ความประทับใจของคนบ้า Sunny ด้วยกัน

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย auy@b-14, 23 กันยายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. auy@b-14

auy@b-14 New Member Member

711
    38
    0
    ก็แค่เอาเรื่องราวดี ๆ ทีเจอคนใช้ Sunny มาเล่าสู่กันฟังครับ

พอดีวันนึงได้รับโทรศัพท์จากพี่ท่านนึง ก็โทรมาถามเรื่องท่อจะเอาไปใส่ B14 ปกติ

พอดีได้คุยไปคุยมารู้ได้เลยว่า คอเดียวกัน บ้า B14 เหมือนกัน จากที่ถามท่อ

กลายเป็นคุยเรื่อง B14 ไปครึ่งชั่วโมง (ขณะนั้นผมนั่งทำงานอยู่)

ซึ่งก็พอดีกับที่ผมมีท่อ nismo ของ p11 มา พี่เค้าเลยขอซื้อ ก็เลยนัด

เจอกันที่สีลม (พอดีเข้าไป site ลูกค้าที่นั่นพอดี เลยเอา b14 ไป) ได้เจอรถพี่เค้ารู้ได้เลยว่ารักรถแน่ ๆ

B14 สีน้ำเงินล้างใหม่เอี่ยม ยางนี่ทาดำเงาแว้บบบบ มาจอดอยู่ข้าง ๆ รถผมที่ตึก ITF สีลม

ก็ได้ทักทายกัน คุยกันเรื่อง B14 อีกพักใหญ่จนผมต้องขอตัวขึ้นไปทำงานต่อ (ไม่งั้นยาวววว)

ส่วนตัวเวลาเจอคนที่ขับ sunny หรือบ้า sunny เหมือนกัน มันรู้สึกดีแฮะ

อย่างรถพี่เค้า ผมเห็นพี่เค้าเล่าว่าจะขาย ๆ ไป ๆ มาหาของใส่ซะ แว้บแรกที่เห็นรถพี่เค้า

ล้อ NISMO LM GT4 แท้ ๆ ขอบ 16 4/100 พี่เค้าบอกตอนซื้อไม่ตั้งใจ

ขนาดไม่ตั้งใจ แกไปเดินเล่นบางนา เห็นวางอยู่ โดนไปเกือบ 40000 ที่บอยบางนา

มูนรูฟ ค่าของ + ค่าทำเบ็ดเสร็จ 25000 รวมแล้ว 2 อย่างปาไปครึ่งแสน

นี่ยังไม่รวมอื่น ๆ อีก ...

ขนาดท่อ nismo ซื้อผมไป ยังโทรมาเล่าว่าเอาไปขัดให้มันเงาอีกก่อนไปใส่ (ทั้งที่เงาแล้วนะนั่น)

แกเล่าว่า ช่างที่ติดตั้งบอกว่าท่อเนี้ยส่องกระจกได้เลย

รถนี่ล้าง 2 วันครั้ง เห็นสกปรกไม่ได้ (ผมก็เป็น ไม่เลอะก็ล้าง)

พอได้เจอคนแบบนี้แล้วมันรู้สึกดีแฮะ บ้า B14 เหมือนเราเลย

ผมเชื่อว่ามีหลายคนที่เป็นแบบนี้ อาจเป็นยิ่งกว่านี้ก็คงมี ...

แค่ดูรถแต่ละท่านก็รู้แล้วว่ารัก sunny ขนาดไหน รถก็ถูก เก่าก็เก่า ของแต่งก็หายาก แพงก็แพง

แต่ก็ยังทำกัน แต่งกัน หลายคนที่ของแต่งรวมแล้วเกือบแสน หรือเกินแสน ไม่รวมค่าเครื่อง + วาง

บางคนยอมโดนแฟนด่า เมียด่า พ่อแม่บ่น เพื่อมาทำ sunny ของตัวเอง

บางคนเอาเงินเดือนที่กว่าจะได้มา ลงกับของแต่งที่ตัวเองอยากได้ เพื่อให้ sunny ตัวเองหล่อขึ้น

