ช่วยจัดอันดับ สน. สุดๆกันหน่อยคับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย เอกกาแรม, 1 พฤศจิกายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. เอกกาแรม

เอกกาแรม New Member Member

15
    0
    0
    เบื่อคับขับรถลำบากจิงๆเกะกะไปหมด

2. Palmmy

Palmmy Member VIP

193
    6
    18
    โชคชัย

3. ผมว่าเกือบทุก สน. ไม่ต่างกันเลย

หากินวิธีเดียวกันทั้งนั้น

4. Hanaka5555

Hanaka5555 Active Member Moderator VIP

1,565
    19
    38
    โคกข่อย โคกครามมาเต็ง ตามมาติดติดด้วยโชคชัย

ถ้าย่านบางนาต้องประเวศ เลย รวมพล เลย

5. Robin

Robin New Member Ads

1,612
    45
    0
    วิภาวดีกับพวกจราจรกลางที่หากินไปเรื่อยๆแบบไร้ สน. คับ

6. tblue

tblue New Member Lady Member

768
    4
    0
    ทองหล่อ พระโขนง

เยอะๆๆ

7. สิรินันท์

สิรินันท์ New Member Member

11
    0
    0
    ขอโหวตให้""พระราม2+บางมด""

8. kae_za

kae_za Member Member

379
    16
    18
    ทางด่วน ขาเข้า แจ้งวัฒนะ จ่าย 55บาท

รถแต่งรอดยากกกกกกมากกมากกกกก

9. civicvertu

civicvertu New Member Member

4,233
    129
    0
    สรุป ทุกที่นั่นละลำบากไปหมด . .

10. KiTNa MTC

KiTNa MTC New Member Moderator Privilege

6,996
    10
    0
    วันที่ไปซื้อล้อพี่เชน โดนตรงลงพระราม2

11. ตั้มSRC

ตั้มSRC New Member Moderator VIP

890
    17
    0
    แม่ง หา แดก ทุก สน. อ่ะ แหล่ะ ครับ

ผม เบื่อ อีก อย่าง สำนักงาน เขต อีก อย่าง

แม่งไถ มาได้ ค่า บำรุง ท้อง ที่ อะไร ของ แม่ง ปีละ 2 หมื่น 5

แม่ง ให้ ผ่อน ได้ ด้วย เข้า กระเป๋า พวก แม่ง ทั้งน้าน ใบเสร็จ ก็ ไม่มี เฮ้อออออออออ

ห่วย เบื่อ กับ ข้าราชการ ที่ หาแดก กับ ประชาชน ตา ดำๆ อย่าง พวก เรา

---------- Post added at 18:18:18 ---------- Previous post was at 18:18:03 ----------

แม่ง หา แดก ทุก สน. อ่ะ แหล่ะ ครับ

ผม เบื่อ อีก อย่าง สำนักงาน เขต อีก อย่าง

แม่งไถ มาได้ ค่า บำรุง ท้อง ที่ อะไร ของ แม่ง ปีละ 2 หมื่น 5

แม่ง ให้ ผ่อน ได้ ด้วย เข้า กระเป๋า พวก แม่ง ทั้งน้าน ใบเสร็จ ก็ ไม่มี เฮ้อออออออออ

ห่วย เบื่อ กับ ข้าราชการ ที่ หาแดก กับ ประชาชน ตา ดำๆ อย่าง พวก เรา

12. chang

chang Well-Known Member Member

4,985
    57
    48
    เบื่อมาก อีพวกนี้

ยกให้ พระโขนง กะ บางนา

สุดมาก พูดจา สุนัข ไม่รับประทาน

13. @nice car

@nice car New Member VIP

436
    19
    0
    ทุก สน. แหละครับ

14. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    พวกหมวกปิงปองสีส้มมาแรงสุดๆ :D

15. I-PONG

I-PONG Member Member

415
    22
    18
    ผมอ่าน ๆ ดูแล้วคิดว่าน่าจะเป็นกันทุกท้องที่เลยว่ะ 5 5

16. [Soft][EF]

[Soft][EF] New Member Member

144
    1
    0
    โชคชัยที่1 คับ แดกไม่เลือก รองมาพวกตำรวจบนทางด่วน เพิ่งโดนมาเมื่อว่าเลย ข้อหาติด ที่จิดป้าบทะบียนพับ แต่ผมไม่ได้พับ มันบอกว่าห้ามติดเหล็กยื่นออกมาให้ติดเรียบไปกับ รถ ผม งง เลยว่า กฏข้อไหนว่ะ

