ตามหาคู่กรณีบนทางด่วนแถวพระราม 9 (รถเฉี่ยวกัน)

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย Bowl_3500, 16 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Bowl_3500

Bowl_3500 New Member Member

7
    8
    0
    สวัสดีครับ
    พอดีวันนี้ผมได้ทำวีรกรรมอย่างหนึ่งเอาไว้บนทางด่วนจาก ถ.พระราม 9 มุ่งหน้า แจ้งวัฒนะ แถวๆที่เพิ่งผ่านด่านต่อจากทางด่วน 25 บาท เวลาประมาณ 18.30 น. วันพุธที่ 15 พ.ย.

คือเรื่องมันมีอยู่ว่า ผมโดนรถคันนึงปาดอย่างหน้าเกลียดมาก ก่อนจ่ายเงินทางด่วน จำได้ว่าเป็น SUV หรือ 4WD ซักอย่างนี่แหละ สีขาว จำยี่ห้อและทะเบียนไม่ได้ หลังจากจ่ายเงิน 45 บาท ผมจำตามไปเอาคืน เป็นอันว่าหายกัน

ปรากฏว่า พอถึงบ้าน ผมก็เห็นรอยเฉี่ยวที่กันชนด้านหลังครับ คือผมไม่รู้ตัวเลย จนกระทั่งมาถึงบ้าน แล้วเพิ่งเห็น ถ้าท่านเป็นรถคันนั้น หรือใครที่รู้จัก ช่วย PM มาหาผมหน่อยครับ หรือโทรมาตามเบอร์ใน profile แล้วผมจะชดใช้ค่าเสียหายให้

ขอบคุณครับ

Mor, MeowRacing, Populaz และ คนอื่นๆ 3 คน ถูกใจสิ่งนี้
  2. Fredy

Fredy New Member Member

710
    84
    0
    ช่วยUP

3. Ray$_RPS13

Ray$_RPS13 New Member VIP

30
    3
    0
    น่านนนนนนนน...

4. Saliva

Saliva New Member Member

14
    1
    0
    เค้าปาดหน้าแล้วมันจะไปเฉี่ยวก้นพี่ได้ยังไงครับ?

อ่อ หรือว่า คือพี่ไปปาดเค้าคืน เลยได้รอยประทับมาที่ก้น แล้วจังพวะนั้นพี่นึกไม่ออกเลยขับกลับเลยรึเปล่าครับ(สันขวานมั่กๆครับกรณีนี้)

อีกอย่างถ้าพี่มั่นใจแน่ๆว่าที่เฉี่ยวเกิดจากการกระทำของพี่ อันนี้ผมว่าอันตรายมากเลยนะครับ เพราะถ้ามันไม่ใช่แค่เฉี่ยว มันจะมีการสูญเสียอะไรเกิดขึ้นบ้าง ไม่ใช่แค่ปรี้ดแตกแล้วก็ไล่เก็บ เสร็จสรรพขอโทษก็จบ อีกอย่างคนข้างหลังพี่เค้าไม่ปลื้มแน่ๆครับ

ลองคิดอีกในทางกลับกัน ถ้าSUVคันนั้นเค้าอาจรีบหรือมีธุระบางอย่างรึเปล่า เพราะถ้าเค้าเฉี่ยวพี่ แล้วถ้าเค้าไม่รีบร้อนจริงๆเค้าคงตามพี่ไปแล้วล่ะ หรือว่า...พี่ซัดเงียบหายต๋อมไปเลย

จริงๆแล้วผมอยากให้คนไทยใจเย็นๆหน่อยครับ หนักนิดเบาหน่อยก็อภัยเหอะครับ หายใจลึกๆนับ1ถึง10 ถอนขาขวาขึ้นมาหน่อย แป๊บเดียวก็ไม่เห็นเค้าแล้ว ถ้าเค้ายังปลอดภัยอยู่

แต่ทั้งหมดทั้งสิ้น ถ้ามาตั้งกระทู้เพื่อขอโทษและตามหาเพื่อชดใช้ ก็ขอชมเชยครับ:)

5. kenglek

kenglek Active Member Moderator VIP

1,034
    19
    38
    ช่วย Up ครับ

มีไรก็ค่อยๆพูดค่อยๆจากันนะครับ

แต่ก็ลูกผู้ชายดีครับ ออกมาตามหาเพื่อรับผิดชอบ

ขอให้เรื่องจบลงด้วยดีครับ

6. Bowl_3500

7
    8
    0

ครับ อารมณ์ชั่ววูบจริงๆ แล้วจังหวะนั้นไม่รู้เรื่องเลย รถคันนั้นก็ไม่เห็นตามนะครับ แต่มาเห็นอีกทีก็ที่บ้านเลย
    ไม่น่าใจร้อนเลยจริงๆครับ

