ขอคำแนะนำเรื่องคาบูเรเตอร์แปลง

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย TheBigMan, 17 ตุลาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. TheBigMan

TheBigMan New Member Member

43
    0
    0
    เอารถไปเช็คแล้วช่างบอกว่าให้เปลี่ยนคาบูเรเตอร์ โดยจะแปลงของโตโยต้ามาใส่ช่างบอกอีกว่าปัญหามันน้อยกว่าของเดิม(GA16//B13 NV)มันจะใช้ได้หรือเปล่าครับ พี่ๆปรมาจารย์ ขอคำแนะนำด้วยครับยังไม่กล้าทำครับ:confused:

2. romkloa

romkloa New Member Member

623
    2
    0
    คาบูเดิมดีที่สุดแล้วครับ อย่าเสี่ยงเดี๋ยวปัญหาจะตามมามากมายครับ :)

ขอแนะนำอีกอย่าง...เปลี่ยนอู่ดีกว่าครับ :)

3. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    แมนแล่วครับ.......เปลี่ยนอู่โลด....อย่าไปแปลงมันจะพาลไม่จบเอา

4. slimant

slimant New Member Moderator

1,271
    4
    0
    ของเดิมมันมีปัญหาตรงไหน อ่ะคับ

:)

5. TheBigMan

43
    0
    0
    คือของเดิมมันวูบดับตอนเร่งเครื่องครับ ต้องเบิ้ลไว้ครับ มีพี่ๆคนไหนแนะนำอู่ที่ดูแลดีๆแถวบางแค-พระราม2 หรือป่าวคับ:rolleyes:

6. nv_note

nv_note New Member Member

138
    7
    0
    ผมว่าที่ช่างบอกแบบนั้นดพราะเค้าคงมีของ toyota อยู่อ่ะครับ แต่ที่จริงผมใช้มาตั้งหลายปีก็ไม่เคยมีปัญหานะ เคยก็คงคล้ายๆกันมั้งคือเดินไม่เรียบ แต่ผมไม่ได้ล้าง ใช้วิธี ทำให้มันจามออกมาอ่ะ มันก็หาย ยังไม่เคยทำอะไรกับมันเลย

7. TheBigMan

43
    0
    0

8. didomon

didomon New Member Member

2,380
    2
    0
    จาข้ามสายพันเลยเหรอครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 21 ตุลาคม 2009
  9. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    1.ใช้ของเดิม ดีที่สุด
    2.เปลี่ยนอู่ทำเลยคับ
    3.หาสมาชิกที่อยู่แถวๆนั้น
    4.โทรหาป๋าเบิ้มเลยคับ

---------- Post added at 21:49:01 ---------- Previous post was at 21:48:46 ----------

1.ใช้ของเดิม ดีที่สุด
    2.เปลี่ยนอู่ทำเลยคับ
    3.หาสมาชิกที่อยู่แถวๆนั้น
    4.โทรหาป๋าเบิ้มเลยคับ

10. didomon

2,380
    2
    0
    เห็นด้วยรับ ของมันเองดีที่สุด โทรหาพี่เบิ้มเลยดีก่า

:D :D :D

11. payayam

payayam New Member Member

702
    13
    0
    ผมว่าไหนๆก็ต้องเสียตังซื้อมาละต้องแปลงผมว่าซื้อของเดิมมาใส่ดีกว่ามั้งไม่ต้องแปลงด้วยปวดหัวป่าวๆอะคับไม่จบจะยุ่งอะคับย้ายอู่แน่นอนสุด อิอิ

12. sayon

sayon Member Member

607
    11
    18
    ผมก้อใช้มาม่ายเห็นจะเป็นไรเลย...ผมว่าเปลี่ยนร้านดีก่า..เดี๋ยวงานเข้าเอานะ คลับเรามีระดับเทพๆตั้งเยอะ..เดี๋ยวก้อมาช่วย

13. ช่างเค้าคงเคยซ่อมมอไซด์มาอ่ะครับ....แต่นี่มันรถยนต์นะครับ.....(มันแปลงกันง่ายขนาดนั้นเลยเหรอ...งง)

ใช้ของเดิมดีก่าครับ...

14. nv_note

nv_note New Member Member

138
    7
    0
    เปลี่ยนร้านเลยครับ แนะนำ ส่วนวิธีทำให้มัน ไอหรือจาม ช่างทั่วไปน่าจะรู้นะครับ
    ถอดสายหัวเทียน 1 เส้น เบิ้ลรอบให้มันสำลัก มันจะดัง แฟรดๆๆ..... ออกที่ ปากคาบิวอ่ะครับ คือเป็นวิธีแก้ปัญหาเฉพาะหน้ายามไม่มีตังค์

15. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    ถูกต้องนะคร้าบบบบบบบบบบบบบ

16. killerman_47

killerman_47 New Member Member

412
    2
    0
    ขอยืนยันอีก 1 เสียงครับ ใช้ของเดิมดีฟ่าครับ
    ไม่เกิดปัญหาจุกจิกตามาแน่นอนครับ
    ถ้าเสียตังค์แล้วเสียแบบคุ้มค่าดีฟ่าครับ

17. didomon

2,380
    2
    0
    ยืนยันเลยครับ..ของมันดีกว่า

ถ้ามีงบยกเครื่องหัวฉีดเลย

18. tit_161

tit_161 New Member Member

169
    11
    0
    ใช้ของเดิมดีกว่าครับ
    ปรับตั้งดีๆรับรองปรี๊ด...

19. MR.JUNLANOP

MR.JUNLANOP Active Member Member

523
    29
    28
    แถวพระราม 2 สมาชิกเราเพียบครับ

อิ ๆ

20. singcoohteam

5,303
    108
    0
    :)อะไรปรี๊ดอ่ะคับพี่ธิต
    มาเคลียด่วน อย่ากำกวมอิอิอิ
    :D

21. o.lak

o.lak New Member Member

22
    1
    0
    อาการคลายของผมเลย เวลาแช่คันเร่งจนรอบสูงประมาณ3500-4500รอบ/นาที พอ ยกคันเร่งคับเฉยเลย

ช่างบอกผมว่าแกนที่เป็นตัวปั้มน้ำมันที่คาร์บูมันหลวม+ตัวจูนอากาศเกลียวมันเริ่มจะหวาน

สูดท้ายก็เปลี่ยนคาร์บูตัวใหม่ หาตามเชียงกงราคาก็ไม่แพง+รับประกันให้ด้วย หายครับอาการวูบ

ยืนยันครับของเดิมดีกว่าไม่จุกจิก, ไม่วุ้นวาย เปลี่ยนเสร็จใช้ใด้เลย

22. TheBigMan

43
    0
    0
    สองมือน้อยๆขอกราบขอบพระคุณท่านทั้งหลาย สำหรับข้อมูล และเสียงเชียร์ ยังงัยจะได้ไปปรึกษาคุณเบิ้มขาใหญ่เพื่อจัดการต่อไปขอรับกระผม

23. singcoohteam

5,303
    108
    0
    ไปปรึกษาป๋าเบิ้มได้เลยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้