ไปแข่งงาน MLRT มา Evo Th ได้รางวัลมาด้วยอ่ะ

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย Fluid, 25 ตุลาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Fluid

Fluid New Member VIP

1,214
    57
    0
    พอดี พี่สิทธิ์ร้านบางมดเรซซิ่งบอกว่ามีงานแข่งเสาร์นี้ ว่างๆ รถเสร็จเลยอยากเอารถไปออกกำลังการดูครับ

งานนี้ไปถึง บ่ายโมง คุณมาร์ชบอกว่าเขาไปกันแต่งเที่ยง แกมาบ่าย ยังไม่เข้าสนามเลย ผมเลยไปแก่วอยู่คนเดียว

เลยลองลงสมัครเล่น ตอนแรกวิ่ง Bracket 16 วิ เราก็ไม่เคยซ้อมไปลงเล่น ออกตัวแบบไม่มีรอบ สับเกียร์ที่ 7,000 วิ่งถึงเกียร์ 3 ถอน แล้วเบรคก่อนเข้าเกือบ 100 เมตร แล้วปล่อยไหล ได้ 16.8 วิ มั่วได้ใจม่ะ

ตกรอบไป

พอมาแข่งรุ่น Open โทรถามพี่ญา Ralliart Protec ว่าจะให้วิ่งออกตัวรอบเท่าไหร่ เลยลองออกที่ 6,000 รอบ เวลา ไม่รวม RT ได้ 11.87 วิครับ

รอบ ที่ 2 ได้ By

รอบ ที่ 3 เจอคู่แข่งวิ่งออกตัวพลาด เลยเข้าไปแบบเบาๆ 17.06 วิ

รอบ ที่ 4 เจอ Evo 8 สีขาว กดไปพอประมาณ ได้ 13.29 วิ

รอบ ชิง กดพอประมาณอีกที แต่ออกรอบที่ 5,000 รอบ วิ่งได้ 12.65 วิ

ได้แชมป์อ่ะ อิอิ พอใจในระดับนึงครับ

เสร็จก็ถ่ายรูป ตอนถ่ายรูป ดันสายหม้อน้ำอันเล็กหลังวาล์วน้ำแตก เลยต้องรอช่างมาซ่อมให้ เพื่อนกันนั่นแหละ กว่าจะได้กลับ 21.45 น. เกือบตายแนะ เหนื่อยมาก เพราะร้อนจัด

มาดูถ้วยรางวัลกันครับ

ที่ 1 ได้ ถ้วยรางวัล + เสื้อยืด + เครื่องวัดลมยาง (ก็ค่าสมัครแค่ 200บาท เองครับ)

มาดูของแถม ระหว่างรอเพื่อนมาช่วยเปลี่ยนท่อน้ำ เลยไปดู Koyote เขาเต้นกัน ถ่ายรูปมาให้ดู อิอิ

2. toom evo

toom evo New Member Member

587
    2
    0
    รูปสวยคับ น่าเสียดายที่ไม่ได้ไปอ่ะ

3. polototo

polototo New Member Member

761
    5
    0
    แจ่มครับ

4. nagoya

nagoya Active Member Member

2,118
    3
    38
    ขอบคุณสำหรับรูปสวยๆครับ เเละ Report

5. kittio

kittio New Member Member

750
    8
    0
    ดูจาก 60 ft แล้ว ท่าทางไปได้อีกเยอะนะนี่ แต่แค่ 11.872 ก็เป็นเวลาที่ดีมากๆ แล้วครับ

แข่งในสนาม น่าภูมิใจ ขอสนับสนุนเต็มที่

6. chang

chang Well-Known Member Member

4,985
    57
    48
    รถสวย แถมวิ่งดีมากเลยอ่ะครับ

หล่อๆเลยครับ !!!!

---------- Post added at 17:28:58 ---------- Previous post was at 17:28:41 ----------

รถสวย แถมวิ่งดีมากเลยอ่ะครับ

หล่อๆเลยครับ !!!!

7. KONGKUB

KONGKUB Active Member Moderator

2,256
    14
    38
    11.8 เร็วดีจริงๆ สมกับที่รอมานานครับบบ
    ยินดีด้วยครับ

8. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    รถกลดวิ่งดีมากจริงๆ
    ดูจาก Time Slip ผมมีวิธีให้กลดเอาเวลาลงได้อีกเกือบวินะ
    ถ้ากล้าออกตัวกับกล้าสับเกียร์
    ดูจากเวลารถกลดแล้ว ผมว่าเอาลง 11ต้นๆได้ไม่ยากครับ
    แต่ต้องเปลี่ยนเกียร์แม่นๆหน่อยๆ
    เดี๋ยว เจอกันแล้วจะบอกวิธีให้ไปลองฝึกดูได้หลายอย่างครับ

9. toku

toku New Member Member

1,101
    4
    0
    กลด เร้วววเร็ว

10. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    สนใจ เข้าเป็นสมาชิกชมรมเลข 11
    บ้างหรือยังต๊อก .. :cool:

อืม จะว่าไปแล้วเราก็นั่งบ่นพี่ญาอย่างโน้นอย่างงี้
    แต่แกก็ทำรถพวกเราลง 11 ได้กันหลายคันอยู่ แต่โคตรใช้เวลานานหน่อย 555..

