อยากรู้วิธีล้างยางขอบหน้าต่างครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย Nithivat, 28 ตุลาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Nithivat

Nithivat New Member Member

345
    2
    0
    คือหน้าต่างด้านหน้าฝั่งคนนั่ง ยางมันสงสัยจะสกปรก อ่ะครับ พอเวลาเลื่อนกระจกขึ้นทำให้ยางมันดูดกระจก กระจกมันเลยขึ้นไม่สุดอ่ะครับ เลยอยากถามเพื่อนๆพี่หน่อยครับว่าวิธีล้างยางให้มันลื่นเหมือนเดิมใช้อะไรล้างอ่ะครับ แล้ววิธีล้าง มันต้องถอดออกมาล้างมั๊ยครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

2. ballasung

ballasung New Member Member

283
    1
    0
    มารอผู้รู้ด้วยคน ตอนแรกของผมมันไม่เป็นพอได้ใส่ กันสาดก็กดขึ้นไม่สุดเลย...เซ็ง

3. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    น่าจะเป็นที่ร่องยาง 2 ข้างหน่ะครับ

ลองเอา PANDO ฉีด แล้วใช้ผ้าเสียบบัตรแข็ง ๆ รูดทำความสะอาด น่าจะดีขึ้นครับ

4. Nithivat

345
    2
    0
    ยังรอตวามช่วยเหลือครับ

5. น้ำยาPNDOคับ........ฟันธง

6. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    เคยไปทำอะไรเกี่ยวกับตัวยึดกระจกหรือถอดชุดมอเตอร์ออกมาบ้างหรือเปล่า
    ถ้าทำก็ให้ช่างแก้ไขตั้งใหม่ให้ตรงครับ
    แต่ถ้าไม่เคยเลย ก็อย่างที่ข้างบนบอก

7. Nithivat

345
    2
    0
    แก้ไขได้เรียบร้อยแล้วครับ ใช้ซันไลหยอดแล้วเอาผ้าถูๆ แล้วฉีดด้วย PANDO ครับ เสร็จแล้วก็เลื่อนกระจกขึ้นลง 4-5 เที่ยว อาการก็หายสนิทเลยครับ ขอบคุณทุกความช่วยเหลือครับ

8. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    pando ดีจริงๆครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้