เครื่อง Ga 15 อัปไซ้ได้มั้ยครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย KAMIKAZE_B11, 24 ตุลาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. KAMIKAZE_B11

KAMIKAZE_B11 New Member Member

38
    7
    0
    คือว่าเครื่องga 15 จะคว้านใส่ลูกสูบ ของ ga16 ได้มั้ยครับ ดูจากสเปคแล้วต่างกันแต่ ขนาดของลูกสูบเองครับ สลักจะใส่กันได้มั้ย แล้วถ้าเพิ่งเป็น ลูกสูบของเครื่อง QG 18 จะมีปัญหาของเรื่องความร้อนจนฝาโก่งมั้ยครับ เพราะดูจากก้านสูบแล้วเท่ากันทั้งหมด แต่ผมไม่แน่นใจเรื่องสลักของลูกสูบ พี่ๆผู้ที่รู้ช่วยตอบทีครับ ขอบคุณครับ

2. [ Da Vinci Code ]

[ Da Vinci Code ] New Member Member

685
    63
    0
    สลักเหมือนกัน ใส่กันได้ float เหมือนกันหมด แต่ลูก QG18 คว้านเยอะไปครับ คงไม่ค่อยดีเท่าไหร่

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้