ลูกแมว + ห้องเครื่อง = เหนื่อย ( โคตร )

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย City_Ferio, 19 ตุลาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. City_Ferio

City_Ferio Active Member Member

564
    29
    28
    เมื่อเช้ามีลูกแมวเข้าไปนอนในห้องเครื่อง 3 ตัวครับ

เปิดฝากระโปรงมามันนอนอยู่บนฝาครอบวาล์วอย่างสงบนิ่ง

พอไล่ มันก็กระโดดลงไปที่พิ้น 1 ตัว อีก 2 ตัวไปที่ใต้ห้องเครื่อง

เอาไม้เขี่ย บีบแตร สตาร์ทเครื่อง ปิดฝากระโปรงให้เสียงดัง มันก็ยังไม่ลง

เอาไม้เขี่ยอีกที ปรากฏว่าลงมาตัวนึง เหลืออีกตัวนึง

ผมเลยตัดสินใจเลื่อนรถลงมาหน้าบ้าน โดยไม่สตาร์ทเครื่อง

มาดูอีกที มันก็ยังไม่ลงครับ

ผมจึงตัดสินใจเอารถออกมาจอดหน้าบ้าน แล้วเอาแม่แรงขึ้นดู

พอล้อลอย ก็เอาไม้เขี่ย มันก็ยังไม่ลงครับ

เลยปล่อยทิ้งไว้รอให้มันลงไปเอง

เวลาผ่านไปประมาณ 10 นาที มันก็ร้อง และกระโดลงมา แล้ววิ่งไปหาพี่น้องมันที่นั่งมองอยู่ในพุ่มไม้

เฮ้อออออออ จบสักทีกับเหตุการณ์ในเช้านี้

ผมสรุปแบบย่อ ๆ มาให้อ่านครับ

เวลาทั้งหมดประมาณเกือบหนึ่งชั่วโมงได้ครับ

อ่อ! แถวบ้านใครที่มีแมวอยู่ ลองสละเวลาเปิดดูฝากระโปรงสักนิดก่อนออกเดินทางนะครับ

เพราะต่อไปนี้ผมก็ต้องเปิดดูก่อนออกเดินทางทุกวันแล้วแหละครับ

เพื่อความปลอดภัยครับ

ใครที่มีวิธีการแก้ปัญหาก็แนะนำมาได้นะคร๊าบบบบบบบบบบบบ

อีกเรื่องครับ พอได้ก้มไปดูแมวที่ใต้ท้องรถ เลยได้เห็นว่ามีเข็มหมุดและตะปู ทิ่มเข้าไปในยาง

ดูห้องเครื่องแล้ว ก็อย่าลืมดูสภาพยางด้วยนะครับ

ช่วงนี้ไปไหนมาไหน มีแต่น้ำขังอยู่ตลอดเลย เฮ้ออออออออออออออ

City_me_D ถูกใจสิ่งนี้
  2. City_me_D

City_me_D New Member Member

1,249
    15
    0
    ถึงบ้านปุ๊ป แมวกระโดดนอนบนฝากระโปรงรถปั๊ป สงสัยจะอุ่น
    ถ้าไปอุ้มมันมันจะเอาเล็บจิกฝากระโปรง ต้องเรียก เมี๊ยวๆ ให้มันลงมาเอง
    ตอนแรกก็เซ็ง...แต่หลังๆชินแระ มันน่ารักดี

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 19 ตุลาคม 2009
  3. -@MoO_MaY@-

-@MoO_MaY@- New Member Member

46
    0
    0
    มีปัญหาเรื่องของแมวเหมือนกัน 2 เหตุการณ์ ....

ที่บ้านจะเลี้ยงชิสุพันธ์ผสม ตัวยังกะวาย 1 ตัว ...

เหตุการณ์แรก ลูกแมววัยรุ่นกะลัง ถูกชิสุ ที่บ้านวิ่งไล่ ละไปซ่อนที่เพลารถ ...

