สอบถามเรื่องแปลงเบรคหลังหน่อยครับ

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย pOr [Si], 16 ตุลาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pOr [Si]

pOr [Si] New Member Member

804
    13
    0
    ขอแก้ไขหน่อยครับ

ตอนนี้เบรคหน้าใช้ โอดิสซี่ อยู่ แล้วเบรคหลังเราสามารทเอาของ โอดิสซี่ มาแปลงใส่ได้ป่าวครับ

มีใครพอจะทราบบ้างมั้ย

แก้ไขล่าสุด: 18 ตุลาคม 2009
  2. Oryor

Oryor New Member Member

283
    10
    0
    งง

ใส่เบรค โอดีสซี่ แล้วจะแปลงเบรคโอดิสซี่มาใส่

3. So_EK

So_EK New Member VIP

4,677
    245
    0
    อ๋อ...ถ้าใส่เบรค โอดีสซี่ อยู่แล้วจะเอาของ โอดีสซี่มาใส่อีกไม่ต้องแปลงครับใส่ได้เลยสบายมาก

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 17 ตุลาคม 2009
  4. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0
  5. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    อ่านแล้วงงๆ เหมือนกัน :D:D เอาเป็นว่าสามารถแปลงใส่ได้ เพราะใส่อยู่

6. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    โอดิสซี่ สตรีม ใส่ EK SI ได้ ขนาด เท่า Type R ราคาถูกกว่า
    แต่เรื่อง ขนาด ไม่ชัว เท่าไร เห็นหลายคนบอกว่า เท่าTypeR

7. pOr [Si]

pOr [Si] New Member Member

804
    13
    0
    ขอโทษทีนะครับ

ที่ถามหมายถึง เบรคหลังอะครับ

8. OM MUGEN

OM MUGEN New Member Moderator

1,768
    8
    0
    แปลงจุดยึดนิดหน่อยครับ แจ่ช่างไทนทำได้แน่นอนครับ

9. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    ช่างไทยทำได้ ตามอ๋อมบอกเลยครับ

10. ทำได้ แต่ไม่แนะนำครับ เพราะเวลาเบรคหน้ารถจะยุบ น้ำหนักจะถ่ายมา
    ข้างหน้า มากกว่าข้างหลังอยู่แล้ว ถ้าเบรคหลังมันล็อค หรือยางหลังลื่น
    รถหมุนแน่นอนครับ

11. yu yu u12

yu yu u12 New Member Member

882
    36
    0

ไม่ได้ สาย ยึด น้ำมัน เบรค อยู่ คน ละจุดกับ ของเดิม civic

และ ตัว จานดุม มันเอง ก้ คนละ แบบกับของ civic

ใช่ของ แอคคอด หรือ พรีหลูด ง่าย กว่า แต่ต้องแก้ ที่ยึดสายเบรค ใหม่

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้