รบกวนพี่ๆๆ หน่อยคับ Dmaxจะเปลี่ยนใส่เทอร์โบtd05 ต้องทำอะไรบ้าง

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย Dek_dee555, 29 ตุลาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Dek_dee555

Dek_dee555 New Member Member

8
    0
    0
    รบกวนพี่ๆๆ หน่อยคับ Dmaxจะเปลี่ยนใส่เทอร์โบtd05 ต้องทำอะไรบ้าง
    งบประมาณ.............เท่าไร
    รบกวนขอแบบละเอียดนะคับ
    เครื่องยนต์รหัส 4j 2500
    แนะนำร้านด้วยคับ
    ผมอยู่แปดริ้วคับ
    .........ขอบคุณ......พี่ๆๆๆๆๆ........ทุกคน.....ที่กรุณา.........คับ

2. NIIGATA

NIIGATA New Member VIP

1,557
    35
    0
    รอเซียน คอมมอนเรล มาตอบแล้วกันคับ

3. KiTNa MTC

KiTNa MTC New Member Moderator Privilege

6,996
    10
    0
    D Max ตัวไหนครับ
    คอมมอนเรล หรือปั๊มไฟฟ้า

4. Dek_dee555

8
    0
    0
    ไม่ใช่ตัวคอมมอลเรลคับ
    เป็นตัวธรรมดาตัวก่อนคอมมอลเรลคับ.....................

5. Hally_YoKuBo FuGo

Hally_YoKuBo FuGo New Member Privilege

4,243
    59
    0
    รอเซียนไดเร็ค มาตอบนะครับ

ไดเร็ค จงเจริญ !!

6. Dek_dee555

8
    0
    0
    คับ.........รออยู่คับ
    ขอบคุณมากคับ .................รถโหดๆๆกันทั้งนั้นเลย
    ชอบมาก..................สิงห์ควันดำ

7. Smother

Smother New Member Member

1,573
    2
    0
    คำถามแรก มีงบเท่าไหร่ครับ
    คำถามที่สอง อยากขับสนุกหรือเอาสุดติ่ง

---------- Post added at 21:46:13 ---------- Previous post was at 21:45:55 ----------

คำถามแรก มีงบเท่าไหร่ครับ
    คำถามที่สอง อยากขับสนุกหรือเอาสุดติ่ง

8. mseeo2

mseeo2 New Member Member

778
    9
    0
    อยู่ที่งบประมานและความพอใจของเจ้าของรถคับ ฉะนั้นต้องถามก่อนว่าต้องการแบบไหน อิอิ

9. Hally_YoKuBo FuGo

Hally_YoKuBo FuGo New Member Privilege

4,243
    59
    0
    ตามนั้นๆๆ เบี้ยน้อยหอยน้อย อิอิ

10. DK!_Keng

DK!_Keng New Member VIP

846
    2
    0
  11. Dek_dee555

8
    0
    0
    ขับแบบสนุกๆๆคับ.......................
    ขอเบอร์ติดต่อพี่ๆๆๆหน่อยคับ...................
    จะได้โทรไปสอบถาม
    .......................ขอบคุณมากมายเลยคับ............ทุกท่าน
    up.......up.........up...สิงควันดำ....up..........up........up.......

12. KiTNa MTC

KiTNa MTC New Member Moderator Privilege

6,996
    10
    0
    ถามคุณเก่งเลยครับ
    ไดเร็คเทพ:D

13. รอคนนี้เลยครับ

จัดไปพี่เก่ง

สเต็ปก้านคด ฮ่ะๆๆๆ

14. pandabank

pandabank New Member VIP

2,427
    4
    0
    ใช่ๆๆๆๆ

รอตาเก่งมาตอบครับเครื่อง2500เหมือนกัน

จัดหน่อยครับ.....เก่งลูกก้านคด

15. KiTNa MTC

6,996
    10
    0
    คดเลยเหรอ เหอ เหอ........

16. pandabank

2,427
    4
    0
    ก็ตาเก่งเขาเล่นโบควายหง่ะ

ไม่คดก็บ้าแว้ว

ขอตอบก่อนและกันนะครับ

สเต็บที่หนึ่ง

โบลูกละ 6000++
    เขาหล่อมือสองก็พันก่าบาท
    เวสเกตแยก2500บาท
    อินเตอร์3หรือ2.5นิ้วหลอดเหลี่ยม5000+-
    ท่อยางซิลิโคนสีฟ้าเกรดปานกลาง2.5นิ้ว ท่อนละ250+ใช้ประมาณ4-5ท่อน
    เข็มขัดราคาแล้วแต่หาครับ ถ้าเป็นเข็มขัดเทพก็เส้นละ 120+ จะนวนก็คูณสองของท่อยางครับ
    ค่าเดินท่ออินเตอร์มีเนียมดัดทรายประมาณ3000+-
    ค่าเดินท่อไอเสียไม่มีข้ออ่อน ท่อขนาด 2.5นิ้วราคาประมาณ 2000 อันนี้แล้วแต่คุยกับที่ร้านนะถ้าเอาข้ออ่อนก็บวกไปอีกพันกว่าบาท

สเต็บที่สองต่อเนื่องแน่นอน

คลัชหนึ่งชุดเตรียมเงินไว้ประมาณ 5000+-
    ต่อมาคือทำปั๊มครับถ้าลูกเดิมก็ราคาประมาณ5000ครับถ้าเปลี่ยนลูก12ก็หมื่นกว่าๆ

