งานKE/TE สนามพีระวันที่24-25ต.ค.52

การสนทนาใน 'KE Racing Club' เริ่มโดย BuddyJz, 26 ตุลาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. BuddyJz

BuddyJz New Member Member

301
    1
    0
    ขออนุญาติลงรูปงานKE/TEที่สนามพีระครับ
    รูปกล้องผมน้อยรอรูปกล้องนายToP Ke25

ไปดูกันครับเมื่อ KE/TE วิ่งเซอกิจ รถสนาม+รถบ้านๆๆๆ จะเป็นอย่างไรไปชมกันนะครับ

ขับตามนายToP ไปสนาม

มีนายNoT นักDirft แห่งเมื่อระยอง(หิ) ตามไปด้วย

รถผม(สรรค์KE30) กับรถพี่โต้ง ผู้จัดงานดีดีครั้งนี้ครับ

รถพี่สู้ Ke70 แวน (พี่สู้เขาใจดีนะครับ ขับรถไปรับพวกผมถึงระยองเลยที่เดียว) อิอิอิอิ

รถนายToP KE25 (ลิ้นหน้าไปกับสนามตอนซ้อมแล้วครับ (หลุดลงกรวดไป))

เปลี่ยนยางที่ระยอง(ร้านพี่ง้วน)

โฉมหน้านายToP KE25+นายเจี๋ย โคไดรเวอร์ ลงกรวดไปทั้งคู่ (หลุดไปได้ยังไงลองถามเจ้าตัวดูนะครับ)

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 26 ตุลาคม 2009
  2. BuddyJz

301
    1
    0
    มาต่อกันที่รถนายNoT นักDirft เมื่อระยอง ผู้ให้ที่พักพิงกับพวกเราครับ

นายเจี๋ยC10 ไม่ได้เอารถไป(กะลังซุ้มทำเครื่องใหม่) แต่ไปเซอวิต ให้เพื่อนๆแทน

รถพี่บังเพื่อนพี่สู้ครับ

รถพี่โต้ง ผู้จัดงาน ครับ

3. BuddyJz

301
    1
    0
    ระหว่างที่คนอื่นๆๆกำลังเตรียมรถ เตรียมตัวลงแข่ง
    แล้วพี่สู้ ทำไรอะ

โฉมหน้าพี่บัง เพื่อนพี่สู้ครับ

ผิดพลาดประการใดขออภัยไว้ ณ ที่นี้ด้วยนะครับ

ขอขอบคุณพี่โต้งผู้จัดรายการดีดีแบบนี้นะครับ ยังดูแลพวกเราเป็นอย่างดีอีกต่างหาก
    ขอบคุณเพื่อนๆพี่ๆน้องๆทุกคนครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 26 ตุลาคม 2009
    DEVILMAN ถูกใจสิ่งนี้
  4. son_asti

son_asti New Member Member

35
    2
    0
    ไปเหมือนกันครับ รูปสวยจัง

5. zuu@za

zuu@za New Member Member

140
    4
    0
    รูปพี่ๆๆน้องๆๆเพื่อนๆๆที่มาสนุกกันครับ

รอรูปจากน้องเจี่ยc10อยู่

ขอบคุณพี่โต้งที่ให้พวกเราได้มาวิ่งในสนามอันทรงเกียรติ์

6. K.PON

K.PON New Member Member

178
    0
    0
    ไม่ได้ไปร่วมงาน น่าจะสนุกดีนะ ไว้โอกาสหน้าไม่พลาดแน่

7. Ake_oldcar

Ake_oldcar New Member Member

133
    2
    0
    แล่ม...ว่าจะไปตามไปวันอาทิตย์ เอาอีส้ม20พี่เล็กไปแจมซะหน่อย ดันพังซะก่อน

8. BuddyJz

301
    1
    0
    ซะงั้นอะพี่เอก

รอพี่กันอยู่นะวันนั้น

9. wutz

wutz New Member Member

24
    0
    0
    แหม่ๆ
    กล้องชัดจังเลยนะครับสรรค์
    เล่นซะเห็นสิวทุกเม็ดเลย
    ฮ่าๆๆๆๆ
    แล้วไม่ทราบว่างาน nitto 3k อาทิตย์นี้มาได้ป่าวหว่า

10. wutz

24
    0
    0
    แล้วเจอกับครับพี่พล
    สติกเกอร์ของพี่ผมยังรักษาเป็นอย่างดีนะครับ
    ฮ่าๆ

