กะบะโบโตๆ มีใครติดแก๊สบางฮะ แล้วถ้าไป ติดแก๊ส มันจะพังเร็วกว่าหรือป่าวฮะ

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย By Tum, 24 ธันวาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. By Tum

By Tum New Member Member

91
    0
    0
    ถ้า ดีเซลแรงๆ แต่อยากประหยัด ก้อต้องติดแก๊ส
    แล้วมันจะมีปัญหาหรือป่าวหนอ
    เพราะเบนซิน แรงๆ ติดแก๊ส บางคัน วิ่งดีกว่าน้ำมันอีก
    อ่านเจอในหนังสือ เรททรัค เค้ารับติดเหมือนกัน
    เลยสงสัย รบกวนผู้รู้ตอบให้หลายสงสัยหน่อยฮะ
    ขอบคุณล่วงหน้าฮะ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 24 ธันวาคม 2009
  2. กระบะสีขาว

กระบะสีขาว Active Member Moderator VIP

1,459
    15
    38
    แก๊สกะเครื่องดีเซล อืมม

ไม่น่าจะเวิร์คนะครับ

3. pandabank

pandabank New Member VIP

2,427
    4
    0
    แรงอย่ากลัวเปลืองครับ.....อิอิ

4. < HANUMARN >

< HANUMARN > New Member Moderator

9,406
    4
    0
    +++ UP +++

ตามนั้น :D

5. RUT

RUT New Member Member

1,222
    3
    0
    ถ้าเป็นดีเซล NA ติดได้ครับ..แต่เหมาะสำหรับกินลมชมวิว

ถ้าขาโหด ผมว่าไม่ดีครับ...ยิ่งถ้า ผูกโบด้วย...อย่าเลยดีกว่า

ยังไงลองผู้ชำนาญมาตอบอีกที............

6. Diesel Only

Diesel Only New Member Member

158
    2
    0
    ดีเซลโบใหญ่ๆ มันก็ไม่ได้สิ้นเปลืองอะไรมากมายนะครับ กินน้ำมันไม่ต่างจากสแตนดาร์ดซักเท่าไรครับ ทำดีๆวิ่งทางไกลๆยาวๆประหยัดกว่าเดิมๆอีกครับ :D

7. jakkrit

jakkrit New Member Member

196
    0
    0
    จริงครับถ้าเซ็ทดีดี ดีเซลโบ ครัช เรียงเกียร์ เฟืองท้าย ผมว่าแค่นี้ก็ประหยัดกว่าเดิมมากแล้วครับ อย่าไปติดเลยแก็ซ เด๋วเวลาแซ๊ดๆ ควันดำกลายเป็นขาวนะ อิอิ

8. อยากแรงต้องทนคับ

9. Hally_YoKuBo FuGo

Hally_YoKuBo FuGo New Member Privilege

4,243
    59
    0
    กินน้ำมันเป็นของคู่กับของรถซิ่งๆค้าบ !
    อย่าไปเครียด

10. 4D56T

4D56T New Member Member

1,903
    0
    0
    ถูกคับ รถซิ่ง ต้องกินน้ำมันคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้