ปรึกษาเรื่องจูนรอมกล่องเดิมค้าบ

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย Mitsi, 12 ตุลาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Mitsi

Mitsi New Member Member

13
    0
    0
    กล่องเดิมถ้าจูนคือเป็นการอัพเกรดโมดิฟายค่าสัญญาณต่างๆหรือเป็นการรีเฟรชพวกสัญญาณต่างๆให้ทำงานสมบูรณ์
    และถ้าเทียบกับซื้อกล่องซิ่งมาเปลี่ยนเทียบกับค่าใช้จ่ายอย่างไหนคุ้มกว่ากันครับ
    ปล.กำลังคิดว่าจะจูนรอมกล่องเดิมนะครับตอนนี้รู้สึกว่ากล่องมาเพี้ยนๆนะครับ

2. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    ถ้าเป็นกล่องต่ำกว่าปี 95 ลง ไป
    Reflash = ต้นทุนถูก + ความละเอียดของตารางในการปรับแต่งต่ำกว่า(หยาบกว่า)
    Standalone = ต้นทุนแพง + ความละเอียดในการปรับแต่งทำได้มากกว่า

ขึ้นอยู่กับงบที่เรามี และ ความแรงของเครื่องที่ทำ
    ถ้าไม่แรงมาก REFLASH ก็สามารถวิ่งได้น่าพอใจครับ

3. @kanchanaburi

@kanchanaburi New Member Member

1,017
    2
    0
    โอ๋
    ตอนนี้รถทำอยู่อู่พี่ตุ๋ย เปลี่ยนครัทซ์เป็น tilton เครื่องตัวใหม่พี่ตุ๋ยหาให้ วันศุกร์นี้เสร็จแล้ว คันที่เคยให้พี่ญาทำรอม แต่พี่ตุ๋ยไม่ทำรอม
    ผมจะวิ่ง circuit สิ้นเดือน ทำกล่องยังงัยดีครับ เพราะต้องตั้งแคมพร้อมจูนน่ะ
    สู้ราคา MOTEC ไม่ใหวจริง ๆ ปรึกษาหน่อยครับ

4. KONGKUB

KONGKUB Active Member Moderator

2,256
    14
    38
    หากล่องอื่นใส่ก็ได้นิครับพี่
    ผมว่าจากการใช้ยังไงกล่องจูนได้ก็ดีกว่า

5. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    ถ้าพี่ญาจูนรอมไม่ทัน
    คงต้องมอง F-CON กล่องเงินครับ

6. @kanchanaburi

@kanchanaburi New Member Member

1,017
    2
    0
    e-manage OK ใหมครับ
    ราคาย่อมเยา เมื่อก่อนใช้สุดเหนียวเลย (tuner : Jo Fastrack)

7. พัทยา@MRC#012

5,024
    19
    0
    E-Mng วิ่งพีระไม่โอเคครับ
    เพราะ กล่องเวลากระแทกตอนปีนแบงค์บ่อยๆ กล่องมันชอบError ครับ
    รถผม รถพี่โหน่ง รถพี่แก้ว โดนกันทุกคัน

8. พัทยา@MRC#012

5,024
    19
    0
    E-Mng วิ่งพีระไม่โอเคครับ
    เพราะ กล่องเวลากระแทกตอนปีนแบงค์บ่อยๆ กล่องมันชอบError ครับ
    รถผม รถพี่โหน่ง รถพี่แก้ว โดนกันทุกคัน

9. Mitsi

Mitsi New Member Member

13
    0
    0
    พอจะมีร้านหรือเบอร์โทร ร้านสำหรับโมรอมแนะนำไหมครับ

10. พัทยา@MRC#012

5,024
    19
    0
    1. พี่ญา RalliArt พระราม9 02-7197842
    2. พี่ป้อม VR2 ครับ เบอร์ลองใช้Googleหาดูครับ หรือไปที่ ThaiTunnerก็ได้ครับ

---------- Post added at 14:53:22 ---------- Previous post was at 14:53:10 ----------

1. พี่ญา RalliArt พระราม9 02-7197842
    2. พี่ป้อม VR2 ครับ เบอร์ลองใช้Googleหาดูครับ หรือไปที่ ThaiTunnerก็ได้ครับ

11. @kanchanaburi

1,017
    2
    0
    สรุปแล้ว
    คงต้องเป็นพี่ญา

ขอบคุณมากคร๊าบบบบบบบ

12. พัทยา@MRC#012

5,024
    19
    0
    อืมๆ อย่าไปคิดมากประทีป
    เพราะเราก็บ่นแกทุกทีว่าอย่างโน้นอย่างนี้กันบ่อยๆ
    แต่สุดท้าย รถเราก็ต้องไปจบที่แกทุกที
    เพราะทีมช่างของแก ผมยืนยันว่าเก่งมากครับ แก้ทุกปัญหาที่มีโดยเฉพาะกับอีโว 1-3 ได้ทุกอย่างครับ
    เพราะทีมช่างชุดนี้ผ่านงาน สนามแข่งมากเยอะมากและมีปสก.นาน จึงสามารถแก้ปัญหาได้ค่อนข้างตรงจุดครับ
    ส่วนเรื่องเงินก็ต้องไปหาวิธีเอาตัวรอดกันเอาครับ 555..

13. @kanchanaburi

1,017
    2
    0
    จูนเรียบร้อยครับ ครึ่งวันพอดี แรงงงงง พร้อมเหนียวววววว เจอรถตามาร์ชไปจอดรอจูนอยู่ด้วย

ได้ความรู้จากพี่ญาอีกเยอะเลย สูตรลดกำลังอัด แล้วทำเทอร์โบไล่เครื่อง น่าจะอยู่ได้นาน สาาธุ
    แต่น้ำมันเสี่ยงไม่พอ เพราะ walbro 255 ที่เพิ่งเบิกใหม่ได้แค่สองเดือนเสียไปแล้ว พี่ตุ๋ยเลยใส่ของ EVO 8 ให้
    รอดูกันไปครับ

14. lovesingha

lovesingha New Member Member

1,407
    6
    0
    รถผมรอจูนคนขับครับ ผม 555

15. bandro

bandro New Member Member

38
    0
    0
    พี่คับ ไปจูนกล่องที่พี่ญาเขาคิดเท่าไหร่คับอยากเอารถไปจูนบาง โว2กล่องเดิม

16. 4G63T

4G63T New Member VIP

298
    1
    0
    5000คับ
    ปล.ควรมั่นใจว่าเครื่องเหนียวนะครับ เพราะพี่ญาแก จุนแล้วต้องสุด ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้