รบกวนถาม มีรูปด้วย

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย thongthong, 23 ตุลาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. thongthong

thongthong New Member Member

90
    0
    0
    ในรูป บริเวณบนกระจกมองหลังที่มีลูกศรชี้นั้นมันเสาอากาศหรืออะไร เอาไวทำอะไรครับ

http://upload.one2car.com/download.aspx?pku=35CBC7B952GTJAEK[Z6QEBQMY25L8I

2. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    เป็น เสาอากาศ Attena แบบ Internal ครับ .. มี สอง อย่างครับ ..
    แบบมี Booter กับ แบบ ธรรมดา ราคา
    มีหลายราคาครับ ..

:D:D:D

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 23 ตุลาคม 2009
  3. thongthong

90
    0
    0
    ใช้กับวิทยุติดรถยนต์ธรรมดาเเหรอครับ

4. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    ใช่และครับ :D
    มันมีวิธีการต่อ อยู่ด้านหลังกล่องครับ
    คลองถมขาย 350-450-550
    มันจะมี ปลั๊กต่อ เข้า ฟร้อน ในรถเราได้เลยครับ
    และ ก็ ต่อ สาย ขั้ว + และ กราวน์ เข้ากับตัวรถครับ
    ถ้าไม่ชำนาญ แนะนำร้าน ติดตั้งเครื่องเสียงได้เลยครับ .. :D:D

5. didomon

didomon New Member Member

2,380
    2
    0
  6. thongthong

90
    0
    0
    ขอบคุณมากครับสำหรับความรู้ มีอีกเรื่องนึงครับ คือว่ารีโมทล็อกรถ เวลาล็อกได้ปกติแต่ไม่มีเสียง มีแต่ไฟกระพริบ เวลาปลดล็อกมันไม่ปลดให้ ต้องใช้กุญแจไขครับถึงจะออก (เวลาปลดล็อกมันจะมีไฟหรี่กระพริบๆครับไม่มีเสียง)ไม่ทราบว่ามันเป็นอะไร ทำอย่างงัยให้มันใช่ได้ครับ

7. romkloa

romkloa New Member Member

623
    2
    0

เสาติดกระจกต้องรุ่นนี้ครับชัวร์

8. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    ราคาประมาณเท่าไหร่ครับคุณดิว

9. romkloa

romkloa New Member Member

623
    2
    0

ราคามันลงมาเรื่อยๆตอนนี้น่าจะประมาณ 600 กว่าบาทครับ :)

10. slimant

slimant New Member Moderator

1,271
    4
    0
    รุ่นที่พี่ดิวบอกเลยครับ
    รับชัดเจนครับ
    ฝังใน Film อีกที
    ผมซื้อพันกว่าบาทมั้งครับ นานแล้ว

:)

11. :D.....ไม่เสียก้อช็อตล่ะครับ..ของผมก้อเป็นคล้ายๆของคุณครับ..ดังมั่งไม่ดังมั่งไปถามช่างเค้าบอกว่าต้องเปลี่ยน...คุยไปคุยมาเค้าเอากล่องออกมาแล้วก้อเชื่อมอะไรบนแผงวงจรก้อไม่รู้แล้วมันก้อหายครับ...

ปล.ถ้ามีกระตังเปลี่ยนไปเลยดีก่าครับ..สบายใจกว่านะ..

12. thongthong

90
    0
    0
    ครับ ขอบคุณมากครับ ผมชอบสโลแกนของพี่ tagger จังเลย "ถึงจะจนแต่ก็จริงใจนะเฟ้ย" เยี่ยมยอดครับพี่

13. tae_nissannv

tae_nissannv New Member Member

677
    37
    0
    ฟังแต่ CD มิเคยเปิดวิทยุเลยครับ

14. thongthong

90
    0
    0
    เวลาผมเปิดเสียงดังๆ ทำมัยลำโพงประตูข้างขวามันดังแถดๆเหมือนลำโพงจะขาดหรือเปล่าครับท่าน

15. sukit_paramotor

sukit_paramotor New Member Member

25
    0
    0
    ของผมซื้อมา อันละ 120 ถูกด้วยครับ ชัดอีกต่างหาก

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้