ZXสีขาววันนี้หลังตึก3ม.รังสิต

การสนทนาใน 'Motorcycle Forum' เริ่มโดย Thegodfather, 5 พฤศจิกายน 2005

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Thegodfather

Thegodfather New Member Member

71
    1
    0
    ก็ม่ายมีอารายหรอกครับม่ายรู้ว่าของท่านใดเสียงท่อดังดาบจัยจะวิ้งออกปายทักซักกะหน่อยแต่ดันหายไปซะงั้นได้ยินแต่เสียงท่อดูแล้วน่าจะเปงรถคนในคลับzxน่ะเหงติ๊กเกอร์คุ้นๆ(แต่แม่ค้าร้านข้าวที่ผมนั้งทานอยู่เค้าชมด้วยน่ะว่ารถอารายว่ะคันติ๊ดเดียวเสียงดังฉิบหาย อิ อิ ):p

2. jokeza

jokeza New Member Member

339
    3
    0
    ท่าน f กับท่าน m ว่าไงคับ

3. pickkyboy

pickkyboy New Member Member

216
    1
    0
    เหมือนรถผมเลยต่างกันที่มันยังอยู่ที่เดิมแค่นั้นแหละ อิอิ
    .

4. pun

pun New Member Member

36
    1
    0
    กำลังหาซื้อปลายท่อมาใส่อยู่ครับ ตอนนี้เป็นท่อเหล็กสีดำที่ปลายมันอันจิ๊ดเดียวเสียงเลยค่อนข้างเงียบ
    กลัวเปลี่ยนแล้วเสียงดังจังเลย มีรุ่นหรือว่าแบบไหนทรงสวยๆแล้วเงียบๆบ้างมั้ยครับ..

5. jokeza

339
    3
    0
    จัดไปอย่าให้เสียคับน้า

6. JokerZX

JokerZX New Member Member

108
    2
    0
    รถ คุณ F แน่นอนเร๊ยย :D
    ------------
    คุณ pun ลองหาท่อ daytona มาใส่ดูนะครับ เคยใช้ AF-18 กะท่อ day อยู่ เงียบดีมากครับ .. เหมือนท่อเดิมเลย แต่วิ่งปรี๊ดจริงๆ ประทับจายย หายากหน่อยนะครับ สูบตั้ง

7. pun

36
    1
    0
    ขอบคุณมากครับคุณ jokerZX ผมชื่อ ปั้น นะครับ
    **แต่ว่าท่อ daytona รุ่นไหนหรอครับ ทรงยังไง หาซื้อที่ไหน ราคาเท่าไหร่ครับ**

8. jokeza

339
    3
    0
    เมือนานมาแล้วมีคนขายอยู่ แต่ตอนนี้เค้าขายได้แล้วล่ะ แต่กว่าจะขายได้ น้านนาน

9. JokerZX

108
    2
    0
    ง่าๆ จะเป็น ท่อดำๆ ทรงเหมือนกะที่ผมลงขายไว้ใน http://rcweb.net/forums/showthread.php?t=5093
    ------
    ครับ ทรง แบบนี้ แต่ เป็นท่อสำหรับสูบตั้งนะครับ .. คอท่อจะ โค้งขึ้นครับ คุณปั้น .. ขายที่ไหน ไม่ทราบจริงๆครับ ต้องลองวน ไปหาตามเซียงกง หรือไม่ก้อ ลอง post หาไว้น่ะครับ เผื่อใครมีอยู่ จะปล่อย ราคาประมาณ 1000-2000 ไม่น่าเกินนี้นะครับ หายากหน่อยครับ ของแต่ง af-18 :D

10. pun

36
    1
    0
    ถ้าซื้อพวกปลาย PDK ตามคลองถม อันละ 400-500ร้อยมาแล้วตัดต่อเฉพาะตรงปลายจาวิ่งมั้ยครับ

11. jokeza

339
    3
    0
    ลองดูเลยคับ ได้ผลยังไง แจ้งข่าวด้วยเน้อ

12. pickkyboy

216
    1
    0
    ขอข้อมูลด้วยคาบ อย่กรู้เหมือนกาน

13. JokerZX

108
    2
    0
    ง๊า อย่าเชียวน๊า ...af-18 คันเก่าผมง่ะ เจ้าของเก่าก็ทำอย่างงี้มาน่ะครับ วิ่งเป็นเรือเรย เสียงก้อดัง แถม วิ่งไม่ออกอีก .. top speed ได้ราวๆ 45-50 เองง่ะ ... ผมเอามาเปลี่ยน ใส่ ท่อ daytona ขึ้นมาเป็น 70 เรยง่ะ .. ท่อ ตัดต่ออย่างงั้น ใช้ท่อเดิมๆไปดีกว่าครับ ดีกว่ากันเยอะ... .
    งืมๆ คันเก่าผม ได้กล่องไฟ daytona กะท่อ daytona ใบนึง วิ่งได้ ราวๆ 70 ครับ .. อย่างอื่นเดิม หมดเรยนะ ..
    อยากวิ่งได้ซักเท่าไหร่ล่ะครับ เพื่อนๆจะได้ช่วยกันแนะนำ ได้ถูก ...:D