บุคคลทั่วไป. และ AontBubble ถูกใจสิ่งนี้
  7. AontBubble

AontBubble New Member Member

584
    12
    0
    ลูกผู้ชาย ทำผิดก็ยอมรับผิด แมนมากๆครับพี่

8. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83
    เยี่ยมครับ ที่กล้าออกมารอ เป็นกำลังใจให้ครับ คุยกันดีๆนะครับ

9. NinjaB11!

NinjaB11! Well-Known Member VIP

2,144
    424
    83
    ผมว่าน้อยคนนะ ที่จะกล้าออกมายอมรับ....

อารมณ์ร้อนเชื่อเลยว่ามีกันทุกคน

มากน้อยแตกต่างกันไป...

10. Piccolo

Piccolo New Member Member

1,673
    65
    0
    แมนมากครับ กล้าทำกล้ารับ ขอชื่นชม

แต่บางครั้ง เหตุการณ์มันก็สอนให้เราใจเย็นลงนะครับ

เพราะเวลาเรามานั่งนึกทีหลัง ว่าเราทำไปทำไมแล้วเกิดความเสียหายขึ้นมามันไม่คุ้มเลย

11. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    ชมเชยเจ้าของกระทู้ครับ ที่ยอมรับผิด

แต่ต้องตำหนิรถ SUV ครับ ถ้าปาดหน้า แล้วคุณเจ้าของกระทู้เบรคกระทันหัน รถที่ตามมาจิ้มตูด

เจ้าของ SUV จะมาขอโทษแบบนี้มั้ย

ความใจเย็นใช้ได้กับคนบางพวกครับ:D

12. anurak66

anurak66 New Member Member

21
    0
    0
    เคยครับประมาณเดี้ยวกันเลย แถวเลียบทางด่วนรามอินทรา - อาจณรงค์ ประมาณตอนตี 2 เมื่อประมาณ 6 ปีที่แล้ว
    ไอ้เราก็ขับมาเร็วพอสมควร ถนนมี 3 เลนล์ ผมขับอยู่เลนส์กลางเห็น CRV กำลังจะออกจากซอยถ้าเขาเลี้ยวออกมาอยู่ที่เลนส์ ที่ 1 ก็จบทั้งๆที่รถว่างและไม่มี ที่ U Turn ข้างหน้าแต่ดันกลับเลี้ยวออกมาอยู่เลนส์ที่ 2 ตัดหน้าแบบเติมๆ เบรกกัน หัวทิ่มหัวตำ ตอนนี้นโมโหมมาก
    จากนั้นเลยตามไปพอได้จังหวะก็ปาดหน้ากลับ
    กะให้เบรกมั้ง แต่ที่ไหนได้ CRV ไม่ยอมเบรก เลยทำให้กันชนท้ายผมไป เฉี่ยวที่กันชนหน้าเขานิดนึง
    คิดในใจไม่น่าเลย จากนั้นพอแซงไปก็จอดเข้าข้างทางเปิด ไฟกระพริบเพื่อจะเคลียร์ค่าเสียหายกับ CRVคันนั้นแต่ที่ไหนได้ CRVคันนั้นก็ขับผ่านรถผมไปอย่างหน้าตาเฉยโดยเหมือนไม่มีอะไรเกิดขึ้น
    แต่สังเกตขับส่ายเหมือนคนเมา (คิดว่าคงเมาแน่นอน) ในใจตอนนั้นก็อยากขอโทษและชดใช้ค่าเสียหายให้ผมได้แต่ยืน งง อะไรของมันวะ แล้วเขาก็ขับหายไป

รู้สึกผิดกับเหตุการณ์ที่เกิดขึ้น น่าจะใจเย็นกว่านี้ แต่ดีที่ไม่มีใครเป็นไรมากในตอนนั้น เพราะรถผมเป็นนรอยแค่นิดเดียวรถเขาก็คงไม่เป็นอะไรมากนัก แต่หลังจากที่เขาขับผ่านไปผมไม่รู้ว่าเขาเป็นยังไงบ้างแต่ก็ขอให้ปลอดภัย

