ใครใช้กันชนหน้าของไต้หวันบ้างครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย commonchay, 27 ตุลาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. commonchay

commonchay New Member Member

117
    11
    0
    ของตัว 96 ครับ คุณภาพและความเนียบเหมือนของแท้หรือเปล่าครับ ขอบคุณครับ

2. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    บอกไม่ถูกครับ เคยใช้ เเต่ก็กลับมาใช้ของเเท้ สรุปพอได้

3. NT.SHOP

NT.SHOP New Member Member

523
    1
    0
    กันชนหน้าไม่เคยใช้ ครับ.......... แต่ตอนนี้ใส่กันชนหลัง ของใต้หวัน อยู่ ผมใส่อยู่ก็เข้ารูปดีนะครับ แตกต่างกันที่ เนื้อพลาสติก ของใต้หวัน จะแข็งกว่า ครับ รู้เพราะว่าเคยเอาไปใส่ไฟหรี่หลัง มาช่างเค้าบอกว่า ของใต้หวันมันจะแข็งกว่า ของแท้ เวลากลีดใส่ไฟหรี่ ครับ........... รู้แค่นี้ครับผม

4. commonchay

commonchay New Member Member

117
    11
    0
    คือรถโดนชนมาครับ ตอนนี้รถยังไม่เสร็จ(อยู่ที่อู่) ประกันโทรมาบอกว่าเอาของไต้หวันให้ ตอนนี้ยังไม้เห็นของเลยกังวล กลัวว่ามันจะไม่แนบสนิทเหมือนของแท้ อีกอย่างไม่รู้ว่ามีรูสำหรับติดตั้นลิ้นหน้า sir (ลิ้นหน้าศูนย์แท้) หรือเปล่า เซ็งครับ

5. LEV_TYPE R

LEV_TYPE R New Member Member

57
    0
    0
    รู้สีกว่าจะแข็งกว่าแต่ไม่เหนียว หรือป่าว ผมว่าเนื้อพลาสติกมันเหมือนพวกถังพลาสติก ที่เค้าขายๆกันเลยอ่ะ

6. REDHONDA

REDHONDA New Member Member

628
    23
    0
    ใช้กันชนหลังใต้หวันอยู่ช่างสีบอกว่ามันไม่เรียบ ต้องโป๊วหนา ลองเอามือลูบดูก็ไม่เรียบจิงๆ
    ช่างสีแนะนำให้หาของเก่าญี่ปุ่น แต่ไม่อยากรอก็ เลยตามเลย
    มาวันนี้กำลังหากันชนหลัง lev ใส่อยู่

7. GOLD GEAR 66

GOLD GEAR 66 New Member Member

449
    8
    0
    ผมใช้อยู่ ครับ ไม่เข้ารูป กัดฟันใช้ ยุ่นดีกว่า

8. flukoda

flukoda New Member Member

391
    28
    0
    เข้ามาหาความรู้ครับ

9. NUS.EK

NUS.EK New Member Member

176
    27
    0
    แข็ง แต่เปราะ พลาสติก เกรดต่างกัน คับ ไม่แนะนำ ไต้หวันมือ1 ผมยอมใส่ ญี่ปุ่นมือ 2

10. earth_ek96

earth_ek96 New Member Member

513
    9
    0
    ผมว่าของยุ่นเข้ารูปและเนียนกว่าครับ
    ถ้าประกันให้ของไต้หวันถ้าหยากได้ของยุ่นก็ให้สอบถามอู่ว่าประกันเป็นผู้จัดอะไหล่หรืออู่จัด
    ถ้าอู่จัดให้สอบถามว่าถ้าเอาของยุ่นต้องเพิ่มเท่าไรครับแต่ถ้าประกันเป็นคนจัดให้ลองโทรคุย
    กับฝ่ายราคาก่อนได้ครับ

11. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    ผมคิดว่าของยุ่นแน่นอนครับ

12. เมื่อก่อนเคยใช้อยู่พักหนึ่ง เพราะว่าอยากใส่ไฟตัดหมอก ก็เลยซื้อของไตหวันมาเจาะเอา

สภาพของเนื้อพลาสติกจะออกแข็ง ไม่มีความยึดหยุ่นเหมือนกันของแท้

แล้วตรงมุมมันจะมีขอบๆ เหมือนกับจะฉีดพลาสติก ไม่ค่อยดี

ต้องให้ร้านเค้าขัด และเก็บสีให้เนียนๆ

โดยรวมๆ แล้ว งานก็ดี เข้ารูปดี แต่ไม่ถึงกับสนิทมากเท่าไร

แต่ถ้าประกันจะเอางานไตหวัน ให้ ไม่เอาดีกว่าครับ

ให้เค้าซื้อของแท้ให้ดีกว่าครับ มันทีเดียวจบ

13. KillerX

KillerX New Member Member

8
    0
    0
    โอ้ เพิ่งรู้ว่ามีทั้งของไทย นี่ของใต้หวันอีกเหรอเนี่ย ตอนจะเปลี่ยนคงต้องเอามือสองญี่ปุ่นซะแล้ว เป็น comt แล้วน่ากลัวแหะ

14. LEV_TYPE R

LEV_TYPE R New Member Member

57
    0
    0
    แท้แน่นอนที่สุด เบิกศูนย์ก็ได้ครับ ถ้าอยากได้ใหม่น่ะครับ สองพันกว่า เกือบๆสาม หรือป่าวนี่แหละครับ เสียน้อยเสียยาก เสียมากเสียง่ายครับ

15. khwan21

khwan21 Member Member

206
    17
    18
    เบิกศูนย์ เลยครับ

ไม่เกิน 3000 ให้ อู่ เบิกให้ เหมือนจะ ลด 10 %

ประมาณ 2800 เพาะพึ่งเบิกมา ทำสี เองครับ

16. khwan21

khwan21 Member Member

206
    17
    18
    กำ ขึ้น 2 อัน สะงั้น

17. tamazung

tamazung New Member Member

1,024
    197
    0
    ของไทยมือ 2 เยอะแยะครับ
    ราคาไม่แพงสนิทแนบดีกว่า

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้