ขอทรามวิธีต่อเวสเกต

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย kok1983, 22 ตุลาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. kok1983

kok1983 New Member Member

13
    0
    0
    ผมใช้เวสเกตแยกของเอเปคมีรูข้างหนึ่งรู รูที่หัวหนึ่งรู และก็ใช้ปรับบูสไฟฟ้า ของ hks โซลินอยมีสามรู ไม่ทราบต่อยังไงครับ คือตอนนี้เวลาขับรถรอบเบา ๆ มันมีอาการอืด ๆ และก็มีเสียงลมออกดังฟี้ ต้องออกตัวให้เทอโบบูสอย่างเดียวถึงปกติ ยังช่วยบอกทีนะครับ หรือรบกวนโทร080 3099604 มาก็ได้ครับ ขอบคุณมากคับ ใชเครื่องca18 คับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 22 ตุลาคม 2009
  2. popdemonic

popdemonic Member Member

191
    19
    18
    ลองหาโหลดคู่มือมาอ่านดูเลยนะครับ ถ้าเป็นGreddy ผมอธิบายได้ มันมีแค่NC,NO มีทั้งหมด3รูเองครับ ลองหาดู
    ในgoogle ดูเลยครับ ไม่ยากๆครับ

3. ton jzt 141

ton jzt 141 Member Member

238
    6
    18
    มีครับ--ใช่ตัวเดียวกันหรือป่าว

4. KONGKUB

KONGKUB Active Member Moderator

2,256
    14
    38
    ง่ายๆครับ สำหรับต่อปรับบูสไฟฟ้ากับเวสเกตแยก
    1สายมาจาท่ออินเตอร์จะมาเข้าปรับบูสไฟฟ้าตัด ต่อ3ทางเข้ากลางเวสเกต
    2สายออกจากปรับบูส เข้าหัวเวสเกต

ส่วนโซลินอย hks มี3รู ก็
    รูเล็ก วัดบูส รูซ้ายใหญ่ลมเข้ามาจากท่ออินเตอร์ รูใหญ่กลาง ลมออกไปเข้าหัวเวสเกต

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้