ขอความช่วยเหลือด่วนมาก

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย TAK_96, 19 ตุลาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. TAK_96

TAK_96 New Member Member

116
    1
    0
    :cry: เรื่องมันมีอยู่ว่าผมนำรถไปทำสีที่อู่พร้อมด้วยบอกว่าให้พ่นล้อให้ด้วย
    (ล้อเเม๊กผมเป็นล้อ EK 9 )
    ตอนบอกให้เขาดูตัวอย่างสีว่าให้เป็นสีขาว TYPE R เเต่ตอนพ่นออกมาเเทบเป็นลมเป็นสีขาวล่อยทุเลศมาก โลโก้ HONDA หายไปหมดเลยที่อู่พ่นทับไปเเถมยังบอกผมให้หาสติกเกอร์ติดเอาก้อได้

จึงอยากรบกวนถามผู้ที่รู้หรือผู้ที่เคยทำสีเเม๊กมาว่าที่ไหนรับทำบ้างให้เป็นสีขาว TYPE R
    เหมือนเดิม

2. <?:=B?@T=:?>

<?:=B?@T=:?> New Member Member

642
    133
    0
    พักอยู่แถวไหนคับ

3. TAK_96

116
    1
    0

อยู่เเถว ปทุมธานี ดอนเมือง ปากเกร็ด มีหลายบ้านครับ
    ช่วยเเนะนำด้วยนะครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 20 ตุลาคม 2009
  4. *+*DOME-VTEC *+*

*+*DOME-VTEC *+* New Member Moderator VIP

2,123
    167
    0
    น็อตยังพ่นทับ แย่จัง

5. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    แย่จังขนาดน็อตล้อยังพ่นทับ ผมว่าหาอู่ที่อื่นทำเถอะคับ

6. ballasung

ballasung New Member Member

283
    1
    0
    อู่อยู่ที่ไหนหรอครับ จะได้บอกคนรู้จักให้รู้ไว้ ชุ่ยทุกอนู

7. Pikba

Pikba New Member Member

258
    1
    0
    เขาจะได้แนะนำร้านที่ใกล้ๆบ้านให้ไงครับ...:D

8. siwapon

siwapon New Member Member

152
    4
    0
    แถวบ้านเรียกว่า ร้านนี้เฮียจริงๆๆ

9. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48

?س <?:=B?@T=:?> ?????йӶ١??Ѻ

10. TAK_96

116
    1
    0
    ออ ครับผม

11. TAK_96

116
    1
    0
    ครับ.....

12. *+*DOME-VTEC *+*

*+*DOME-VTEC *+* New Member Moderator VIP

2,123
    167
    0
    ผมว่าก่อนอื่นไปหายืมฝาถังน้ำมันของรถที่เป็นสีขาว type-r มาก่อนก็ดีครับ จะได้เอาไปเทียบสี

ไม่ก็เข้าไปอู่ที่มีเบอร์สีอยู่แล้วก็ได้ อุ่master piece อู่colour perfect เห็นเค้าบอกว่ามีเบอร์สีเลย ลองดูนะครับ

13. Charrotte

Charrotte New Member Member

794
    11
    0
    ครับ วิ่งไปซอยสามัคคี เข้ามาสเตอร์พีชก็ได้มั้งคับ รถแต่งทําเยอะ น่าจะมีโคสอยู่แร้วละ

14. TAK_96

116
    1
    0
    ตรงฝาครอบโลโก้HONDA มันหายไป มันจทำขึ้นมาใหม่ได้หรือป่าวครับ กังวลมาเพราะไปถามบางร้านมาเเล้วเขาทำไม่ได้

15. shade007

shade007 New Member Member

21
    1
    0
    ใช่รถพี่ก้องหรือป่าวครับนี่

16. <?:=B?@T=:?>

<?:=B?@T=:?> New Member Member

642
    133
    0
    ที่ผมถามว่าพักแถวไหนก็อย่างที่เพื่อนๆว่าแหละคับ จะได้สะดวก
    เพราะพวกงานทำสีอยู่ควบคุมงานด้วยจะเวิร์คกว่า บางทีเค้าทำโดยไม่ถามเรา
    เพราะเราไม่อยู่ให้เค้าถาม งานมันจะออกมาไม่ได้ดั่งใจคับ