เคยขับรถตามคนที่เมาแล้วขับ ทั้งส่ายไป ส่ายมา เจอไฟแดงทีก็มีจอดหลับกลางไฟแดง
    เห็นแล้วเสียวแทน
    ยังไงขอเตือนสำหรับผู้ที่ดื่มเยอะแล้วขับเลยนะครับ ด้วยความเป็นห่วงครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 16 ตุลาคม 2008
  13. joeblack

joeblack New Member Member

1,284
    39
    0
    ออกมายอมรับ เยียมครับ ใจเย็นกันนะครับ

14. Apple

Apple New Member Member

575
    8
    0
    ใจเย็นๆดีกว่านะครับ บางทีเค้าอาจจะรีบจริงๆก็ได้ถ้าเค้าไม่มีมารยาทก็บีบแตรยาวๆให้เค้าอายไปเลย

แต่ตามไปเอาเค้าคืนคนผิดอาจไม่ใช่เค้าแต่เป็นตัวคุณเองนะครับ

ยกตัวอย่างวิศาลกับชูวิทย์อะครับ

ลองใจเย็นแล้วคิดดูให้ดีก่อนนะครับเพราะบางทีพลาดแล้วมันเรียกอะไรคืนมาไม่ได้นะครับ

15. แว่น_RUN@BOUT

แว่น_RUN@BOUT New Member Member

1,308
    9
    0
    ดีนะที่ออกมาตามหาเพื่อรับผิดชอบ

แต่ของผมหนีเลยพอไล่ทัน......เค้ามีประกันแต่ไม่จ่ายใช้อำนาจความเป็นอัยการมาช่มขู่แทน........เซ็งพวกมีกฎหมายในมือ

16. Bowl_3500

7
    8
    0
    ครับ ขอบคุณทุกท่านนะครับ

สิ่งที่ผมทำไม่ใช่สิ่งที่น่าชื่นชมเลยครับ ด้วยความที่ "ยอมกันไม่ได้" ของผม ต้องทำให้ใครคนหนึ่งเดือดร้อน มารู้ตัวอีกทีอาจจะสายเกินไป สิ่งที่ทำได้ก็อยากจะชดใช้ครับ แต่การมาตามหาแบบนี้โอกาสเจอมันน้อยครับ

รถผมเองไม่เป็นอะไรมากเลย ขัดนิดเดียวก็หาย อาจจะแค่รูดเบาๆอ่ะครับ ผมเลยไม่รู้สึก

ยังไงถ้าใครมีคนรู้จักมาบ่นๆในทำนองนี้ ก็รบกวนบอกเค้าให้เข้ามาอ่านและติดต่อผมด้วยครับ

ขอบคุณอีกครั้งครับ ^__^

17. End Motor Sport

End Motor Sport Active Member Member

652
    34
    28
    ว่า กัน ตาม ที่ ผิด คับ

แต่ หา ยากคับ คน อย่าง จขกท ที่ ทำผิดแล้ว จะออก มา รับ ผิด คับ

ชื่นชม

18. kkj

kkj Member Member

391
    16
    18
    ลูกผู้ชายตัวจริง

19. nui popular

nui popular Active Member Member

3,726
    13
    38
    อะไรที่ทำไปเเล้วด้วยอารมณ์ไหนก็เเล้วแต่ ก็ทำไปเเล้วครับ เหตุการณ์โดนปาดหน้าเเล้วเอาคืน ผมว่ามันก็เป็นเรื่องที่เห็นได้บ่อยๆ (ไม่ใช่สิ่งที่ดี แต่เป็นผม ผมก็อาจจะทำก็ได้ใครจะไปรู้) แต่การออกมารับผิดชอบ ต่อผลเสียหาย จากที่ได้ทำลงไป ก็เป็นลูกผู้ชายที่น่าชมเชยเเล้วครับ

20. ตุ๊กตายาง

ตุ๊กตายาง New Member Member

472
    22
    0
    กำ

ขับรถต้องใจเย็นๆครับ มองผ่านได้ก็มองผ่านไปบ้างเถิดครับ ดังคำพระที่ว่า โกรธคือโง่ โมโหคือบ้า

21. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    แมนดีครับ :D

22. Show Aof

Show Aof Well-Known Member Privilege

2,092
    49
    48
    น่าชมเชยมากครับ ทำผิดออกมายอมรับ พร้อมยอมจ่ายค่าเสียหาย

23. civicvertu

civicvertu New Member Member

4,233
    129
    0
    อูย..อันตรายนะนั่นปาดหน้ากันแบบนั้น...คนไทยต้องใจเย็นๆ

24. *~บอย (ลาม...ก)~*

*~บอย (ลาม...ก)~* Well-Known Member VIP

1,687
    49
    48
    เจอประจำคับแบบนี้ บางทีก็ตามทันบางทีก็ไม่ทัน โมโห เซ็ง

ตามไปเอาคืนแฟนก็ว่า จนแฟนบอก ว่าถ้าขับแบบนี้อีกก็จะไม่สนับสนุนให้ออกรถใหม่ เลยพยายามทำใจคับ บ่นคนเดียวในรถ เฮ้อ!!!!!

ชมเชยพี่ จขกท คับ ใจมากๆๆ

25. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    สุดยอดคับ นับถือคับ

26. I-PONG

I-PONG Member Member

415
    22
    18
    เจ๋งครับพี่

เป็นคนอื่นคงไม่ออกมารับผิดชอบแบบนี้ แบบว่าปล่อยเลยตามเลย

27. Saliva

Saliva New Member Member

14
    1
    0

เรียบร้อยครับ แมนๆไป คห.เดียวเปลี่ยนชีวิตจากบวกกลายเป็นลบซะ ฮ่าฮ่า :eek:

อนึ่ง ถึงคนที่ไม่ชอบใจในคห.ของผมนั้น(ซึ่งก็พอเดาได้ไม่ยากถ้าดูจากเวลา)
    อยากให้เข้าใจว่า ผมไม่ได้เข้าข้างคันSUVแม้แต่น้อย โปรดอย่าได้เข้าใจผิด ปาดน่าเกลียดแบบนี้ไม่มีใครสนับสนุนแน่ๆ แต่นั่นมาพูดในนี้มันคงก็ไม่ได้ยิน ด่ามันก็คงไม่รู้สึก แต่ที่อยากจะเตือนก็คือพี่ลูกผู้ชายตัวจริงและพี่ๆน้องๆในนี้ที่ยังพอผ่านตากระทู้นี้ที่ใจร้อนทั้งหลายให้ใจเย็นลงอีกนิด มองโลกในแง่บวกอีกซักหน่อย โลกนี้อยู่ง่ายขึ้นอีกเยอะครับ

ไม่ต้องบวกคืน แต่ให้อยากให้ลองกลับไปคิดให้ดีๆ การที่มัวแต่นั่งคิดเอาคืนๆแก้แค้นๆ มันได้อะไรตอบแทนมาอีก นอกจากความสะใจ เก่ง เจ๋ง เท่ห์ พระเอก ...หรือว่าแค่นั้นก็เพียงพอแล้วที่จะแลกกับ ...รถคันงามที่อุตส่าห์ปั้นมานาน, รถคันอื่นบนท้องถนนที่ไม่รู้เรื่องด้วยเลย, ความปลอดภัยของแฟนคนสวยที่นั่งข้าง และท้ายสุดความเป็นห่วงของบุพการีที่รอท่านกลับบ้าน

civicvertu ถูกใจสิ่งนี้
  28. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    ผมว่าเหตุการณ์แบบนี้ต้อง เจอกันทุกคนละ ครับ
    ผมก็เคยเจอ ๆขนาดจะโดนเขาเอาปืนขึ้นมายิงผมเลย
    แต่ดีนะที่แฟนผมห้ามไว้ไม่งั้น ผมคงไม่มานั่งพิมข้องความให้คุณ อ่านเป็น แน่ครับ
    ใจเย็นๆๆกันไว้ครับ

29. WizardOnWeb

WizardOnWeb Member Member

144
    7
    18
    ลูกผู้ชายดีครับออกมารับผิด

ถ้าจะตามหาเจ้าของรถคันนั้นลองบอกรายละเอียดเพิ่มซักนิดสิครับ ขับไล่ตามไปปาดคืนได้น่าจะพอจำได้ลางๆบ้าง เพื่อถ้ามีคนช่วยคิดว่าเป็นรุ่นไหนก็ลองไปดูในเว็บของคลับรุ่นนั้นอาจจะเจอก็ได้ครับ

ครั้งหน้าใจเย็นก็ดีนะครับ เกิดปาดแล้วเฉี่ยวเราหมุนนี่ไม่คุ้มเลยนะครับ

30. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    กระทิงแดง ยกย่อง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้