B11 อยากใส่หัวเทียนของ DENSO iridium power

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Nooky_B11, 29 ตุลาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Nooky_B11

Nooky_B11 New Member Member

331
    2
    0
    คือแบบว่าผมอยากใส่หัวเทียนของ DENSO iridium power

แต่ผมไม่รู้ว่าจะบอกซื้อเบอร์อะไรอ่าคับ

เครื่องเดิมครับ 1300

ขอเป็นรหัสอ่าคับ

ขอบคุณคับ

2. tob_sunnyb11

tob_sunnyb11 New Member Member

908
    178
    0
    อยากรู้เหมือนกัน กำลังจะเปลี่ยนพอดี

3. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    ใส่ได้ครับ แค่เบอร์ 5 ก็พอแล้วครับ แต่ต้องดูนะคับ ว่าใช้หัวเทียน แบบเล็ก หรือ ใหญ่

4. SR-FA-DAM

SR-FA-DAM New Member Member

8,331
    913
    0
    ตามนี้ เลย :D:D:D:D

5. Nooky_B11

Nooky_B11 New Member Member

331
    2
    0
    " ว่าใช้หัวเทียน แบบเล็ก หรือ ใหญ่ "

แล้วใช้อันไหนหรอคับ

แบบไหนดีกว่ากันกับเครื่องเดิมๆอ่าค้าบ

แล้วร้านอะไหล่ทั่วๆไปมีไหมอ่าคับ

ขอบคุณค้าบบ

6. พงศ์ธร

พงศ์ธร New Member Member

470
    300
    0
    ถ้าจะเปลี่ยนผมว่า แพตตินั่มก็พอแล้วครับ
    สำหรับเครื่องเดิม มันไม่ได้ช่วยให้ดีขึ้นหรอกคับ
    แค่ทนกว่าแต่ถ้าเทียบราคาแล้วไม่คุ้มหรอกคับเคยใส่แล้วแต่เป็นNGK

---------- Post added at 23:03:00 ---------- Previous post was at 23:02:45 ----------

ถ้าจะเปลี่ยนผมว่า แพตตินั่มก็พอแล้วครับ
    สำหรับเครื่องเดิม มันไม่ได้ช่วยให้ดีขึ้นหรอกคับ
    แค่ทนกว่าแต่ถ้าเทียบราคาแล้วไม่คุ้มหรอกคับเคยใส่แล้วแต่เป็นNGK

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้