17. pandabank

2,427
    4
    0
    ต่อมาคือสเต็บจุกจิกครับ

ท่อน้ำมันเข้าเทอร์โบประมาณ500ครับ
    กรองอากาศแบบกรองเปลือย(อันนี้ราคาขึ้นอยู่กับคุณภาพและทรงเลยครับเลือกตามสบายใจสบายกระเป๋า)
    ท่อน้ำมันไหลกลับแคร้ง
    น้ำมันเครื่องสำหรับเปลี่ยน(เมื่อเซ็ทเพิ่มควรจะเปลี่ยนน้ำมันเครื่องใหม่ด้วยแนะนำเป็นการส่วนตัวนะ)
    เกจวัดต่างๆตามกิเลสที่เกิดขึ้นและต้องหามาสนองกิเลส(แต่ที่สำคัญคือวัดบูสกับความร้อนครับ)
    เผื่อค่าย้ายแอร์ไว้เล็กน้อยถ้าเซ็ทโบไปแล้วมันเกิดติดขึ้นมาครับ

ที่นึกออกก็มีแค่นี้ครับละเอียดพอหรือเปล่า

ขาดตกอะไรไปก็ถามเพิ่มได้เลยครับ

18. (ไม่ธุระ)

(ไม่ธุระ) New Member Member

1,249
    1
    0
    อยู่ตรงส่วนไหนของแปดริ้วครับจะได้แนะนำร้านไห้ครับ

19. KiTNa MTC

6,996
    10
    0
    แบงค์อธิบายเหมือนมีไดเร็คอยู่ในครอบครองเลย

20. Dek_dee555

8
    0
    0
    อยู่แถวตัวเมือง.............คับ
    ขอรบกวนอีกหน่อยคับ...............
    พอดีมีเทอร์โบ RB20 อยู่อ่ะคับพอใช้ได้ไหม
    ขอบคุณทุกๆๆๆๆคนมากคับ...................แนะนำให้อีกซักหน่อยนะคับ
    up..................สิงห์ควันดำทั้งหลาย...............................up
    ..........................ขอบคุณคับ..........................................

21. Dek_dee555

8
    0
    0
    ขอบคุณคับ...............
    อยู่แถวตัวเมืองคับ...........
    รบกวนอีกหน่อยพอดีมีเทอร์โบ RB20
    ใช้ได้ไหมคับ............

22. Dek_dee555

8
    0
    0
    ขอบคุณคับ...............
    อยู่แถวตัวเมืองคับ...........
    รบกวนอีกหน่อยพอดีมีเทอร์โบ RB20
    ใช้ได้ไหมคับ............

23. (ไม่ธุระ)

(ไม่ธุระ) New Member Member

1,249
    1
    0
    อยู่แถวตัวเมืองแนะนำขับไปแถวๆถนนหน้าค่ายมีหลายร้านเหมือนกันครับ
    ยกตัวอย่างเช่น
    อู่หนุ่ม
    รวมช่างเชียงกง
    สังข์ ท่อไอเสีย
    และอีกหลายๆร้านที่ยังไม่ได้เอ่ยอีกครับ

ส่วนโบ rb20 ถ้าเท้าคุณหนักมันจะอยู่กับคุณไม่นานหรอกครับ

24. pandabank

2,427
    4
    0
    อย่างนี้เรื่องปั๊มต้องให้คุณเบสพาทำที่ป๋าลอแล้วหล่ะครับ

ส่วนเรื่องโบสำหรับลูกนี้นะใช้ได้ครับถ้าเอาแบบต้นๆนะแต่บูสอย่าเกิน 15 ปอนด์หล่ะ

เดี๋ยวใบจะหลุดไปกับสายลม.....อิอิ.....

หรือไม่งั้นก็ขายทิ้งแล้วหาโบ Z18 ใส่ดีกว่าครับหาโข่งหลังเบอร์ 48 ใส่ขับสนุกครับทนด้วย

แต่แนะนำว่าจะบูสเท่าไรก็แล้วแต่ใส่อินเตอร์เถอะครับ บูสน้อยก็ไม่เป็นไรถนอมเครื่องไว้ก่อน

ที่เหลือรอเพื่อนๆพี่ๆมาตอบอีกทีครับ

25. pandabank

2,427
    4
    0

.....อิอิ.....ไม่มีหรอกพี่

ทำสเวิลคันเดียวก็พอแล้ว

จะได้แรงแบบพี่เอบ้าง

พอดีน้องๆเขาใช้ไดเร็กกันเยอะ

และจากที่คลุกคลีอยู่กับร้านปั๊มหง่ะเลยพอตอบถูๆไถๆได้ครับ

26. อยู่ส่วนไหนของ8ริ้วอ่าครับพอดีไปบ่อยครับ อิอิ

27. Dek_dee555

8
    0
    0
    ขอบคุณมากมายคับพี่ๆๆๆๆๆๆๆๆ
    ที่แนะนำข้อมูล........
    ......สิงห์ควันดำจงเจริญ.............

28. DK!_Keng

846
    2
    0
  29. eak__bigm

eak__bigm New Member Member

81
    0
    0
    อยากทราบว่าตอนนี้มีกล่องของค่ายไหนบ้างที่ใส่กับดีแม็กได้คับ

30. DK!_Keng

846
    2
    0
    อันนี้รอชาว คอมมอลเรล มาตอบหน่อยคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้