14. pun

36
    1
    0
    ก็อยากให้ได้มากที่สุดอะครับ ตอนนี้แค่ไปเพิ่มขยาดลูกสูบมาอย่างเดียวเอง
    ไม่รู้ว่าจาใส่คาร์บูร์ ของอะไรดีเลย แนะนำหน่อยสิครับ

ปล. ตอนแรกซื้อซากเก่าๆ มาให้แฟนขี่เล่นอะครับ ไปๆมาๆ
    อยากแต่งซะง้าน งงตัวเองเหมือนกันครับ อิอิ

15. 13BT-REW

13BT-REW New Member Member

1,925
    12
    0
    คาร์บูAF35ฝาขาวครับ เรื่องสูบตั้งละถามผมได้เลยๆ:rolleyes: ผมใช้AF27อยู่ โมแบบพอขี่ไปซื้อกับข้าวได้นะ:D

16. pun

36
    1
    0
    ของคุงมากๆเลยครับ

แต่ คาบู dash ใส่ได้มะคับ พอดีมีที่บ้าน

17. M automatic

M automatic New Member Member

8
    0
    0
    ขอแก้กางเกง..เอ้ย..ข่าวหน่อยคับน้า ม่ายรถผมแน่ ต้องเป็นรถท่าน F แน่นอนชอบอาวาดแถวมหาลัย คันเนี้ยดังจิงๆๆๆดังไปถึง.. สวนลุม.. จิงใหมท่านสาวก:D

18. `Tao

`Tao New Member Moderator VIP

859
    11
    0
    :D รถท่านก็ไม่เบาเหมือนกันน่ะ....ความแรงอะ:D

19. JokerZX

108
    2
    0
    ง่าแร้วรถ คุณปั้นตอนนี้ วิ่งได้เท่าไหร่ล่ะคับ .. หลังจากทำลูกโตมาแร้วน่ะ ชามครัชหน้าเปลี่ยนหรือยังเอ่ย เม็ดครัช บี้เสียรูป หรือยัง ... กล่อง cdi แต่ง ใส่หรือยัง .. สายพาน ตรวจเช็คหรือยัง .. ถ้าสายพานสภาพไม่ดีแล้ว หายสายพานแต่งใส่ซักเส้น ก็ดีน๊า .. คาร์บูเดิมๆ ไปก่อนก็ได้ครับ ..เอาตรงอื่นให้ปึ๊ก ก่อน ระบบส่งกำลัง และ อากาศ น้ำมัน การระบายไอเสีย .... ค่อยๆไล่เช็ค ค่อยๆทำไป เอาของเดิมๆ ให้มัน รีดประสิทธิภาพออกมาให้หมดก่อน แล้วค่อยเริ่ม โมดิฟาย จะดีกว่านะครับ จะได้กำลังที่ค่อนข้างเต็มเม็ดเต็มหน่วย และไม่เสียเปล่านะครับ :cool:

20. god army

god army Legend (R.I.P.)

3,198
    77
    0
    ลองทำ ตามที่โจ๊ก บอกเลยครับ ได้ผลยังไงก็มาบอกกันบ้างนะคร้าบ.....

21. hunter01

hunter01 New Member Member

87
    2
    0
    เอามาให้ดูครับ:D :D :D

ไฟล์ที่แนบมา:

22. jokeza

339
    3
    0
    เข้ามาแอบดู

23. pickkyboy

216
    1
    0
    แอบอยู่ลีแลคโจ๊ก:p อย่าสับสน:p รีแลคคืออะไรหว่า:eek:

24. Thegodfather

Thegodfather New Member Member

71
    1
    0
    ม อ บ ตั ว ด่ ว น

25. slope

slope New Member Member

21
    1
    0
    มีขายคับท่อเด สูบตั้ง แต่ยังไม่มีรูปเลยคับ รอเอารุปมาลงให้ดูนะคับ

09-1733323 เหน่งคับ ปากน้ำ ไม่ใช่อันที่ผมใส่รถนะ อันนี้มีเพลตกันท่อสีเงินปั๊มเดโทน่า

ขาย 1,300คับ

26. Cheezer

Cheezer New Member Member

257
    0
    0
    ไอ้รถคันที่ว่าเนี่ยจะเป็นใคร..........ถ้าไม่ใช่ ท่านเอฟ

ก็นะเปลือยซะขนาดนั้นไม่ดังได้ไง บ่งบอกความแรงอยู่
    :cool: :cool: :cool:

( ฟันธงครับ ) :D :D :D

27. slope

21
    1
    0
    คันนี้อะคับ คุณติ๊กทายผิดนะคร๊าบบบบบบบบบบบบบบบบ

28. slope

21
    1
    0
    แต่ไม่ใช่ใบนี้นะคับ มันมีเพลตกันท่ออีกใบ1คับ

29. Cheezer

Cheezer New Member Member

257
    0
    0
    อ้าว..................ไหงเป็นรถท่านไปซะได้หล่ะ คุณ slope เวงกำ :( :( :(

30. mtb96

mtb96 New Member Member

253
    6
    0
    555+ คงเป็นรถผมเองงะ ผมขอประท้วงครับท่านเสียงที่ดังมาจากคาร์บูครับ ท่อผมผ่านมาตรฐาน JMCA เงียบสนิดรับรองได้ยังไงเจอกันก็ทักกันได้นะอิอิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้