ว่าแต่อู่ทำสีแถวๆนั้นผมไม่ค่อยรู้จักเท่าไหร่ แต่เหมือนจำได้ว่า
    มีเพื่อนๆในนี้ไปทำ Moon Roof แถวๆแจ้งวัฒนะนะคับใกล้ๆ วงเวียนหลักสี่
    ใครมีร้านไหนดีก็ช่วยบอกคุณ Tak_euyzaa คับ

17. supreecha

supreecha New Member Member

100
    1
    0
    ของผมก็ล้อek9แต่ผมทำสีที่ฝาครอบเองคือเราต้องเอาฝาครอบไปให้ร้านสติกเกอร์ตัดเท่าขนาดจริงแล้ก็ต้องเทียบสีแดงให้ใกล้เคียงที่สุดผมทำสีฝาเองโดยใช้สีลเปรย์มันก็ไม่เหมือนแต่ก้พอกลืนกันได้แล้วค่อยติดสติกเกอร์ทับลงไปแต่ตอนนี้ว่าจะทำสีใหม่จากสีขาวเป็นสีล้อtype rอีกสีคือสีกราไฟต์สีมันจะออกนำตาลทองไหม้ดูแบบจากek9ในหนังสือมาแต่สีนี้หายากเคยถามซื้อฝาครอบเขาบอกว่าฝาละ500แต่ก้หายากอีกเพราะมันจะไม่มีแยกมันจะติดมากับล้อไม่มีใครแยกขายตอนนี้ยังหาไม่ได้เลยก้ต้องใช้ตัดสติกเกอร์เอามันก็เนียนดีแต่ต้องหาสีแดงที่เหมือนหรือใกล้เคียงโลโก้เดิมให้มากที่สุดผมก็ตัดมาอีกชุดนึงแล้วแค่ร้อยกว่าบาทเองเหมือนเลยครับลองดูครับเป้นอีกทางเลือก

18. EK แปดริ้ว

EK แปดริ้ว New Member Member

484
    74
    0
    ไมไม่ส่งผ่านร้านแม็กซ์ล่ะครับ ปกติทำสีล้อมันต้องถอดออกไม่ใช่เหรอ ไม่เคยเห็นอ่ะพ่นแบบนี้ ห่วยมาก

19. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    ล้อของผมเท่าที่ดูน่าจะตัดสติกเกอร์Hแดง โดยเทียบจากฝาเดิมคับ ขั้นตอนอันนี้ดูแล้วคาดว่า เค้าคงทำสีพื้นแล้วพ่นสีล้อคับ เสร็จก้อเอา Hแดง ที่เราสั่งร้านสติกเกอร์ตัด ติดลงไปบนฝาคับ แล้วให้เค้าพ่น แลกเกอร์บางๆ พอที่จะเคลือบไม่ให้ H แดงหลุด หรือว่าขาดเวลาล้างรถคับ

20. flukoda

flukoda New Member Member

391
    28
    0
    โหทำกันขนาดนี้เลย แย่จังเลย

21. TAK_96

116
    1
    0
    ขอบคุณมากครับเป็นเเนวคิดที่ดีผมจะบอกช่างให้ทำเเบบนี้
    ไว้ผมทำเสร็จจะเอามาให้ดูครับ

22. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    เอาง่ายจริงๆ

23. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    เวลาทำเสร็จขอชมหน่อยครับ ขอบคุณครับ

24. mr_tor

mr_tor Member Member

101
    0
    16
    งานแบบนี้ บอกชื่อร้านให้เพื่อน ๆ รู้กันหน่อยครับ

งานแบบนี้ บอกชื่อร้านให้เพื่อน ๆ รู้กันหน่อยครับ
    จะได้เป็นข้อมูล ไม่เข้าไปยุ่งกับร้านนี้ครับ

25. NUS.EK

NUS.EK New Member Member

176
    27
    0
    ถามเขา งานลดความละเอียด แล้วเงินค่าจ้าง ลดได้ไหม................................

26. TAK_96

116
    1
    0
    เป็นอู่ประกันเเถว ปิ่นกล้าครับ ไม่มีชื่ออู่ครับ
    ใครจะไปเครมทำสีเเถวนั้นต้องดูงานให้ดีก่อนนะครับ

---------- Post added at 23:00:36 ---------- Previous post was at 23:00:14 ----------

เป็นอู่ประกันเเถว ปิ่นกล้าครับ ไม่มีชื่ออู่ครับ
    ใครจะไปเครมทำสีเเถวนั้นต้องดูงานให้ดีก่อนนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้