17. ppakin

ppakin New Member VIP

98
    0
    0
    โคกคราม โชคชัย ฮะ

เเต่จิงๆก้อสุดๆทุก ส.น. เลย ฮะ

18. [Soft][EF]

[Soft][EF] New Member Member

144
    1
    0
    Up Date การตั้งขอหาของตำรวจครับ

เมื่อวันเสา ที่ผ่านมา ผม ขับ รถขึ้นทางด่วนจากรามอินทรา ไป ลง ยมราช

ตรงที่ด่านจ่ายเงินที่3(ไม่รุ้ว่าด่านอะไร) ผมก้อ เห็นแระว่าโห ยืนกันเพียบ

แต่มั่นใจรถเราถูกต้องหมด พอจ่ายเงินเสร็จมันเอาเลยครับ เรียกผมไปจอดข้างทาง

ซึ่งมีรถจอดอยู่เยอะพอสมควร (ประมาณ8คันได้) ผมก้อเปิดกระจกถามว่าผมผิด

อะไร มันก้อบอกมาว่าป้ายทะเบียนผมเอียง ผมบอกว่าไม่เอียงเพราะรู้อยู่แล้วว่ามัน

ไม่ให้เอียง ผมลงไปดูที่ป้ายทะเปียน มันเอียงลงประมาณ 2-3 องศาครับแทบไม่

เอียง สาเหตุที่มันเอียงเกิดจาก แรงลมที่ปะทะเวลาที่ผมขับมา เวลาขับเร็วนานๆ

หรือหลายๆวัน น๊อตขันแน่นยังไงมันก้อคลายได้นิดนึงครับ มันเลยให้ผมไปคุย

กับ ร้อยเวน ผมก้อเดินไป มีคนนั่งอยู่3คน เดินไปถึงไม่ทันพูดอะไรมันก้อบอก

ให้ผมเอาใบขับขี่ให้มัน ผมก็พยายามชี้แจงว่ามันเป็นเพราะอะไร ไอตำรวจข้าง

ก้ออวดฉลาด(มีตำรวจ3คนผมคุยกับคนกลาง ไอตัวนี้อยู่ซ้ายมือผม)

บอกว่าเค้าห้ามไม่ให้ ติดเหล็กยื่นออกมา

เล่นผม งง ครับ พูดอะไรไม่ออก คือกรูต้องยอมมึงใช่ไหม สัด พูดมากได้ บอกว่า

ต้องติดแนบกับตัวรถเหมือนรถมัน ถึงจะถูก พอมันพูดจบไอ ตำรวจตัวขวามือผม

ก็ทำงานทันที ยื่นกระดาษขนาด A5 เคลือบมาให้อ่าน เป็นกฏข้อห้าม

ไม่ให้ติดป้ายทะเบียนเอียง ผมก็อ่านแล้ว มันเขียนไว้ตรงไหนวะว่าห้าม ติดเหล็ก

ยื่นออกมา ผมก็ถามมันว่า ไหนอะห้ามติดเหล็ก ไอตัวซ้ายมันเลยบอกว่า

ก้อของคุณมันเอียง โหไอสัด เปลี่ยนดื้อๆ พอมันเขียนใบสั่งเสร็จมันก้อบอกว่า

ปรับเลยนะ ขึ้นไปปรับกับร้อยเวน (อ่าว แล้วพวกเมิง3ตัวนี่อะไรวะ ไหนว่าให้กูมา

คุยกับร้อยเวน)