ซึ่งอารมณ์แบบนี้ ผมโดนประจำ แต่มันมีความสุขที่ได้เห็นรถตัวเองหล่อขึ้นในสายตาเรา

ทุกวันนี้ไปไหนมาไหน เจอ sunny แต่ง ก็ต้องขับขึ้นไปมองประจำ

เพ้อเจ้อมานานแระครับ :D :D

2. โอะโอ๋

โอะโอ๋ New Member Member

1,418
    17
    0
    เมียด่าประจำ ผมหนะ :D:D

3. abadahey

abadahey Active Member Moderator

2,753
    16
    38
    เหอๆ พ่อผมซื้อมาตั้งแต่มือ 1 มันก็เหมือนกับ อยู่กับผมมาตลอด อะครับ ก่อนหน้า b14 พ่อผมก็ซื้อ b13 ป้ายแดง รับส่งผมตั้งแต่ประถม จนขายไปแล้ว ตอนนั้นว่าจะขายๆ b14 อยู่หลายครั้ง สุด ท้ายทำมันใหม่ ใช้จนมันเป็นเศษเหล็กเลยละกัน ไหน มันก็อยู่กับเรามาตั้งแต่ออกจากโรงงาน ก็ให้มันอยู่กับเราไปจนมันเป็นเศษเหล็กเลยละกัน หุหุ
    ถึงมันจะเก่า มันก็อยู่กับพมมาเกิน 10 ปี อิอิ เพื่อนบางคนยังลืม กันเลย 555 ล้อเล่นครับ

ดีใจที่ได้ขับ b14 ครับ :D:D:D

4. oopz!136

oopz!136 New Member Member

870
    33
    0
    คงสวยน่าดูเลย มีรูปไหมครับ คันที่กล่าวมาข้างบน อยากเหงง:D:D:D:D

5. NEXTWEEK

NEXTWEEK New Member Privilege

6,436
    996
    0
    คันนี้เคยเห็นที่อู่ ล้องามมากๆ

-1stอยู่ลาดพร้าว42

6. อาตร์

อาตร์ New Member Member

163
    6
    0
    อ่านแล้วซึ้งงง

7. super99

super99 Member Member

145
    11
    18
    ก็รักมันเข้าไปแล้ว sunny

8. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
  9. art-HB12

art-HB12 New Member Member

535
    10
    0
    .........!

ใจมันรักทำไงได้ พี่โอ๋ ว่าแต่ไม่ได้เจอB14ตัวเป็นๆของพี่มานานแล้วนะตั้งแต่กดหน้าลงเนี่ย เทพอีกและพี่น้อง:rolleyes:

10. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    มันเป็นความรัก ความชอบ ของแต่ละคน ++++

11. SR-FA-DAM

SR-FA-DAM New Member Member

8,331
    913
    0
    คันนี้ ล้อสวยมาก อยากได้ :D:D:D:D

12. BumpBy

BumpBy Well-Known Member VIP

4,054
    807
    113
    รักรถอยู่ แต่ไม่ค่อยล้าง 55++ :D

13. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    รักนะ แต่ไม่แสดงออก :):):)

14. jojo9

jojo9 New Member Member

3,936
    656
    0
    ไม่กล้าล้างกลัวฝนตกอ่ะ....

15. Chitchai Vilaikaew

Chitchai Vilaikaew New Member Member

1,779
    455
    0
    อ่านแล้วก็มีฟามสุข

อิอิ

16. NUM RE

NUM RE New Member Member

2,001
    497
    0
    ต้องไปถามเมีย เมียให้แต่งถึงจะแต่ง

17. god army

god army Legend (R.I.P.)

3,198
    77
    0
    เดาไม่ผิด ชายคนนั้นคือ "คุณ โอ๊ต" เเน่นอนล้อนิส-สะ-โม่ หล่อๆ

18. mtts. 38

mtts. 38 New Member Member

1,236
    12
    0
    เคยถามแฟนแต่แฟนบอกแต่งไปทำไมเดี้ยวก็ขาย ก็ได้แต่แอบแต่งเอาครับที่เปลี่ยนด้านนอกก็บอกถูกกว่าราคาจริง กำด้านในก็ไม่รู้
    รู้แต่ว่า รัก B14 ครับ อะไรที่อยากได้ถึงจะแพงแต่ก็ดูกำลังตัวเองครับ พอได้มาแล้วรู้ว่าโดนหลอกก็ยัง นะซื้อมา(คนนอกนะครับ)
    เวงจิงๆ

19. mtts. 38

mtts. 38 New Member Member

1,236
    12
    0
    รักครับ

เคยถามแฟนแต่แฟนบอกแต่งไปทำไมเดี้ยวก็ขาย ก็ได้แต่แอบแต่งเอาครับที่เปลี่ยนด้านนอกก็บอกถูกกว่าราคาจริง กำด้านในก็ไม่รู้
    รู้แต่ว่า รัก B14 ครับ อะไรที่อยากได้ถึงจะแพงแต่ก็ดูกำลังตัวเองครับ พอได้มาแล้วรู้ว่าโดนหลอกก็ยัง นะซื้อมา(คนนอกนะครับ)
    เวงจิงๆ

