มีปัญหาเรื่องเรื่องเล้ยวแล้วไม่คืนครับ

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย nop - pro, 29 ตุลาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. nop - pro

nop - pro New Member Member

9
    0
    0
    เวลาเลี้ยวแล้วพวงมาลัยไม่คืน แม็ก17ครับ พวงมาลัยเพาเวอร์ รถ strada นำมันเพาเวอร์ก็ไม่ขาด ไม่รู้เป็นอะไร รบกวนผู้รู้ช่วยตอบที ขอบคุณครับ

2. Diesel Only

Diesel Only New Member Member

158
    2
    0
    ลองเช็คดูยอยพวงมาลัยครับ ถ้ายอยมันเสียมันจะให้ตัวได้น้อยหรือให้ตัวไม่ได้เลยมันก็มีส่วนที่ทำให้พวงมาลัยไม่ยอมตีกลับได้นะครับ :D

3. โหลดมารึเปล่าครับ

ของผมโหลดปุ๊บเป็นปั๊บ

หลังๆก็ชินเองครับ(รู้จังหวะ)

4. pandabank

pandabank New Member VIP

2,427
    4
    0
    ใช่ครับ

เพิ่งโหลดมาเหมือนกัน

พวงมาลัยถ้าหักเกินครึ่งรอบนิดๆมันจะไม่คืนครับ

ช่วงล่างคงไม่เปงไรครับ

เพราะรถผมเปลี่ยนช่วงล่างมายกเซ็ทครับ

5. KiTNa MTC

KiTNa MTC New Member Moderator Privilege

6,996
    10
    0
    เป็นหลังจากโหลดเหมือนกัน+ยางหน้า235ด้วยรู้สึกว่าพวงมาลัยไวขึ้น
    ไม่รู้เกี่ยวรึเปล่า

6. < HANUMARN >

< HANUMARN > New Member Moderator

9,406
    4
    0
    +++ UP +++

ต้องแยกให้ถูกว่ามีอาการหนืดเวลาตีกลับ หรือไม่ตีกลับ แล้วเวลาเลี้ยวมีความรู้สึกเป็นล็อกหรือเปล่าคับ :D

7. nop - pro

nop - pro New Member Member

9
    0
    0
    ครับด้านหน้าตัดสปริงมาข้อนึง แล้วเวลาเลี้ยวกลับรถแล้วมันไม่คืนกลับต้องหมุนมันกลับเอง แล้วมันจะเกี่ยวกับมุม caster ของล้อด้วยหรือเปล่าครับ แล้วจะแก้หายไหมครับ ขอบคุณสำหรับพี่ๆที่ช่วยตอบครับ

8. dekdoy@strada

dekdoy@strada New Member Member

37
    0
    0
    ก่อนอื่นต้องถามก่อนเลยคับ ว่ายางที่ใส่เป็นยางใหม่หรือยางเปอร์เซ็นคับ
    เพราะผมเคยเป็นมาคับ เวลาตีวงเลี้ยวกลับรถพวงมาลัยไม่ยอมคืนคับ ต้องใช้มือช่วยกลับ
    พอผมไปถามร้านๆมันบอกเป็นที่ยางคับ ยางมันหมดสภาพ พอเปลี่ยนยางใหม่อาการนี้หายไปเลยคับ+ตั้งศูนย์+ถ่วงล้อ
    ผมใช้สตราด้าเหมือนกันคับ
    หน้าผมโหลด 3 นิ้วครึ่ง ใส่ยาง 215/45
    หลังโหลด 6 นิ้วคับ

9. ที่ทางสมาชิกทุกท่านตอบมาเป็นส่วนที่ต้องตรวจเช็คทั้งหมดครับ ถูกต้องเลยครับ แต่ไม่ทราบว่าทำช่วงล่างมาได้เปลี่ยนลูกยาง จับคันชักสองตัว ลักษณะครึ่งวงกลมด้วยหรือเปล่าครับ ถ้าหลวมหรือไม่แน่นหมดสภาพ ทำให้คันชักบังคับเลี้ยวไม่คืนได้ครับ รถผมเคยเป็นครับเปลี่ยนแล้วก้อหายครับ

10. Lสองร้อยSX

Lสองร้อยSX New Member Member

50
    3
    0
    รถผมก้อเป็นแต่มันจะเป็นแบบคืนหนืดๆช้าๆยิ่งถ้าขับช้าๆแทบจะไม่คืนเลย ซ้ายขวาก็เป็นไม่เท่ากัน ช่วงล่างก็ใหม่หมด ไม่รู้ว่าน่าจะเป็นที่กระปุกพวงมาลัย(เพาวเวอร์)เสียรึป่าวคับ:confused:

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 3 พฤศจิกายน 2009
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้