พอเดินขึ้นไปมีนั่งอยู่อีก 2 ตัว ตัวซ้าย เขียนบิล ตัวขวา เก็บเงิน คนก่อนหน้าผม

จ่ายแบ้งค์ 1000 มันก็เปิดเก๊ะเอาแบงค์พันเก็บ เอาเงินในเก๊ะมาทอน

แล้วพอผมเข้าไป มันก้อบอกว่า 300 ในขณะที่ผมกำลังหยิบเงิน มันก้อนับเงิน

ในเกีะครับ แบงค์พันล้วนๆ(แบงค์อื่นอีกเพียบ) ผมชำเลืองดูมันนับได้

น่าจะ สิบกว่าใบ พอนับเสร็จ มันก้อพับครึ่ง แล้วก้อ เอาเข้ากระเป๋าเสื้อตัวเอง

จะๆ คาตาเลยครับ

ผมก็ทำอะไรไ่ม่ได้ ยอมจ่ายมันไป 300

ค่าทางด่วนก้อขึ้น พวกเมิงยังมาหากินกันแบบนี้อีก เจริญเหอะ

เลยอยากจะฝากเพื่อนๆ นะคับว่า ติดได้ไม่ผิด ผมลองเข้าไปอ่านในเวปของ

พวกมันมาแล้ว เกี่ยวกับ การติดป้ายทะเบียน ผมก็ลยปริ้นเลยครับ ขนาดเดียว

กับของมันเลย เคลือบอีกตาหาก ถ้ามันจะจับผมข้อหานี้จะเอายัดหน้า

ให้แมร่งอ่านชัดๆ สักที

19. มรดกพ่อ

มรดกพ่อ New Member Member

2,307
    29
    0
    เยอะไปหมด

20. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    เหมือนกันหมดแหละ

21. Dunkinz_1pt

Dunkinz_1pt New Member VIP

232
    14
    0
    ปากเกร็ด โคกคราม คับ !!

22. [JoD_Accord]

[JoD_Accord] Well-Known Member VIP Member

1,912
    62
    48
    แกล้งยกมือถือมากดแล้วถ่ายคลิปท่าจะดีเลยครับ ไอ้เหล็กยื่นเนี่ยแหละครับ ทำให้ผมต้องถอดตั้งแต่กฎป้ายเอียงออก กองไว้ในบ้าน เห้อ...

23. cb3 vtec

cb3 vtec New Member Member

147
    0
    0
    ตำรวจเหี้ยๆ

24. ด่านนั้นด่านพระรามเก้าครับ เก็บ 45 บาท เรื่องตำรวจอย่าให้เหลา. . .

25. ขาดไม่ได้เลย "โคกคราม"

26. โดมน้อย

โดมน้อย Well-Known Member VIP

1,494
    42
    48
    เอียงนิดหน่อย อ่านไม่ออกไงวะ

27. td

td New Member Member

45
    0
    0
    ผมว่าคุณไปทำบุญล้างซวยดีกว่า เพราะอยู่ดีๆก็มีตัวเหี้ยเรียกไปคุยด้วยไปคาบเงินคุณออกมา ผมว่าคุยกับหมายังดีซ่ะกว่าอีก

28. Napp

Napp New Member Member

334
    11
    0
    มีคนเคยร้องเรียนเรื่องป้ายพับกับทางเวป trafficpolice ไปแล้ว เห็นที่เค้าตอบมาไม่ได้พูดถึงว่าผิดกฎหมายเลยอ่ะครับ

ข้อกฎหมายเกี่ยวกับเรื่องป้ายทะเบียนรถ

แบบที่ 1 โดนจับป้ายไม่ยึดติดกับตัวรถที่แยกประเวศหรือแยกมาสด้าครับ ตั้งด่านประจำคับตรงนี้แล้วก็ขับผ่านทุกวันไม่เคยโดนเลยดันมาโดนเอาซะงั้น แบบที่ 2 แล้วผมจะโดนจับหรือไม่ครับไปแก้ไขมาแล้ว ยึดน๊อตด้วยตานี้