20. De@thNotez

De@thNotez New Member Member

1,017
    69
    0
    ของผมมีครั้งนึงที่รู้สึกประทับใจมาก คือเรื่องเกิดเมื่อช่วงต้นปี วันนั้นผมไปหาเพื่อนที่บ้านเพื่อเอารถ B14 จอดไว้ที่บ้านเพื่อนผม

แล้วเอาวีออสเพื่อนผมเข้ากรุงเทพฯ โดยมีผมเป็น GPS ไปทำชุดแต่งที่นินโต้ ผมก็ถอยรถเข้าบ้านเพื่อนปกติ แล้วก็ออกไปทำรถกัน

จนบ่ายๆ กลับกันมา พอมาถึงบ้านผมก็นั่งเล่นอยู่พักนึง แล้วก็ขับรถผมกลับบ้าน ออกไปได้ซักพักเพื่อนผมโทรเข้ามา บอกว่ามีพี่ข้างบ้าน

เค้าขับ B14 เหมือนกัน เค้าเห็นรถเมิงแล้วชอบถามใหญ่เลยว่ารถคัย ทำอะไรมา ไปทำที่ไหน จนเพื่อนผมไม่รู้จะตอบยังไงเลยโทรหา

ตอนรับโทรศัพท์เราก็ งงๆ ไม่คิดว่าจะมีคนเค้าคิดกับรถเราแบบนี้จริงๆ รู้สึกดีอย่างบอกไม่ถูก อิอิ ผมก็บอกเค้าไปว่าทำไรมามั่งชิ้นละ

เท่าไรที่ได้มา ก่อนวางสายเพื่อนผมบอกว่า แม่มันฝากถามว่าหลังรถโน้ตอ่ะเอาไว้ตากผ้าหรอ (หาหลัง S14) ผมก็ขำ แล้วเพิ่งมารู้ตอน

หลังว่าตอนที่ไปทำรถกันแล้วรถผมจอดอยู่บ้านมัน แม่มันใช้หางหลังผมตากผ้าจริงๆ แต่ผ้ามันแห้งก่อนพวกผมจะกลับมาถึงเลยไม่เห็น

21. god army

god army Legend (R.I.P.)

3,198
    77
    0
    บอกตรงๆเลยครับ เข้ามาเเอบดูนานเเล้ว ยังไม่เคยไม่มิ้ตติ้ง เเม้เเต่ครั้งเดียวเลย เดี๋ยวต้องมีดอกาสไปแน่ๆ รถอะไรไม่รู้ เปลืองตังค์ ฉิบเป๋ง คริๆ รักนะ จุ๊บๆ

22. berserker0381

berserker0381 New Member Member

64
    2
    0
    N16 ซึ้งด้วยคน คิดว่าความรู้สึกไม่ต่างกัน... ตระกูลซันนี่

23. auy@b-14

auy@b-14 New Member Member

711
    38
    0
    ใช่แล้วครับ :D :D

ทุกคนในบอร์ดเนี้ย ผมว่าคอเดียวกันหมดแน่นอนครับ ...

ผมเองทุกวันนี้ว่าจะเลิกแต่ง เลิกทำแล้ว แต่เดี๋ยวเอาอีกแระ ได้นู้นได้นี่มาตลอด เลิกไม่ได้ซะที :cry:

24. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    คุยกันจริง ๆ เป็นวัน ๆ ถ้า คอเดียวกัน นี่ ย้าว ยาว :D

25. sunnyonly069

sunnyonly069 Well-Known Member Member

3,964
    651
    113
    อ่านแล้วชอบครับคุณอุ้ย

26. โดมน้อย

โดมน้อย Well-Known Member VIP

1,494
    42
    48
    อ่านแล้ว มีความสุข ยังไงก้มะรุ อิอิ

27. SR-FA-DAM

SR-FA-DAM New Member Member

8,331
    913
    0
    อิ......อิ ที่ แต่งซันนี่ ก้อเพราะว่า ไม่มีตังซื้อรถใหม่ ฮ่า ๆๆ :D:D:D:D

28. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0
    เรื่องทำรถเนี่ยหยุดไม่เคยได้จิงๆ :D

29. De@thNotez

De@thNotez New Member Member

1,017
    69
    0
    ไม่จริงพี่ วันที่ผมไปเอาท่อบ้านพี่ ผมไม่เห็นจะคุยกับพี่ยาวเลย แปปเดียวเอง

ก็จะให้คุยกับพี่ยาวได้ไงล่ะ ระหว่างที่รอพี่กลับบ้าน น้องพี่เล่นคุยซะหมด

พอพี่มา เฮ้อ! ไม่มีเรื่องคุยและ
    :D:D:D

30. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    แหม่ๆๆ ++++++ :D:D:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้