Asia AutoSalon By Mike

การสนทนาใน 'CityMania' เริ่มโดย mikeiing, 15 ตุลาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. mikeiing

mikeiing New Member Member

57
    1
    0
    สวัสสดีคร๊าบบ พี่น้องชาวซิตี้มาเนียทุกคน
    พอดีผมได้มีโอกาสได้ไปงาน Asia Autosalon ที่ประเทศสิงคโปร์มา
    ก็เลยเก็บภาพงานเล็กๆ น้อยๆ มาฝาก ภาพจะไม่ค่อยชัดซักเท่าไหร่
    ต้องขออภัยด้วย ถ่ายภาพไม่เก่ง 5555

งานที่นี่ก็ไม่ค่อยใหญ่เท่าไหร่ครับ ประมาณแค่ครึ่งฮอลบ้านเราเอง
    ค่าเข้างานก็ 15$ เป็นเงินไทยก็ประมาน สี่ร้อยกว่าบาท ก็ค่อนข้างแพงนะ 555

เริ่มกันเลยดีกว่า

มาถึงงาน ถ้านั่งรถไฟจากสนามบินมาก็แค่สถานีเดียวครับ ใกล้มากๆ
    แต่ถ้านั่งจากในเมืองมา ก็ประมาน อ่อนนุชไปหมอชิต

เข้าประตูฮอลมาก็เจอบู๊ธแรก คงจะเป็นพระเอกของงานนี้ นั่นก็คือบู๊ธ
    LB Performance เป็นสำนักแต่ง แลมโบกินี่โดยเฉพาะครับ
    ตัวนี้ไม่ธรรมดา มีโชว์ไฮโดรลิคด้วย ๆ 55 เป็น Murcielago ชุดนี้รวมเสร็จสิ้น
    ก็ประมาน $ 49,360 เงินไทยก็คูณ 24 กันเอาเองครับ นี่ชุดแต่งนะ 555
    ส่วนเจ้าตัว Gallardo ก็มี แต่ในงานนี้ไม่ได้เอามาโชว์ครับ

ตัวนี้ก็เป็นคล้ายๆ รถ ATV แต่ทำตัวบอดี้ ให้เหมือนแลมโบกินี่ครับ ราคาอยู่ที่
    $ 29,980 ตีเป็นเงินไทยก็ เจ็ดแสนกว่า ๆ 555 มีตังก็จัดกันไป ๆ

บู๊ธต่อมาเป็นของสำนัก TOMEI ครับ รถโชว์ก็ไม่เยอะ
    แต่พี่แก ขายเครื่องเป็นชุด ๆ ครับ ที่เห็นในภาพนี่ก็ EJ22

ตัวนี้ก็เช่นเดียวกัน TOMEI

เฟอร์รารี่ดำด้านครับ ก็โหดๆกันไป รู้สึกจะเป็นร้านคาร์แคร์

ORC ครับ นำ FD มาโชว์

Aviation Performance Products หรือ APP นั่นเอง มีมาโชว์สองคันฮะ

ต่อมาก็เป็น A Graphix ครับ รับออกแบบ และติดฟิล์มหุ้มรถ
    ในงานนี้ก็โชว์หุ้มรถกันสดๆทั้งคันเลยทีเดียว

ตัวนี้มองแวบแรกนึกว่ายาริส 55 แต่ไม่ใช่ฮะ เป็น Suzuki Swift สวยเหมือนกันๆ

บู๊ธนี้เป็นของ CK Performance ครับ มีเจ้า FD Integra แล้วก็ Evo มาเป็นตัวโชว์ครับ

Yokohama ครับ

Haltech เป็นอุปกรณ์ ประมานว่า กล่องควบคุมระบบเครื่องยนต์ ครับ
    รถที่นี่ส่วนใหญ่จะนิยมวัสดุ คาร์บอนกันมาก ใช้กันแทบทุกคัน

นี่เลยยฮะ บู๊ธนี้ Singha Racing School ของไทยเรา ก็ไปร่วมงานเช่นเดียวกัน

ทางด้านนี้เป็นผลิตภัณฑ์ ลดเสียงรบกวนจากภายนอกครับ SILENT นั่นเอง
    ตัวที่นำมาโชว์ก็ทำการบุซับเสียงทุกอณูเลยทีเดียว เป็น350Z ครับ

ทางด้านนี้เป็นบู๊ธของ KAZAMA ครับ รับทำงานบอดี้พาร์ททุกชนิด
    ส่วนที่นำมาโชว์ก็เป็นเจ้า S15 กับ S13 ครับ