11. kukjung_4654

kukjung_4654 New Member Moderator

1,243
    10
    0
    รถเยอะเลยนะคับ
    น่าไปจัง

12. Fluid

1,214
    57
    0
    ตอนวิ่งยังไม่ได้เต็มที่เท่าไหร่ครับ ไม่ได้ลดลมยาง เบิร์นยางก็ไม่ได้ทำ ยางก็ Redial ธรรมดา เก่าปี 06 ไม่ได้ออกตัวเต็ม แถมสับเกียร์ยังไม่คงที่ อีกทั้งยังไม่ได้รอบด้วยครับ กลัวพังอ่ะ ช่วงล่างก็ยังไม่ได้เซ็ท ยังวิ่งกระเด้งพื้นตอนออกตัวอยู่เลยครับ ไปแบบเล่นๆ เอาสนุก ยังต้องปรับปรุงอีกเยอะ

ได้รูปมาจากเพื่อนในกลุ่ม Mitsbishi Lancer Register -Thailand (MLRT)

มาให้ดู ตอนเข้าช่องแข่ง ร้อนมากเลยครับ

ดูเอาแล้วกัน ปากห้อยเลยเพิ่งเห็นนะเนี่ย ว่าเราทำหน้าได้อุบาทย์ขนาดนี้อ่ะ

13. toom evo

toom evo New Member Member

587
    2
    0
    เร็ว เร็ว มาก เอาใจช่วยอีกคนคับ เอา 11 ต้นหรือ 10 ปลายให้ได้นะคับ

14. phu@gods

phu@gods New Member VIP

98
    1
    0
    ยินดีด้วยนะครับ วิ่ง 11 นี่ไม่ธรรมดาเลยครับ

15. kittio

750
    8
    0
    เห็นแล้วคันครับ ไม่ได้วิ่งแบบนี้มา 2 ปีกว่าแล้ว
    น่าจะลองจัดงานของเรากันเองกันสักครั้ง หรือจะเอางานแบบคล้ายๆ งานอีโว vs อิม ที่ตี้จัดเมื่อสามปีก่อนก็ได้
    ผมได้คุยกับทีมงานด้านมอเตอร์สปอร์ตของสยามซูบารุ ทางเค้าก็อยากให้จัดสักครั้งสลับกับเซอรกิตแก้เบื่อเหมือนกัน
    ลองดูครับ

16. Car Loft Auto Import

Car Loft Auto Import New Member Member

1,049
    5
    0
    โฮ่....แรงจังวุ่ยเดียวนี้ ไม่มีรถแรงกะเค้าแล้ว คันๆๆ

17. kukjung_4654

kukjung_4654 New Member Moderator

1,243
    10
    0
    เห็นด้วยอย่างยิ่งเลยคับ
    สนับเต็มที่คับ
    อยากลงแด๊กบ้าง

18. Ctrl_s

Ctrl_s New Member VIP

957
    45
    0
    รถพี่กลดวิ่งดีจริงครับ ตอนแรกนึกว่าพี่ถ่ายรูปลงหนังสืออยู่กลางtrackไม่รู้ว่ารถพี่พังวิ่งไม่ได้ไม่งั้นจะไปช่วยกัน งานหนุกดี วันหลังไปแจมกันอีกนะครับ หรือจัดกันเองก็ได้ครับ ผมก็ไปวิ่งมั่วๆได้ที่2 bracket 16วิ มา ขำๆ ครับ เพื่อนกันทั้งนั้น

19. KONGKUB

KONGKUB Active Member Moderator

2,256
    14
    38
    จัดแบบไหนก็วิ่งครับบบบบบบ

20. -DeW-(RR)

-DeW-(RR) Active Member Moderator VIP

1,492
    21
    38
    จัด แดรกกกกกก อีโว อิมมมมมมมมม

เอาอีกกกกกกก

---------- Post added at 10:56:23 ---------- Previous post was at 10:56:08 ----------

จัด แดรกกกกกก อีโว อิมมมมมมมมม

เอาอีกกกกกกก

21. พัทยา@MRC#012

5,024
    19
    0
    เรื่องจัดDrag ไม่มีปัญหา
    เพราะผมเป็นหนึ่งในผู้จัดการเองทุกครั้ง มาหลายปีต่อเนื่อง ยิ่งใหญ่อลังการทุกปี รวมถึงปีที่ลง MT ครับ
    พึ่งเลิกจัดได้2ปีกว่าๆ เพราะไปอยู่เซอร์กิจแทน
    คิดว่าจะจัดอีกก็ไม่มีปัญหา ยืดเส้นสายซักหน่อย
    แต่ต้องรอหลังงานบางแสนนะครับ
    หลายงานต่อเนื่องไม่ไหวมันเหนื่อย..

