ถามเรื่องวายสายไฟในห้องเครื่อง แบบเก็บจนไม่เห็นสายไฟเลย

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย weeraroj, 25 ตุลาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. weeraroj

weeraroj New Member Member

105
    0
    0
    ถามเรื่องวายสายไฟในห้องเครื่อง แบบเก็บจนไม่เห็นสายไฟเลย เอาสายไปเก็บไว้ตรงไหนครับ จนห้องเครื่องโล่งมาก

2. yakuza a31

yakuza a31 New Member Member

128
    4
    0
    ส่วนมากก็เก็บข้างแก้มแล้วส่วนสายไฟเครื่องก็เก็บตรงหลังเครื่องแล้วเจาะตรงหลังฟายวอลตรงกลางเลยสายไฟมันก็จะไม่โผล่มาให้เห็น

3. อุลตร้าแมน

อุลตร้าแมน New Member Member

158
    2
    0
    ผมอยากรู้ว่ามันดีไหมครับ
    มันจะดูแลรักษายากไหมครับ
    เบียร์ ชัยนาท

4. อุลตร้าแมน

อุลตร้าแมน New Member Member

158
    2
    0
    ผมอยากรู้ว่ามันดีไหมครับ
    มันจะดูแลรักษายากไหมครับ
    เบียร์ ชัยนาท

5. weeraroj

weeraroj New Member Member

105
    0
    0
    สายอย่างอื่นก็เก็บไปด้วยใช่ไหมครับ ห้องเครื่องโล่งเชียว ระยะยาว ซ่อมบำรุงคงไม่ง่าย บางคันสายคันเร่ง ยังไม่เห็นเลย

6. ฝรั่งเค้าเรียกว่า Wire Tuck ครับ ลองหาวิธีทำใน Google ได้ เค้ามีบอกไว้หมด
    แต่ถ้าเอามาใช้งานจริง ๆ คงยาก และไม่ปลอดภัย เพราะกล่องฟิวส์เอย กล่องรีเลย์เอย
    ถูกย้ายหมด สายเบรค ท่อน้ำมันก็ย้ายมาซ่อนไว้ใต้แฝงจิ้งหรีด หรือเอามาไว้ในห้องโดยสาร
    ดูแลยาก เป็นอะไรทีก็ไล่กันยาวเลยครับ แต่ถ้าเอาไว้โชว์อ่ะ สวยมาก

7. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    ขอบพระคุณมากครับ

sample pic see below (SR20DET FF)

8. Robin

Robin New Member Ads

1,612
    45
    0
    เห็นด้วยครับ ได้ความสวยแต่ก็แลกกับความยุ่งยากที่มากขึ้นในการ service ครับ

http://civic-eg.com/viewtopic.php?t=92&postdays=0&postorder=asc&start=0

ลองดูนะครับ เคยคิดจะทำเหมือนกัน แต่เห็นแล้วปวดหัว ขับแบบเดิม ๆ นี่แหล่ะดีแล้ว รถบ้านเรายังไงก็ต้องมีแอร์
    มีพวงมาลัยพาวเวอร์ ทำแล้วก็ไม่สุดเหมือนเมืองนอก เพราะที่นั่นเค้าตัดระบบอื่น ๆ ออกไป เหลือแค่เครื่องอย่างเดียวเลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้