เกียร์ 1J เข้ายากทำงัยดี

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย ning_17Dec, 30 ตุลาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ning_17Dec

ning_17Dec New Member Member

16
    0
    0
    เกียร์ธรรมดา เครื่อง 1J เข้าเกียร์ 1 กับ 2 ยาก ต้องจอดรถถึงเข้าได้ ทำงัยดี ขอผู้เชี่ยวชาญแนะนำหน่อยคับ

2. < HANUMARN >

< HANUMARN > New Member Moderator

9,406
    4
    0
    +++ UP +++

ลองเช็คระบบครัชดูก่อนคับ รถน้องผมก็เคยเปงเกียร์ 1-2 เข้ายาก ลองปรับครัชให้สูงขึ้นอีก ถ้าไม่หายต้องถอดชุดครัชออกมาดูคับ :D

3. ตามผู้รู้คับ

4. pandabank

pandabank New Member VIP

2,427
    4
    0
    ตามนั้นครับ

5. ning_17Dec

ning_17Dec New Member Member

16
    0
    0
    ขอบคุณที่ให้คำเเนะนำ

6. กระบะสีขาว

กระบะสีขาว Active Member Moderator VIP

1,459
    15
    38
    ถ้าแก้ครัชยังไม่หาย แนะนำให้เปลี่ยน ซีลคอมเมท ครับ

ยกไปให้ร้านที่เซียงกงบางนา ประมาน 6พันบาทครับ

รับรองเข้าแบบ กรึบๆ

7. p_sutipoj

p_sutipoj Active Member Moderator

3,479
    8
    38
    ถูกแล้วครับ ชุดซิงโครเมทมันสึกไปเยอะแล้ว ต้องเปลี่ยนรับรอง หายครับ

8. RESCUE_RKU

RESCUE_RKU New Member Member

253
    3
    0
    ของผมก็พึ่งเปลี่ยนมาครับ แต่เป็นเกียร์1Gนะครับ
    ประมาณ1500ครับ ไม่รวมค่าแรงยกเกียร์นะครับ
    แต่ของผมรื้อเกียร์ไปเองนะ ถ้าให้เค้ารื้อเค้าคิดค่าแรงอีกนะ
    แต่จำไม่ได้เท่าไหร่

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้