แต่ถ้าต้นปี ส่วนมากคลอง5 จะปิดปรับปรุงหลังสนาม สิริวัฒนาเซสเซียร์ เป็นรายการสุดท้ายราวๆปลาย มค. ทุกปี
    เดี๋ยว ขอดู Plan สนามก่อน ขอเป็นคลอง5นะครับ เพราะพอจะมีพรรคพวกหน่อย

---------- Post added at 15:44:53 ---------- Previous post was at 15:44:37 ----------

เรื่องจัดDrag ไม่มีปัญหา
    เพราะผมเป็นหนึ่งในผู้จัดการเองทุกครั้ง มาหลายปีต่อเนื่อง ยิ่งใหญ่อลังการทุกปี รวมถึงปีที่ลง MT ครับ
    พึ่งเลิกจัดได้2ปีกว่าๆ เพราะไปอยู่เซอร์กิจแทน
    คิดว่าจะจัดอีกก็ไม่มีปัญหา ยืดเส้นสายซักหน่อย
    แต่ต้องรอหลังงานบางแสนนะครับ
    หลายงานต่อเนื่องไม่ไหวมันเหนื่อย..

แต่ถ้าต้นปี ส่วนมากคลอง5 จะปิดปรับปรุงหลังสนาม สิริวัฒนาเซสเซียร์ เป็นรายการสุดท้ายราวๆปลาย มค. ทุกปี
    เดี๋ยว ขอดู Plan สนามก่อน ขอเป็นคลอง5นะครับ เพราะพอจะมีพรรคพวกหน่อย

22. Fluid

1,214
    57
    0
    ท่อน้ำหลังวาล์วมันแตกที่ปลายเองครับ แต่ทำเองไม่เป็น รอเพื่อนมาทำให้ ตอนนั้นก็ขับได้ แต่วิ่งไกลๆไม่ได้เท่านั้นเองครับ

เรื่อง Drag นี่ ถ้าที่ เทพนคร ก็พอรู้จักพี่ๆเขาครับ อยากจัดงานได้เลยสบายไม่มีปัญหาครับ

แต่ที่คลอง 5 ก็ได้อยู่ดีครับ ชอบเหมือนกัน

ส่วนงาน Circuit ไม่ได้ไป เนื่องจากไม่มีปัญญาเวลารถโดนชนอ่ะครับ

23. lovesingha

lovesingha New Member Member

1,407
    6
    0
    รอครัชเสร็จก่อนเต๊อะ สนับสนุนการแข่งในสนามคร๊าบ

24. primo_xx

primo_xx New Member Member

747
    6
    0
    แรงจิงๆรถคันนี้ เอาใจช่วยครับ :D

25. KONGKUB

2,256
    14
    38
    ครัชยกวันเดียวก็เสร็จไม่ใช่หรอพี่

26. lovesingha

lovesingha New Member Member

1,407
    6
    0
    รอพี่ไก่ ครัชทำอยู่ครับ อยู่หลังบ้านเองเดี๋ยววันนี้ไปดูก่อน :)
    ใส่แป็ปเดียว วันอาทิตย์จะไปพีระฯ หุหุ:D

27. KONGKUB

2,256
    14
    38
    พี่เราจะแรงอีกแล้วววว

28. kittio

750
    8
    0
    จัดเลยครับ สนามไหนก็ได้ครับ เอาช่วงเดือนธันวาคม เลยก็ดี ผมว่าคร่าวๆ น่าจะมีไม่ต่ำกว่า 60 คันครับ

29. พัทยา@MRC#012

5,024
    19
    0
    หมอก้อง
    พี่มาร์ชเค้าจะปรึกษาเรื่องใส่พาร์ท RE Racing UK. กับ ดึงโป่งอลังการชุดใหญ่ด้วยนะ
    งานนี้งบ 3 แสนอยู่มั้ยเนี้ย 555...

30. พัทยา@MRC#012

5,024
    19
    0
    ธ.ค. ส่วนมากถ้ามีรายการใหญ่ สนามปกติทุกปีจะไม่ว่างตอนช่วงบ่ายเลยครับ
    เพราะต้องปล่อยรถลงซ้อม และเตรียมแทร็ค เดี๋ยวผมขอดูตารางสนามก่อนครับ
    ถ้า ธ.ค. อาจจะต้องไปเทพนคร ซึ่งผมไปลองวิ่งแล้ว พื้นสนามไม่ค่อยเรียบครับ เลยไม่ประทับใจเท่าไรครับ
    พี่โอลองเกรินกับฝั่งซูไว้ก่อน ก็ได้ครับ
    ส่วนสนามเตรียมต้องไปคุยกับผู้จัดก่อน ว่ามีรายการไหนเสียบเวลาแบบเต็มๆได้บ้าง
    เพราะปลายปีส่วนมาก ถ้าบ่ายว่าง จะมีหลายชมรมมาก ทำให้เปิดรุ่นแข่งได้ไม่มาก ไม่สนุกเท่าเราเหมาเวลาเต็มๆแบบทุกครั้งที่จัดครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้