุ่นแร๊คพวงมาลัยมาคับ รบกวนด้วยครับ อ้อ..เห็นระดับน้ำมันพาวเวอร์อยู่ที่ระดับต่ำจะเกี่ยวกันไหมคับ อีกอย่างน้ำมันพาวเวอร์ ใช้ของอะไรดีคับ ใช้น้ำมันเกียร์ออโต้ของศูนย์ honda (ATF - Z1) ได้ไหม

1. RC_ZERO

RC_ZERO New Member Member

324
    10
    0
    ผมเคยเป็นคับ น่าจะเป็นที่ลูกหมาก แน่นอน โดนมาแล้ว ออดๆ แอดๆ น่าเบื่อที่สุด อายประชาชนอีกด้วย

เปลี่ยนเลยก่อดี หรือจะซ่อมก่อได้ แต่ไม่แนะนำ เด๋วมันจะกลับมาดันอีกนะคับ

2. akeuthai

akeuthai New Member Member

1,058
    1
    0
    ที่เสียงดัง ตอนเลี้ยว ไม่ทราบตอนจอดแล้วหมุนพวงมาลัย หรือขับแล้วหมุนครับ

3. akeuthai

1,058
    1
    0
    ยังหาอยู่น่ะคับ

4. tuator

tuator New Member Member

6
    0
    0
    เป็นเหมือนกันครับ...ตอนออกตัวรถ...หักพวงมาลัยเลี้ยวซ้าย(เกือบสุด)....แล้วพวงมาลัยมัน..งึ๊ดๆ...เหมือนมันสู้มือตอนเลี้ยวด้วยครับ:cry:

5. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    น่าจะเป็นที่ลูกหมากปีกนกหรือลูกหมากแร็คครับ

6. akeuthai

1,058
    1
    0
    เช๊กน้ำมันพาวเวอขาดหรือป่าวคับ

7. ballasung

ballasung New Member Member

283
    1
    0
    อาการเดียวกานเลยถ้าเป็นที่ลูกหมากแร็คราคาเบิก0นี่ประมานเท่าไหร่หรือท่าน รบกวนด้วยคร๊าบ(รำคาญเวลาเลี้ยวมากๆ
    )

8. มะนาวซ่า

มะนาวซ่า New Member Member

5
    0
    0
    ใช้ของข้างนอกก็ได้ครับประมาณ750 โทรได้ครับ 0869989981

9. tuator

tuator New Member Member

6
    0
    0
    เป็นที่สายพานเพาเวอร์ครับ....ช่างเค้าตั้งให้ใหม่หายเรียบร้อยแล้วครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้