อยากสอบถามเกี่ยวกับลิ้นหน้าและกระจังหน้าครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย honeydew, 25 ตุลาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. honeydew

honeydew New Member Member

65
    2
    0
    พูดถึงตัว Lev นะครับ

1. กระจังหน้า typer กับ mugen ต่างกันยังไงครับ เพราะผมเห็นมันก็คล้ายๆกัน

2. ลิ้นหน้า type r กับ ทรง virs ต่างกันยังไงครับ เห็นมันก็เหมือนๆกัน

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 25 ตุลาคม 2009
  2. honeydew

65
    2
    0
    ถ้ามีรูปประกอบด้วยยิ่งดีนะครับ

3. honeydew

65
    2
    0
    แล้วอย่างคันนี้ กระจัง + ลิ้น ของ type r เปล่าครับ

4. honeydew

65
    2
    0
    อัพรูปยังไง

5. honeydew

65
    2
    0
    อย่างสองคันนี้ type r ทั้งคู่เปล่าครับ (กระจัง + ลิ้น)
    เหมือนลิ้นคันล่างมันจะ สั้นๆกว่านะ

6. honeydew

65
    2
    0
    อย่างสองคันนี้ type r ทั้งคู่เปล่าครับ (กระจัง + ลิ้น)
    เหมือนลิ้นคันล่างมันจะ สั้นๆกว่านะ

7. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    ในรูปทั้งสองคันเหมือนกันคับ นั้น คือลิ้นไทร์ อาร์ Lev คับ
    ส่วนด้านล่าง Mugen คับ

ส่วน ViRS กับ ไทร์ อาร์ LEV ทรงเหมือนกันเลยคับ

8. honeydew

65
    2
    0
    แล้วกระจังหน้าอะครับ มีของมูเก้นด้วยเหรอครับ

9. NT.SHOP

NT.SHOP New Member Member

523
    1
    0
    ความรู้ทั้งนั้น ดีจาง...

10. TankEk

6,091
    562
    0
    ตามรูปที่ลงไว้ ไม่มีกระจังหน้า มูเกิ้นนะคับ ส่วนใหญ่ที่ใส่กันก้อ คูเป้เรซซิ่ง หรือไม่ก้อ ไทร์ อาร์คับ

11. aumEK2000

aumEK2000 New Member Member

111
    0
    0
    รูปที่ 1 น่าจะเป็นกระจังหน้า มูเก้น น่ะครับถ้าจำไม่ผิด (ถ้าผิดต้องขออภัย) :D
    รูปที่ 2 น่าจะเป็นลิ้นหลัง มูเก้น
    รูปที่ 3 ถามผู้ว่าเป็นลิ้นหน้า SIR รึเปล่าครับ (อันนี้ไม่รู้อ่ะ) :D

12. TankEk

6,091
    562
    0
    รูปที่ 1 น่าจะเป็นกระจังหน้า มูเก้น น่ะครับถ้าจำไม่ผิด (ถ้าผิดต้องขออภัย)
    ช่ายคับ เป็นมูเกิ้น 96ก่อน เลฟคับ ตัวเลฟไม่มีคับ
    รูปที่ 2 น่าจะเป็นลิ้นหลัง มูเก้น
    เป็นมูเกิ้น96คับ ตัวเลฟจะเป็นอีกแบบคับ ติ่งเล็กๆ2ข้างคับ
    รูปที่ 3 ถามผู้ว่าเป็นลิ้นหน้า SIR รึเปล่าครับ (อันนี้ไม่รู้อ่ะ)
    รูปล่างสุด ไม่ช่าย Sir คับ แต่เป็นลิ้นหน้า ViRS ซึ่งเหมือนกัน ไทร์ อาร์คับ ที่ลงไว้เป็นตัว LEV แล้วคับ Sir จะเป็นตัว 96 คับ Sir จะเป็นเหมือนลิ้นโรงงานคับ ตามรูปคับ

ลองสังเกตุดูคับ ถ้าลิ้นSir จะต่อจากกันชนนิดเดียวคับ ส่วน type r Lev คล้ายๆกันแต่มันครอบไปที่กันชนด้านล่างเลยคับ

13. ผมอยากรู้ว่า EK ปี 96-97 มีกระจังหน้าไรมั่ง คับ

พร้อมรูปตัวอย่างก็ดีนะคับ

รู้ว่ามี กระจังหน้า mugen ?
    กระจังหน้า type r
    กระจังหน้า sir

รบกวน บอกแร้วมีรูป ให้ดูด้วยนะคับ

ขอบคุนคับ

14. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    เก็บข้อมูลดีๆครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้