อยากขอความรู้หน่อยครับ

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย cต, 29 ธันวาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. cต

cต Guest

0
    0
    0
    ถ้าจะซื้ออีโว4รหัส cn9a แล้วยังจะต้องกลัวอะไรอีกไหมหรือว่าชัวร์แล้ว จะมีการสวมเพลทไหม จะถูกยึดรถไหม ขอบคุณครับ

2. gtr_golf

gtr_golf New Member Member

60
    0
    0
    นั่นสิครับ ต้องรอผู้รู้มาตอบแล้วล่ะ

3. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    ตรวจสอบความถูกต้องทางกฎหมาย
    1. ดูเล่ม เลขเครื่อง+เลขตัวถัง ต้องตรงตามเล่มทะเบียน / สลักหลังรถแท้ต้องนำเข้า ต้องมีสลักหลังเล่มเรื่องภาษีนำเข้า
    ถ้าถูกต้องก็ถูกกฎหมายครับ

ส่วนจะดูว่ารถสมบูรณ์ โดยยำมาหรือไม่ ต้องดูตามสภาพครับ

4. kanat

kanat New Member Member

22
    0
    0
    แล้วก็ลองขับดูคับว่าเป็นไงมีอาการกระตุกกระชากหรืออาการอะไรบ้าง

5. kukjung_4654

kukjung_4654 New Member Moderator

1,243
    10
    0
    เช็คประวัติดีๆ ด้วยนะครับ

6. R palm

R palm New Member VIP

47
    1
    0
    จะซื้อรถแบบนี้ เช๊คดีๆก่อนครับ ถ้าโอนผ่านก็สบายใจได้ไปส่วนนึงครับ

7. bestttt

bestttt Guest

0
    0
    0
    ขอถามต่อหน่อยครับ

แล้วระบบ ayc เราจะรู้ได้อย่างไงว่ามันใช้งานได้ปรกติหรือเปล่า

อย่างเช่น พอบิดกุญแจแล้วมีไฟที่หน้าปัดโชว์

พอดีผมอยากได้evo มาใช้ซักคันแต่ไม่ค่อยมีความรู้เรื่องรถevo ขอคำแนะนำจากพี่ๆหน่อย

ถ้าทิ้งเบอร์ไว้ด้วยจะดีมากๆ (รบกวนหน่อยครับ)

ผมชื่อเบสครับ

8. besttt

besttt Guest

0
    0
    0
    ช่วยหน่อยครับ

ปรามาจารย์ทั้งหลาย ช่วยตอบหน่อยครับ

9. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    AYC ต้องลองขับอย่างเดียวครับ
    บางคัน ไฟเซ็นเซอร์โชว์ แต่ AYC ไม่ทำงานก็มีครับ

แต่ถ้าไม่เคยขับรถที่มี AYC ก็อาจจะไม่รู้ถึงความแตกต่างได้ครับ
    หรือปรึกษษผู้ชำนาญการติดตั้ง อาจาร์ยตุ๋ยที่ www.mitsusport.com ได้ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้