11. TOP_KE25

TOP_KE25 New Member Member

57
    0
    0
    ขอเล่าย้อนหลังหน่อย :D

ก่อนหน้าจาไปประมาณ 4วัน รถผมก็ฝาโก่งครับ น้ำดัน จึงต้องเปิดฝา ไสหน้าฝาสูบ ทำกันอีก เหนื่อยมาก
    หลังจานั้น คันเร่งค้าง เบรคติด ก็ซ่อมกันไป มั่วกันไป วันจาไปแอร์ฟิวหลวมอีก ขับๆไปสายไมล์ขาด
    ไม่รู้ว่าจาเสียไปถึงไหน ขอระบายนิดนึง

รถเจี๋ยก็ น้ำมันเครื่องเปนนม พยายามช่วยชีวิต ลื้อเครื่องปั๊มหัวใจไป 4ครั้ง ก็ไม่สำเร็จ คาดว่าเสื้อจาผุทะลุ งานนี้ จึงเป็น เจี๋ยเซอร์วิสครับ ถ้าไม่ได้เจี๋ยคงซ่อมรถกันไม่ทันเลย พังทุกคน

ขอบคุณ เจี๋ย มา ณ ที่นี้ด้วยครับ
    :D

รูปแรกรูปสอง : ขยันพังจิง
    รูป3 หน้าตา เจี๋ย เซอร์วิส แล้วช่วยขับด้วย :cool:
    รูปสุดท้าย รถ คุณสรรค์ ke30 :D

12. TOP_KE25

57
    0
    0
    รูปแรก โฉมหน้าผู้ร่วมขบวนการ 55:D
    รุป2 พังอีกและ ท่อแอร์หลุด:cry:
    รูป3 เจอเพื่อน บนทางด่วนซะงั้น เคอีนี่มันใช้ดีจริงๆ ใช้กันทั่วบ้านทั่วเมือง
    รูป 4ระหว่างทางไปบ้าน คุณปอนด์ PPfamily เจอke70 ระหว่างทาง เก็บภาพกันซะหน่อย

13. TOP_KE25

57
    0
    0
    ถึงคลังแสง ร้าน retro cafe ของคุณปอนด์:D

เยี่ยมชมกันเลยครับ ของเยอะจิงๆ

14. okenarak

okenarak New Member Member

245
    2
    0
    แค่ดูรูปก็นุกแล้วครับ นี่ละครับความเหนียวแน่นของkeเรา ชอบๆๆ

15. TOP_KE25

57
    0
    0
    หลังจากเยี่ยมชมร้าน คุณปอนด์ PPfamily เสร็จ ก็มุ่งหน้าสู่ พีระเซอร์กิตพัทยา

และได้ซ้อมตอน6โมงเย็นครับ ด้วยความอนุเคราะห์ของพี่โต้ง (ผู้จัด)

ทำให้ได้รู้ว่า ยางปี 2004 ไม่สามารถวิ่งได้เลย เพราะลงไปไม่มีความเกาะเลย พอเข้า s1 รถกระเด้ง ด้วยความตกใจ และยังไม่เคยได้สัมผัสอาการแบบนี้สักเท่าไหร่ จึง หมุนครับ ลงบ่อกรวดไป งานเข้าเลย ลิ้นแตก เสียดายมาก ขอบคุณเพื่อนๆ พี่ๆนักแข่งในสนามครับ ที่มาช่วยลากรถขึ้นมาครับ

หลังจากนั้นเป็นเวลาประมาณ 1ทุ่ม ก็เดินทางไปที่จังหวัดระยองกัน ไปเจอนอร์ท(ke25ดริฟ) แล้วไปเปลี่ยนยาง ร้านauto one ของพี่ง้วน โดนไปครับยางใหม่ และขอบคุณสำหรับที่พักมากๆครับ บวกกับเข้าเยนอีก

เช้าวันรุ่งขึ้นเวลา 5.50 ออกจากระยองครับ เพื่อจาไปซ้อมที่พีระเวลา6โมง

ระหว่างทางรถผมพังครับ ลืมขันจานจ่าย เลยต้องซ่อมกันอีก

ขับจิง ซ่อมจิง พังจิง

และแล้วเรื่องบังเอิญก็เกิด มองไปฝั่งตรงข้ามเห็น ke70van คุ้นๆ คนขับก็คุ้นๆ พี่สู้นิหว่า มาได้ไงเนี่ย ไม่ได้โทรนัดกันก่อน แล้วมาได้ยังไง ยังสงสัยถึงวันนี้ ช่วยตอบด้วยครับ อิอิ

16. TOP_KE25

57
    0
    0
    ยาวไปครับ อิอิ

17. BuddyJz

301
    1
    0
    รอรูปอีกๆๆๆ

18. wutz

24
    0
    0
    สนุกสุดๆครับงานนี้
    ไว้เจอกันที่สนามบางแสนนะครับเพื่อนๆ
    ไปดูนะไม่ได้ไปแข่ง
    อิอิ

