ช่วยหน่อยครับ แต่ไม่ดัง ไฟถอยหลังไม่ติด

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย orioman, 28 ตุลาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. orioman

orioman New Member Member

7
    0
    0
    จะไล่เช็คยังไงครับ
    ตอนนี้กดแตรไม่ดังตลอดเลย
    เวลาเข้าเกียร์ถอยหลัง รถถอยได้ปกติ แต่ไฟถอยและเซ็นเซอร์ไม่ทำงาน
    มือใหม่แต่รถเก่า

2. slimant

slimant New Member Moderator

1,271
    4
    0
    เปิดกล่องฟิวส์ ดูครับ
    ฟิวส์ ขาด เป่า

3. didomon

didomon New Member Member

2,380
    2
    0
    แม่นครับ...

เช็คฟิวส์ก่อนเลย...ถ้าไม่ได้ก้อ...ร้านไดนาโม

4. green nv #032

green nv #032 New Member VIP

2,789
    89
    0
    เริ่มต้นง่ายสุดก็ตามพี่-น้องด้านบนครับ

ถ้าสายไฟไม่ขาดไม่หลุด ก็คงมีจุดไหนลัดวงจรอยู่อ่ะครับ....:)

5. ตามพี่ๆข้างบนเลยครับ...ไม่แพงหรอกครับ...

6. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    ตามไปโลด

7. sayon

sayon Member Member

607
    11
    18
    ผมเคยรื้อแล้วยังจนมุมอยู่เลย..เรื่องไฟรถเนี่ย

8. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    มาหาผมดิพี่เสรี เดี๋ยวผมช่วยรื้อ เสร็จแล้วจะได้วิ่งหนี555

9. sayon

sayon Member Member

607
    11
    18
    :

ก้อเคยผ่านไปเที่ยวแถวบางแสน..นานมาแล้วคับ..ถ้ามีโอกาสอีกจะไปคาราวะซัก 2 จอก..:D:D:D
    แต่ว่าก้อว่าเหอะนะพี่อ๊อด..หาดบางแสนไม่ค่อยสะอาดเลยนะ..:p

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้