โดนชนประตูหลังด้านคนขับ + ส่วนของตัวถังบุบ ทำแพงมั๊ยครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย kooljo, 24 ตุลาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. kooljo

kooljo New Member Member

516
    18
    0
    เพิ่งโดน คนเมาขับมอไซค์ไม่เปิดไฟหน้า มันขับมาชนนะครับ

ประตูด้านหลังคนขับ บุบ + ตัวถึงด้านล่าง บุบ กระจกแตกเละ

มีประตูอยู่แล้ว อยากรู้ว่าค่าซ่อมประมาณเท่าไหร่ครับ แล้วสีจะเหมือนสีแดงที่ทำมารึเปล่า

ปล. เซ็งจริงช่วงนี้ น้ำเข้าด้านหน้า แอร์เสีย ยังไม่ได้ทำ มีแต่เรื่อง .......... พระเจ้า

2. oaknakab

oaknakab New Member Member

436
    59
    0
    คร่าวๆ ทำสี ไม่รู้ว่าหลังคาไปป่าว นะ ควรทำทั้งคัน 15000 อะ เหรอจะเฉพาะ จุดก็ถูกลงมาอีกนิดเดียว
    เคาะไรด้วย 5000 บาท
    นี่ตีราคาแบบ อู่สี สนิทๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆมากมาย ถ้ามีรูปน่าจะดีนะ

3. kooljo

516
    18
    0
    ไปอู่สี ให้เขาตีราคามา แบบอยากทำสีทั้งคันเหมือนกัน

อู่แพงๆ ดูดี มีมาตรฐาน ก็บอก ............ น้องเชื่อพี่ ซ่อมเฉพาะจุดพอ 3500 .......... เซ็ง แบบเหมือนมันดูถูกรถตู แอบพูดในใจ รถทั้งอู่นี้ มาวิ่งแข่งกับรถตูได้ซักคันมั๊ย (น่ากลัวสุดน่าจะเป็๋นเบนซ์ C180 แต่งล้อแม๊กซ์)

ไปอู่ข้างถนน ไม่มีห้องอบ ไม่มีไรเลย ........ น้องเชื่อพี่ เคาะประตู กับ คานล่างก็พอ ทำไปไม่คุ้มตัวรถหรอก (ผมซื้อประตู B13 มา 5 บาน สำรองไว้แล้ว) อยากพูดในใจ สาด กูซื้อประตูมา 5 บาน เมง จะไม่ให้กูใช้เลยใช่มะ

ตอนนี้ทำใจ อยากเปลี่ยนรถแล้ว ....... เหมือน คนไม่มีเงินมันยังดูถูก B13 ได้เลย เซง...........

4. kooljo

516
    18
    0
    ยังไงก็ขอบคุณ คุณ Oakaboy ด้วยนะครับ

5. NHUM-YAI-JAI-DEE

NHUM-YAI-JAI-DEE Well-Known Member VIP Member

5,649
    852
    113
    ถ้าสี เดิม ยัง เพี้ยน ไม่มาก

ก็ ทำ เฉพาะ จุด ไปก็ ได้ ครับ

6. auy@b-14

auy@b-14 New Member Member

711
    38
    0
    ทำเฉพาะจุดก็ได้ครับ หรือลองถามดูว่าทำทั้งคันเท่าไหร่ ๆ คร่าว ๆ ก็น่าจะหมื่นกลาง

ส่วนอู่ไหน ไม่ดี ไม่ต้องไปง้อมันครับ อู่ดี ๆ มีอีกเยอะ

ไม่ชอบเลย ดูถูกรถเก่า ...

7. SR-FA-DAM

SR-FA-DAM New Member Member

8,331
    913
    0
    ใครมาดููถูก บี13 ฟร่ะ แง่ม ๆๆๆ :mad:

8. kooljo

516
    18
    0
    เห็น รถพี่ติ่งแล้วมันก็สวยกว่ารถ บี13 ทั่วไปจริงๆ รถผมมันเน่าแล้ว ตัวเองยังเซ็งเลย

9. oaknakab

436
    59
    0
    ของงี้อยู่ที่ ใจอะ รถพี่ติ่งอะผมยังชอบ เลย เคยแอบไปเคาะรถ ป๊องๆๆ อยู่เลย

3500 เฉพาะ จุด ระวัง เหมือนผมตอนโดน จูบ ท้าย ไม่รู้นะ มันด่างๆ ไงไม่รู้ดิ เลยกลับไปสาดสีใหม่ทั้งคัน เอาสี 2 k เยย สะใจ รถกุ จะทำไม เอิ๊กๆๆ

10. oaknakab

436
    59
    0
    ของงี้อยู่ที่ ใจอะ รถพี่ติ่งอะผมยังชอบ เลย เคยแอบไปเคาะรถ ป๊องๆๆ อยู่เลย

3500 เฉพาะ จุด ระวัง เหมือนผมตอนโดน จูบ ท้าย ไม่รู้นะ มันด่างๆ ไงไม่รู้ดิ เลยกลับไปสาดสีใหม่ทั้งคัน เอาสี 2 k เยย สะใจ รถกุ จะทำไม เอิ๊กๆๆ

11. โบตั๋นน้อย

โบตั๋นน้อย New Member Member

3,586
    411
    0
    ทำเฉพาะจุดถ้าอู่สีฝีมือไม่ถึงจริงๆ ส่วนมากสีมันเพี้ยนหน่อยๆอ่าครับต้องทำใจ

12. art-HB12

art-HB12 New Member Member

535
    10
    0
    ..!

เคยโดนประตูซ้ายหน้ามาเหมือนกันครับ กลัวว่าสีจะไม่เข้ากันเหมือนกัน เลยตัดใจทำใหม่ทั้งคัน แต่เป็นสีธรรมดาและอู่สีพอรู้จักกัน เก็บรายละเอียดไม่ค่อยดีเท่าไหร่ครับ อยู่ประมาณ 15000 บาท

13. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    เพี้ยน ดิ เซ็ง :D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้