ตอบคำถาม
    ในส่วนของเรื่องป้ายทะเบียนรถนั้น มีกฎหมายบัญญัติไว้ใน กฎกระทรวงกำหนดลักษณะ ขนาด และสีของแผ่นป้ายทะเบียนรถ พ.ศ.2547 ข้อ 3 ซึ่งออกโดยพระราชบัญญัติ รถยนต์ พ.ศ.2522 มาตรา 5(4) กำหนดว่า "แผ่นป้ายทะเบียนรถให้ติดตรึงไว้ในที่ที่เห็นได้ง่ายที่หน้ารถหนึ่งแผ่น และที่ท้ายรถหนึ่งแผ่น เว้นแต่รถจักรยานยนต์หรือรถพ่วงให้ติดตรึงที่ท้ายรถหนึ่งแผ่น การติดตรึงแผ่นป้ายต้องไม่กระทำในลักษณะที่วัสดุที่ยึดแผ่นป้ายนั้นอาจปิด บังหรือปิดทับตัวอักษรประจำหมวด หมายเลขทะเบียน และตัวอักษรบอกชื่อกรุงเทพมหานครหรือจังหวัด และต้องไม่นำวัสดุหรือสิ่งอื่นใดไม่ว่าจะก่อให้เกิดแสงสว่างหรือเรืองแสง หรือไม่ก็ตาม มาปิดทับ บัง หรือติดไว้ในบริเวณใกล้เคียงกับแผ่นป้ายทะเบียนรถจนไม่สามารถมองเห็นตัว อักษรประจำหมวด หมายเลขทะเบียน หรือตัวอักษรบอกชื่อกรุงเทพมหานครหรือจังหวัด" และ พระราชบัญญัติรถยนต์ พ.ศ.2522 มาตรา 67(4) ซึ่งกำหนดไว้ว่า "ผู้ใดเปลี่ยนแปลงโดยวิธีใด ๆ หรือปิดบังทั้งหมดหรือแต่บางส่วนซึ่งเครื่องหมายที่นายทะเบียนออกให้ประจำรถ ต้องระวางโทษปรับไม่เกินหนึ่งพันบาท" /// จากกฏหมายดังกล่าวจะเห็นได้ว่า ในการติดแผ่นป้ายทะเบียนจะต้องไม่มีการปิดบังข้อความบนป้าย และสามารถเห็นข้อความได้ชัดเจน รวมไปถึงห้ามมิให้กระทำการใด ๆ กับตัวแผ่นป้ายทะเบียนที่ทางขนส่งให้มา เช่น ตัด ต่อ แก้ไข ฯลฯ ที่ถือว่าเป็นการเปลี่ยนแปลงโดยวิธีใด ๆ หรือปิดบังทั้งหมดหรือแต่บางส่วน เนื่องจากได้มีกฎหมายกำหนดถึงขนาดความกว้างยาวของป้ายทะเบียนรถทุกประเภทไว้ แล้ว ฉะนั้นแล้วหากข้อเท็จจริงปรากฎว่าป้ายทะเบียนรถดังกล่าวมีการ ตัด หรือต่อ หรือ มีการบดบังป้ายทะเบียนรถแล้ว ก็จะถือว่าเป็นความผิดตามกฎหมาย แต่หากว่าเป็นเพียงแค่การใส่กรอบ โดยไม่มีการตัด หรือ ต่อ หรือเปลี่ยนแปลงด้วยวิธีใด ๆ รวมไปถึงไม่มีการปิดบังส่วนหนึ่งส่วนใดของข้อความบนแผ่นป้ายทะเบียน แล้วนั้น เจ้าหน้าที่ตำรวจก็อาจที่จะใช้ดุลยพินิจในการตรวจสอบ และพิจารณาว่าไม่ถือว่าเป็นการผิดกฎหมาย ได้ครับ :: Traffic Police_M

ที่มา: http://www.trafficpolice.go.th/qa_answer.php?id=7746

ผมว่า.....เข้าไปที่เวปแล้ว print ใส่กระดาษเก็บไว้ในเกะ เวลาโดนพี่แกเรียก ยื่นให้แกอ่านซะ เผื่อรอดข้อหาป้ายเอียง-ป้ายไม่ติดกับตัวรถ ไปโดนข้อหาอื่นแทน :D

[JoD_Accord] ถูกใจสิ่งนี้
  29. dek_rayum

dek_rayum New Member VIP

1,720
    21
    0
    วันนี้ก็ผ่านไปตอนบ่ายสอง ยืนกันเพียบเลยยยย อากงผมนั่งหน้าไม่คาดเบลท์ด้วย โชคดีชมัดอ่ะ มันมองหน้าแล้วยิ้มๆ มันคงไม่หน้าด้านเรียกมั้ง เหนมันมองแต่ทะเบียนพับ แต่ผมเคยโดนแร่ะ เลยเปลี่ยนมาเป็นทะเบียนธรรมดาแทน สบายใจ ไม่อยากเสียเงินเลี้ยงพวกแม่ง

30. baancrew

baancrew New Member Member

88
    7
    0
    จราจรกลางอีกเสียงครับ
    เซงโคดๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้