ถามเรื่องคลัทช์หน่อยครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย puky, 29 ตุลาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. puky

puky New Member Member

464
    28
    0
    ผมซื้อรถวางเครื่องมา เครื่องเดิมระหัส KA24 เจ้าของเดิมวาง sr20de ชนเกียร์เดิมมา อยากถามนิดครับว่า คลัทช์จะใช้เป็นของเดิม ka24 หรือเป็นของเครื่องตัวใหม่ sr20 และมีอีกคำถาม ครับว่าคลัทช์ rb กับ sr ใช้ร่วมกันได้ไหมครับ

2. [ Da Vinci Code ]

[ Da Vinci Code ] New Member Member

685
    63
    0
    คลัช คงต้องใช้ของ SR20 ครับ

คลัช RB กับ SR เหมือนกัน ต่างกันแค่ฟลายวีลครับ ร่องสไปน์ ก็เท่ากัน

KA24 ก็รู้สึกว่าร่องสไปน์จะเท่ากับ SR RB เหมือนกัน นะครับ อันนี้ไม่ค่อยแน่ใจ รอท่านอื่นมาตอบด้วยละกันครับ

puky ถูกใจสิ่งนี้
  3. puky

puky New Member Member

464
    28
    0
    ขอบคุณ คุณDa Vinci Code มากครับ ตอบชัดเจนเลย เท่าที่ผมมีข้อมูล สไปร์ ของ ka เท่ากับ sr

4. Lสองร้อยSX

Lสองร้อยSX New Member Member

50
    3
    0
    ครัชน่าจะต้องใช้ของsrนะครับ ส่วครัชของRBจานกดกะผ้าใส่ได้ถ้าขนาดเดียวกันแต่รูสลักของจานกดไม่ตรงต้องเจาะใหม่ส่วนรูน๊อตตรงกัน และฟลายวีลไม่เหมือนกันใช้ไม่ได้:cool:

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้