จะรู้ ได้ยังไง ว่า รถเรามี lsd หรือไม่

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย pongp28, 27 ตุลาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pongp28

pongp28 New Member Member

113
    1
    0
    คือ ทราบว่าวิธีดู ว่า รถ เรา มี lsd หรือเป่า อ่ะครับ ว่า ดูยังไง นอกจะว่า ดู ที่เกียร ว่า มีคำว่า lsd แล้วมันมีวิธี อื่นอื่นไหม ครับ นอกจาก ถอด เพลา นะครับ :D:D:D

ขอบคุณครับ

2. bookSI

bookSI New Member VIP

1,237
    51
    0
    หมุนล้อคับเต็ดส่วนมากหมุนล้อฝั่งนึงอีกฝั่งนึงก็ตามหมุนตามกันคับ แต่ในกรณีเต็ดฝาแดง ต้องมีแรงบิดหรือแรงกระชากจากภายในซิ่งก็คิอถ้าเรายกรถหมุนล้อเล่น ๆ ถ้าเป็นเต็ดฝาแดงก็จะไม่หมุนตามกันคับ

ปล.ถ้าหมายถึงลำขาวผมลองหมุนดูแล้วแหละอยากรู้ว่าเป็นเต็ดฝาแดงหรือเต็ดซิ่งมันเป็นเต็ดฝาแดงคับลองหมุนแล้ววันนั้น ^^

3. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    ยกล้อคู่หน้าลอย start เครื่อง เกียร์ว่าง ถ้ามี เต็ด ล้อจะหมุน
    เต็ด โรงงาน น่าจะหมุนไปทางเดียวกัน บางทีก็ไม่หมุนเอง ต้องเอามือดันๆหน่อย มันก็หมุน
    แต่มันต้องหมุน
    เต็ดซิ่ง น่าจะหมุน ไปตรงข้ามกัน
    แต่เรื่องหมุนไปทิศทางไหนผมไม่ชัว เท่าไร นะครับ

---------- Post added at 15:17:55 ---------- Previous post was at 15:17:45 ----------

ยกล้อคู่หน้าลอย start เครื่อง เกียร์ว่าง ถ้ามี เต็ด ล้อจะหมุน
    เต็ด โรงงาน น่าจะหมุนไปทางเดียวกัน บางทีก็ไม่หมุนเอง ต้องเอามือดันๆหน่อย มันก็หมุน
    แต่มันต้องหมุน
    เต็ดซิ่ง น่าจะหมุน ไปตรงข้ามกัน
    แต่เรื่องหมุนไปทิศทางไหนผมไม่ชัว เท่าไร นะครับ

4. thananonn

thananonn New Member Member

1,973
    34
    0
    ยกล้อหน้าติดเครื่อง LSD โรงงาน มันก็หมุนเร้วอยู่นะพี่เบค

5. จะเป็นของซิ่ง ของฝาแดง หรือของโรงงาน ก็ต้องมุนไปทางเดียวกันครับ
    แต่ของโรงงาน หรือของฝาแดงที่มีการจับน้อย ๆ อาจจะต้องติดเครื่อง
    ให้ล้อหมุน แต่ของซิ่ง แค่เอามือหมุนก็รู้แล้วครับ มันจะไปทางเดียวกันตลอด

6. pongp28

113
    1
    0

:D:D:D ขอบคุณครับ อิอิ :D:D:D

7. pongp28

113
    1
    0
    :D:D:D ขอบคุณครับ :D:D:D

8. Charrotte

Charrotte New Member Member

794
    11
    0
  9. potae69

potae69 New Member Member

260
    2
    0
    อื่ม.................หมุนๆ

10. OM MUGEN

OM MUGEN New Member Moderator

1,768
    8
    0
    หุๆ

11. Wakita(Wa)

Wakita(Wa) New Member Member

1,622
    21
    0
    วะ..วะ..หวัดดีกั๊บ(-/l\-)

ISD คืออะไร ไม่ทราบจริงๆค่ะ อธิบายน้องวาด้วย

12. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0
    LSD

Limited Slip Differential

หรือ

" เต๊ด "

13. OM MUGEN

1,768
    8
    0
    เต็ด มีประโยชน์ไงอ่ะ

14. punkskate007

punkskate007 New Member Moderator

3,546
    1
    0
    มันเหมือนเต็ดดดด เป็ดป่าวหว่า อะล้อเล้งงงงงง

15. เหมือน Dy / Dx ใน Calculus ป่าววะ

16. musachi

2,336
    264
    0
    เดี๋ยวเจอ อินทิเกรท ห้าชั้น

17. Wakita(Wa)

1,622
    21
    0

อันนี้แปลว่าเรียน Differential Equation มาแน่เลย รู้สึกว่าจะได้ B มาฮาๆๆ:D

ว่าแต่มันมีหน้าที่ยังไงเหรอ ถ้าใส่แล้วมีส่วนช่วยตรงไหนบ้าง

18. OM MUGEN

1,768
    8
    0
    รอฟังๆ

19. Wakita(Wa)

1,622
    21
    0

ว้า......ไม่มีคนบอกเลย:cry:

20. musachi

2,336
    264
    0
    ระดับ แชมป์ gymkana นะคร๊าบ

21. แสรด....อย่าแม้แต่จะคิดนะเมิง

22. Wakita(Wa)

1,622
    21
    0

คำถามเรายากไปเหรอเนี้ย ไม่มีคนตอบให้เลย ฮือๆๆ:cry:

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้