ไอ่เราก็ไม่รู้ เลยสตาร์ทเครื่อง แกร๊บบบบ ... ไม่ต้องบรรยายสภาพ ...

เหตุการณ์ที่สอง แมววัยเจริญพันธ์ ถูกชิสุที่บ้านวิ่งไล่ วิ่งมาเร็วและแร๊งงง ...

แมววิ่งลอดใต้ท้องรถผ่านไป แต่หมาเจ้ากรรมที่บ้าน มันนึกว่า มันตัวเล็ก วิ่งชนกาบข้าง ปุ๊งงงง ...

หมากระเด็น หงายเงิบ ...

ปวดใจจิงๆ กับสองเหตุการณ์ ...

4. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    เคยมีแมวนอนบนหลังคารถ คนงานที่บ้านก็หวังดี ทำเป็นวิ่งเข้าไปไล่ เรียบร้อย แมวตะกุยออกตัวล้อฟรีบนหลังคา ฝากลายไว้เพียบ...!

5. pookpui

pookpui Active Member Moderator

1,304
    6
    38
    ของผมถ้าล้างรถมาใหม่ๆ จะมีแมวจากที่อื่น มานอนเล่นบนรถประจำครับ ไม่เข้าใจเหมือนกัน ว่าแมวมันชอบรถสะอาดๆเหรอ เพราะล้างเสดทีไร วันรุ่งขึ้น มีรอยตีนแมวโผล่มาประจำ แต่ไม่โกรธครับ รักแมว อิอิอิ

6. Wit-chinjang

Wit-chinjang New Member Member

189
    2
    0
    ดีที่น้องเหมียวยอมออกจากห้องเครื่องหมดนะครับไม่งั้นอาจได้ฝาแดงแน่เลย สงสัยต้องคอยเปิดฝากระโปรงดูมั่งละ

7. innocent

innocent New Member Member

514
    73
    0
    เหนื่อยแทนฮ่าๆ

8. markruk

markruk New Member VIP

1,028
    52
    0
    โชคดีที่ไม่มีแมว ไม่ยุ่งแน่เลย

9. golfcef

golfcef New Member Member

229
    25
    0
    เคยเหมือนกัน ตอนเช้าเครื่องคงเย็น มันก็ไม่ร้อง ขับออกไปได้สักพัก เอะเสียงแม่วที่ไหนร้อง
    เลยจอดรถเปิดฝากระโปรง โอ๊ว ลูกแมวนอนอยุ่ 3 ตัว พระเจ้ามันมานอนได้ไง 3 ตัว
    เป็นคนไม่ค่อยชอบแมว เรียกยามหมู่บ้าน ที่ไปจอดมาจับทั้ง 3 ตัว สงสัยจะร้อน ดีที่นอนอยู่แถว ๆ แบตเตอร์รี่
    หรือยังไงเนี่ยแหละนานแล้ว แต่ว่าเปิดปุ๊ปเห้นปั๊ป honda accord ตาเพชร ตอนนั้น มันมีที่ให้อยุ่ เยอะ

10. golfcef

golfcef New Member Member

229
    25
    0
    เคยเหมือนกัน ตอนเช้าเครื่องคงเย็น มันก็ไม่ร้อง ขับออกไปได้สักพัก เอะเสียงแม่วที่ไหนร้อง
    เลยจอดรถเปิดฝากระโปรง โอ๊ว ลูกแมวนอนอยุ่ 3 ตัว พระเจ้ามันมานอนได้ไง 3 ตัว
    เป็นคนไม่ค่อยชอบแมว เรียกยามหมู่บ้าน ที่ไปจอดมาจับทั้ง 3 ตัว สงสัยจะร้อน ดีที่นอนอยู่แถว ๆ แบตเตอร์รี่
    หรือยังไงเนี่ยแหละนานแล้ว แต่ว่าเปิดปุ๊ปเห้นปั๊ป honda accord ตาเพชร ตอนนั้น มันมีที่ให้อยุ่ เยอะ