19. หรั่ง ^Hakosuka^

หรั่ง ^Hakosuka^ Member Moderator

593
    3
    18
    มีรูปมาฝาก

20. หรั่ง ^Hakosuka^

หรั่ง ^Hakosuka^ Member Moderator

593
    3
    18
  21. หรั่ง ^Hakosuka^

593
    3
    18
  22. หรั่ง ^Hakosuka^

593
    3
    18
  23. wutz

24
    0
    0
    ขอบคุณมากก้าบบสำหรับรูปสวยๆ

24. หรั่ง ^Hakosuka^

593
    3
    18
  25. หรั่ง ^Hakosuka^

593
    3
    18
  26. หรั่ง ^Hakosuka^

593
    3
    18
  27. หรั่ง ^Hakosuka^

593
    3
    18
  28. BuddyJz

301
    1
    0
    ขอบคุณรูปสวยๆครับ

29. zuu@za

140
    4
    0

เช้าวันรุ่งขึ้นเวลา 5.50 ออกจากระยองครับ เพื่อจาไปซ้อมที่พีระเวลา6โมง

ระหว่างทางรถผมพังครับ ลืมขันจานจ่าย เลยต้องซ่อมกันอีก

ขับจิง ซ่อมจิง พังจิง

และแล้วเรื่องบังเอิญก็เกิด มองไปฝั่งตรงข้ามเห็น ke70van คุ้นๆ คนขับก็คุ้นๆ พี่สู้นิหว่า มาได้ไงเนี่ย ไม่ได้โทรนัดกันก่อน แล้วมาได้ยังไง ยังสงสัยถึงวันนี้ ช่วยตอบด้วยครับ อิอิ[/QUOTE]

ตอบน้องท๊อปครับ

พี่ถึงแถวๆๆสนามประมาณ6โมงเช้าแล้วครับ

เลยชวนเพื่อนไปกินข้าวเช้าที่ระยองแล้วค่อยมาที่สนามครับ

ปล.ความจริงเป้นแบบนี้ครับ

พี่ถึงแถวๆๆสนามประมาณ6โมงเช้าแล้วครับ

เลยไปแวะเข้าห้องน้ำที่ป๊มครับเจอปิ๊กอัพลาก สามประตูมาก้เลยถามว่า

สนามอีกไกลไหมครับ เขาบอกว่า3-4โลครับ

ด้วยความที่ขับรถเปิดกระจกมาตั้งแต่กทม. หูเลยอื้อครับ

เลยฟังเป็นว่า30โล ก็เลยยาวไป ขับไปสิบกว่าโลก้เอะใจ

ทำไมรถลากมันลากไวจังว่ะ กรูขับ120แล้วยังตามไม่ทันเลย

ขับไปได้สักพักก็ดีใจกรูไม่หลงแล้ว

เจอรถลูกกวาด 3คันอยู่ฝั่งตรงข้าม สีม่วง เขียวออกเหลืองตอง แล้วก็สีแดงแก้ว

ก็เลยบีบแตรเรียกแล้วก็ยูเทรินไปหาเราจึงได้พบกันตามที่ฟ้าได้ลิขิตไว้

แต่แล้วเราก็ได้พรากจากกันอีก ด้วยความบ้าเลือดของไอ้พวกแก็งลูกกวาด

มันกดออกไปไม่ลืมหุลืมตาไปไม่รอผู้สูงอายุเลยไปพวกแก็งลูกกวาด

ขนาดไอ้ คันม่วงบรรทุกผู้โดยสารไปด้วยอีกสองคน(นายเจี่ยและเพื่อนสนิท)

ส่วนเพื่อนผมก็บ้าตามซัดไปกะพวกแก็งลูกกวาดด้วยปล่อยให้ผู้สูงอายุ

กะรถแวนเก่าๆๆตามทันเพราะติดไฟแดง แต่แล้วก็มิวายพวกแก็งลุกกวาด

มันซัดกันไปอีกแล้วเลยถอดใจเดี๋ยวโทรถามพวกแก็งลูกกวาดอีกทีก่อนเข้าสนาม

สุดท้ายนี้มันเป็นความคับแค้นใจที่แก็งลูกกวาดได้กระทำต่อผู้สูงอายุ

และรถแวนเก่าๆๆหนึ่งคัน

จึงฝากบอกพวกเพื่อนๆๆพี่ๆๆน้องๆๆๆระวังแก็งนี้ไว้ให้ดีนะครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 3 พฤศจิกายน 2009
  30. zuu@za

140
    4
    0
    เดี๋ยวอีส้ม(หรือชื่อใหม่เรียกว่า น้องบู้บี้)

เสร็จเมื่อไหรจะไปร่วมแก๊งด้วยนะ

ไอ้แก๊งลูกกวาดฝากไว้ก่อน

แล้วพบกันเมื่อชาติต้องการ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้