อัพเกรด เบรกหน้า CK ใช้รุ่นใดแทนได้บ้างครับ ถ้าไม่ใช่ของ EVO6

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย Keng_maejo, 28 ตุลาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Keng_maejo

Keng_maejo New Member Member

555
    25
    0
    ขออนุญาตเรียนถามเพื่อนสมาชิก Evo THAILAND สักเล็กน้อยครับ

ไม่ทราบว่า ถ้าจะเปลี่ยนชุดเบรกหน้า CK ให้ใหญ่ขึ้น มีประสิทธิภาพดีขึ้น และโตเต็มวงแม็ก 17 จะสามารถใช้ของรุ่นอะไรได้บ้างครับ ถ้าไม่ใช่ของ EVO 6 (หรือต้องเป็น EVO สถานเดียว)

(อย่างคัน E-CAR ของผม เอาของ Galant Ultima มาใส่ได้พอดี โตเต็มวงแม็ก แปลงแค่เจาะรูใหม่ อะไรอย่างเนี๊ยะครับ ไม่ทราบว่า CK มีบ้างไหม)

กรุณาบอกราคาโดยประมาณ และสถานที่ด้วยนะครับ

ขอบคุณครับ

2. Erica

Erica New Member Member

208
    2
    0
    Alcon โลดเลยครับหาได้ที่ A motorsport

3. Keng_maejo

555
    25
    0
    มันประมาณเท่าไหร่หรือครับ ฟังชื่อยี่ห้อแล้วเหมือนจะแพง....:eek:

4. smegal

smegal New Member Member

755
    9
    0
    เอาแต่เฉพาะจานกับคาร์ลิปเปอร์ (ดุมคอม้าไม่ต้อง) ของ Ultima, VR4, RVR, EVO1-3 มาเจาะใส่ได้เลย หม้อลมก็เอาของอีโว 4-6 หรือไม่ก็อีโว 1-3(แม่ปั๊มใช้ของเดิม) ก็ได้:):):)

5. Erica

Erica New Member Member

208
    2
    0
    เริ่มต้นที่แสนนิดๆครับ

6. Keng_maejo

555
    25
    0
    ขอบคุณครับอาจารย์อ๊อด ไม่ได้เจอกันนานเลยนะครับ รถRetroที่ทำไว้ เป็นไงบ้างครับ :)

อย่างงี้ก็แสดงว่า ใช้ชุดเบรก Ultima ได้เหมือน E-car สินะครับ ชุดละประมาณ 2-3 พันบาท ประหยัดงบดีแท้

ถามต่อครับจารย์อ๊อด คาลิเปอร์ของ VR-4 เป็นแบบใดครับ เคยเห็นคันเก่าของพี่เจมส์ เป็นแบบ 2 พอร์ต ไม่ทราบว่าใช่หรือเปล่า ?

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 30 ตุลาคม 2009
  7. Keng_maejo

555
    25
    0
    ขอบคุณครับ แต่ไม่มีตังค์เยอะขนาดนั้นน่ะครับ :cry: มีแค่หลักหมื่น คงเล่นแค่ Ultima หรือ VR-4 เหมือนเดิม

8. Nunazaa

Nunazaa New Member VIP

797
    53
    0
    ร ถ เ พื่ อ น ผ ม ห ลุ ด โ ล ก ค รั บ

เ อ า ข อ ง ซู ป ร้ า ม า ใ ส่ :D :D :D

9. aeo@scb

aeo@scb New Member Member

874
    6
    0
    ลอง GTS R 33 มั้ยครับ เต็มวงแม็ก 17 พอดี

10. Keng_maejo

555
    25
    0
    มีคนเคยแนะให้เอาของ พรีลูด มาใส่ด้วยครับ

ไม่ทราบว่า ข้ามสายพันธุ์ขนาดนี้ ต้องแปลงเยอะมั๊ย :eek: ?

11. Keng_maejo

555
    25
    0
    สวยเต็มวงดีครับ ใส่กะ CK ได้เลยใช่มั๊ยครับ.......

ขอกระซิบถามราคาโดยประมาณด้วยครับ

ขอบคุณครับ :)

12. aeo@scb

aeo@scb New Member Member

874
    6
    0
    ต้องแปลงคอม้า เจาะจานใหม่ ถ้าเฉพาะข้างหน้า น่าจะ 15,000 บาท ของผม หน้า - หลัง 25,000 บาท ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้