11. procagivaracing

procagivaracing New Member Member

1,336
    21
    0
    เเบบนี้กว่าจะได้ออกจากบ้านก็เเย่เลยสิครับ เหอะๆ

12. Mong-Silvia

Mong-Silvia Member VIP

858
    13
    18
    บ้านไม่มีแมวเหมือนกัน อิอิ

13. Godz_jr

Godz_jr New Member Member

523
    25
    0
    ต้องคอยดูบ่อยครับ แมวมันชอบนอนจริงในห้องเครื่องนี่เจอประจำ สงใสคงจะอุ่น

14. kwan22324

kwan22324 New Member Member

309
    7
    0
    คิดซะว่าออกกำลังกายตอนเช้าละกันครับ :D

15. Kookie

Kookie New Member Member

101
    3
    0
    ของผมนอนไม่พอยังอ๊วกทิ้งไว้อีกสงสัยจะไม่สบาย *_*

16. City_Ferio

City_Ferio Active Member Member

564
    29
    28
    ดีนะครับ ที่วันนี้ไม่ได้ออกไปข้างนอกแต่เช้า

จริง ๆ เรื่องแมวมันมีมากกว่านี้ครับ

แต่ก่อนมันขึ้นมานอน พอไล่ก็เอาเล็บจิก

วันดีคืนดีก็มีคราบฉี่ที่ลิ้นหน้า

แต่เหตุการณ์เมื่อเช้านี้คงจะหนักสุดแล้วแหละครับ

ไม่อยากคิดเลยว่าถ้าขับรถออกไป แล้วจะเกิดอะไรขึ้น

ผมคงได้ขับรถฝาแดงแน่ ๆ เลย ฮิฮิ

17. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    ก็ดีนะครับ ได้เช็คดูรายละเอียดและความพร้อมรวมทั้งความผิดปกติของรถก่อนออกจากบ้าน :D

18. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    พูดมานี้เหนื่อยแทนเลย อิอิ ตอนขึ้นแม่แรงนะ

19. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    แมวกะลังน่ารักเลยคับ สงสัยมันจะบอกว่า รถโดนตะปูคับ

20. TONJK

TONJK New Member Member

86
    1
    0
    ผมก็เคยเจอคับ มันเข้าไปยังไงก็ไม่รู้ แต่มันดันออกไม่ได้ ซะงั้น

ภาระ ผมต้อง ไปเอาไม้แย่ให้มันวิ่งมาที่ช่องว่างๆ แล้วค่อยๆ หยิบมันออกมา

ซน จิงๆ

แต่ก็อาจเป็นเพราะมันหนีน้ำขึ้นมาก็ได้มั้ง เพราะเมื่อคืนก่อนที่มันจะเข้ามา ฝนมันตกหนักเลยอะ

---------- Post added at 22:55:29 ---------- Previous post was at 22:55:08 ----------

ผมก็เคยเจอคับ มันเข้าไปยังไงก็ไม่รู้ แต่มันดันออกไม่ได้ ซะงั้น

ภาระ ผมต้อง ไปเอาไม้แย่ให้มันวิ่งมาที่ช่องว่างๆ แล้วค่อยๆ หยิบมันออกมา

ซน จิงๆ

แต่ก็อาจเป็นเพราะมันหนีน้ำขึ้นมาก็ได้มั้ง เพราะเมื่อคืนก่อนที่มันจะเข้ามา ฝนมันตกหนักเลยอะ

21. PAT-555

PAT-555 New Member VIP

331
    15
    0
    ไม่เคยเจอแมวเลย.........

เปิดทีไร เจอแต่หนู บางทีเปิดมากะลังเยี่ยวเลย แหม ทำไปได้
    เยี่ยวฝาวาล์วลงหัวเทียน เยี่ยวหัวโช๊คสนิมแดก ระยำหนูแท้ๆ
    กำจัดเท่าไหร่ก็ไม่หมด...