Works ครับ พี่แกขึ้นไปนั่งบนรถเลยทีเดียว 55 ถ่ายคน ไม่ได้ถ่ายรถ

บู๊ธเครื่องเสียงครับ ก็ไม่ได้ต่างจากของบ้านเรามากนัก

อีกด้านนึงของงานก็มีการเอาใจ คอรถคลาสสิคเหมือนกันครับ มาจอดเรียงรายโชว์

บู๊ธของ CIDEP ครับ เป็นอุปกรณ์ ค้ำจุดต่างๆ ของตัวรถ เอาFDมาโชว์

SIMOTA ครับ วันที่ผมไปนี่เป็นวันสุดท้าย เห็นเค้าบอกว่ารถกระหน่ำ
    มองแวบแรกนึกว่ากรองคาร์บอนของพี่แก $100 รีบควานหาของ City
    เจอแล้ว $330 พระเจ้า !! แพงกว่าบ้านเราอีก หันไปดูอีกที แม้ง $1,000 ไม่ใช่ 100 ซะอย่างงั้นเลย ๆ
    ส่วนรถที่เค้านำมาโชว์ก็จะเป็น Impreza กับ Fit GE ครับ

จะเห็นว่าที่นี่ฮิต คาร์บอนกันมาก 555

ที่เห็นข้างๆ ฝาถังเอยหลังคาเอย ทุกอย่างที่ทำได้ พี่แกทำหมด

ออกมานอกงานก็มีโชว์ดริฟกันครับ แต่เสียดายผมไปดูไม่ทัน
    ได้ข่าวว่ามีการปะทะกันนิดหน่อย ก็เห็นซากกองอยู่

คนนี้เป็นเจ้าของรถครับ ไปยืนฟังซักครู่ก็จับความได้ว่าเค้าถูกชน
    แต่เค้าบอกว่าก็ไม่เป็นไรครับ มีผิดพลาดกันได้ สปิริตดีมากก ๆ

มาดูลานจอดรถกันมั่งดีกว่านะฮะ ขอบอกว่าที่นี่ อิม แม้งแบบเหมือนวีออสบ้านเรา
    คือวิ่งกันเกลื่อนมาก อีโวก็เช่นเดียวกัน เยอะมากก ๆ เจอรถซิตี้เราไม่ถึงสิบคันเลย

ออกมาก็เจอเลย rx8 ดำด้าน มีแอบหวานนิดนึง 55

ตัวนี้คือที่บอกครับ Suzuki Swift มองหน้ารวมๆเหมือนอีโวสิบ
    มองไฟอย่างเดียวเหมือน r35 มองข้างๆ เหมือนมินิ 555 ก็แปลกดีครับ

EF Wagon ไม่ค่อยเห็น คันนี้ออกญี่ปุ่น ๆ

คันนี้ก็แปลกดีครับ ทำสองสี

อิมก็ไม่ธรรมดากับเค้าเหมือนกัน

ปิดท้ายด้วยรถตำรวจครับ ที่นี่เป็นอิมแฮะ เหมือนบ้านเราก็ อัลติส 55
    สงสัยอิมที่นู่นจะถูก

ไว้โอกาสหน้าจะเก็บภาพบรรยากาศงานต่างๆ มาฝากอีกนะครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 15 ตุลาคม 2009
  2. Ton@CityMania

Ton@CityMania New Member Moderator VIP

1,341
    180
    0
    น่าไปมากเลยคับน้องไมค์ อิจฉาอ่า ขอบคุณคับสำหรับรูป

3. mikeiing

mikeiing New Member Member

57
    1
    0
    ได้ซื๊อหนังสือรถที่นู่นมาด้วย เล่มนึงตั้งเกือบ3ร้อยบาทแหน่ะ
    แต่มีไม่ถึงครึ่ง ของหนังสือบ้านเรา 555 อ่านไม่ออกด้วย

4. mr.car

mr.car New Member Member

116
    14
    0
    .....ขอบคุณมากๆครับสำหรับรูป.....
    ......แต่ชอบกระแสดำด้านอะ........ทั้งดุทั้งดัน

5. innocent

innocent New Member Member

514
    73
    0
    เจ๋งเป้งน้อง มีรูปพริตตี้มาโชไหมม ฮ่าๆ

6. champ_city-zx

champ_city-zx New Member Member

6
    0
    0
    บ้านเขาเจ๋งจริงๆ เลย

7. neung@citymania

neung@citymania New Member Member

16
    0
    0
    พระเจ้าจอร์จ อะไรจะยอดอย่างนี้

8. kuruda

kuruda Member Member

89
    0
    6
    อยากไปญี่ปุ่นโคตรๆๆๆๆ

9. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    สิงคโปน่าไปเหมือนกัน

10. erice1435

erice1435 New Member Member

1
    0
    0
    ไอ่นี่มันเล็งแต่พริ๊ตตี้นี่หว่า ??

5555555

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้