รบกวนผู้รู้ช่วยหน่อยครับ T^T

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย u4715005, 30 กันยายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. u4715005

u4715005 New Member Member

2
    0
    0
    คือผมขับเจ้า น้องออน ของผมมาได้ซักพักใหญ่ๆแล้ว(เพิ่งโอนมาจากแม่ ชอบมากๆเลยครับ)
    แต่ตอนนี้มีปัญหาตามมาให้กังวลใจ คือมีการดังนี้นะครับ
    1.พอเร่งออกตัวไป รอบอยู่ที่ประมาณ2000+ รถมีอาการสะดุดเป็นพักๆและเข็มวัดรอบแกว่งๆขึ้นลงอ่ะครับ(เป็นทั้งแก๊สและน้ำมัน)
    2.ขณะรถชะลอและเหยียบเบรคค้างไว้(ติดไฟแดง) รอบจะตก เครื่องวอดๆเหมือนจะดับ ซึ่งบางทีก็ดับไปเลยครับ บางทีจอดรถแวะซื้อของอยู่ดีๆเครื่องก็ดับไปเฉยๆ

ยังไงรบกวนผู้รู้เข้ามาแนะนำด้วยนะครับ ผมเป็นกังวลกะน้องออนผมมากจริงๆ T^T
    ขอบคุณล่วงหน้าเลยครับ

2. neon_mp

neon_mp New Member Member

557
    1
    0
    อาจจะต้องลองเช็คชุดสายไฟดูครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้