... ปัจจุบันย้ายบ้านหนีหนูแล้วครับ

22. City_Ferio

564
    29
    28
    เหนื่อยจริงครับพี่ชัย

หมุนกันมันเลย

จริงด้วยครับ

หนูนี่มันร้ายซะจริง ๆ ครับ

23. MR.JUNLANOP

MR.JUNLANOP Active Member Member

523
    29
    28
    ที่บ้านใช้อยู่ 2 วิธีคับ

เปลือกส้มที่กินแล้ว กับ พริกไทยครับ
    ได้ผลดีมาก

มันชอบมาขี้สนามหน้าบ้านอ่ะครับ
    เลยวางเปลือกส้มซะเกลื่อนกลาดเลย

24. Alif & Otis

Alif & Otis New Member Moderator

1,696
    51
    0
    เจอแต่หนูครับ เปิดฝามาเจอขี้เต็มเลย....

25. POM CiViC EG

POM CiViC EG Well-Known Member Moderator VIP

1,125
    27
    48
    เคยมีแมวมานอนบนฝาวาวล์เหมือนกันครับ เปิดฝากระโปรงงงเลย แต่ก็ดีครับ มีแค่แรงม้าแล้วยังบวกอีกหนึ่งแรงแมว อิๆๆ

26. Sulphuric acid

Sulphuric acid Member Member

544
    17
    18
    ของผมเวลาจอดรถต้องคลุมผ้าตลอด ถ้าวันไหนไม่คลุมตื่นเช้ามารอยตีนแมวเพียบตั้งแต่ฝากระโปรงหน้าเดินผ่านหลังคาไปยันฝากระโปรงหลัง T_T

27. BiZarre@GoDs

BiZarre@GoDs Active Member VIP

1,503
    21
    38
    ที่บ้านก็แมวเยอะเลย แต่ว่าก็โอเค เพราะว่าชอบแมวมากๆ -*-

รวมทั้งแมวแถวๆบ้านค่อนข้างจะรู้งานด้วย แต่ไม่ขอบอย่างเดียว

ชอบมาฉิ่งฉ่องใส่กันชน(ตัวผู้อ่ะ) >.<"

---------- Post added at 12:41:43 ---------- Previous post was at 12:41:23 ----------

ที่บ้านก็แมวเยอะเลย แต่ว่าก็โอเค เพราะว่าชอบแมวมากๆ -*-

รวมทั้งแมวแถวๆบ้านค่อนข้างจะรู้งานด้วย แต่ไม่ขอบอย่างเดียว

ชอบมาฉิ่งฉ่องใส่กันชน(ตัวผู้อ่ะ) >.<"

28. I-PONG

I-PONG Member Member

415
    22
    18
    ดีนะคับ ที่ไม่ขี้ทิ้งใส่ห้องเครื่องไว้

แต่แมวน่ารักดีนะคับ อิ อิ

29. GaB

GaB New Member VIP

1,643
    70
    0
    เคยเจอปัญหานี้เหมือนกันว่ะอั๋น

สุดท้ายจับเลี้ยงแม่มเลย 555

30. GTR.

GTR. New Member Member

1,328
    28
    0
    ไม่ค่อย เจอเรื่องแมว + ไม่ค่อยชอบแมวด้วย

เจอแต่หมา หมาที่บ้านเนี่ยละ ไม่รู้เป็น 5 อะไร ชอบนอนบนนถ ไม่ฝา
    กระโปรงหน้า ก็หลังคา หรือไม่ก็ฝากระโรงท้าย ถ้าไปไล่ มันก็รีบลง ฝารอย
    เท้าเอาไว้ แต่ถ้า ยืนไปมองมันเฉยๆ มันก็จะลุก แต่โดยดี หร้อมๆกับยืดตัว
    (บิดขี้เกียจ) แล้วก็ สะบัดตัว แล้วค่อยลง เอากับมันดิ

ไล่ก็แล้ว ตีก็แล้ว แม่ม ..... !@#$%^%$$#@@ ปวดกบาลกับหมาที่บ้านจริง ๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้