NV Club Meeting 12ก.ย.52 ถ่ายรูปลงหนังสือรถ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย green nv #032, 18 สิงหาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. green nv #032

green nv #032 New Member VIP

2,789
    89
    0
    วัน เสาร์ที่ 12 กันยายน 2552

เวลา 8.30น. นัดเจอกันที่ปั๊ม JET พระราม2 แล้วไปเจอน้องเล็กที่ศูนย์ HONDA มหาชัย 9.00น.

ทริบโดยน้องเล็ก+น้องกัญจ์
    1.ซื้อของในตลาดมหาชัย
    2.ไหว้พระ - เจ้าแม่กวนอิม วัดช่องลม
    3.ไหว้หลวงพ่อมาลัย วัดบางหญ้าแพรก
    4.ไหว้พระวัด ศรัทธาธรรม (แม่กลอง)
    5.สัการะกรมหลวงฯ ที่ดอนหอยหลอด
    6.ไหว้หลวงพ่อบ้านแหลมวัด เพชรสมุทร -แม่กลอง
    ......ถ้าเวลาเหลือ ก็เดินซื้อของ ดูตลาดร่มหุบ ในตลาดแม่กลองได้อีกหน่อย ก่อนเข้าสนามครับ ระยะทางไม่ไกลกันมาก
    .....ถ้าช่วงเย็นใครว่าง ค่อยนัดกันไปนั่งเรือดูหิ่งห้อย - ซื้อของกินก่อนกับบ้านที่ ตลาดน้ำอัมพวา ก็ได้คับ (ค่านั่งเรือประมาณคนละ 50-60 บาทเอง สนุกดี)

การ ONTOUR อาจจะน้อยหรือมากกว่านี้ จะปรับเปลี่ยนตามความเหมาะสมครับ

เวลา 12.00น.

สถานที่ สนามแข่งรถ เทพนคร

วัตถุประสงค์ พบปะสังสรรค์ พูดคุยดื่มกิน ถ่ายรูปลงหนังสือรถ แข่ง DRAG

ค่าเข้าสนามคนละ 60บาท

สำหรับคนที่แข่ง DRAG นะครับ มีการปรับเปลี่ยนการแข่งขันนิดหน่อยครับ (จากเดิม 200บาท/1คัน/1รุ่น)
    เปลี่ยนเป็นค่าวิ่ง DRAG คันละ 300 บาท
    ได้แข่งทั้งหมด 3 รุ่น
    - 20วิ
    - 21วิ
    - Open
    ที่ 1-2-3 ของแต่ละรุ่นมีถ้วยรางวัลให้

เครื่องเดิมทั้งคาร์บูและหัวฉีดเกียร์ auto สามารถวิ่ง 20-21วิ ได้แน่นอนครับ ส่วน open ก็ลองวิ่งกันดูครับเวลาดีสุดในระยะ 402 เมตรของรถเราได้กี่วิ...:cool:

แก้ไขล่าสุด: 2 กันยายน 2009
  2. virus_x

virus_x New Member Member

483
    3
    0
    รถเดิมๆ แต่จะไปดูเทพๆครับ

3. Van X

Van X Well-Known Member Moderator

1,247
    44
    48
    รับแซ่บคร๊าบบบบบ........................:D:D:D

4. green nv #032

2,789
    89
    0
    ขอบคุณพี่นก ที่เป็นธุระ เรื่องติดต่อหนังสือรถให้นะครับ

ขอบคุณพี่ X ที่ให้คำปรึกษาครับ พี่ X บอกมันต้องมีทริปกันหน่อย...:D

ที่มีแน่ๆ ก็ตลาดมหาชัยละครับ พลาดไม่ได้แน่ ใครชอบอาหารทะเล หากล่องโฟมมาด้วยน๊า...:D

ทริปช่วงเช้าพี่ X แนะนำให้ไปอัมพวา ใครเคยไปตลาดน้ำอัมพวาช่วงเช้าให้คำแนะนำหน่อยครับ ที่เค้าว่าไปแล้วรถติด ไม่มีที่จอดเนี่ย มันจะเริ่มเป็นแบบนั้นตั้งแต่กี่โมงครับ...:rolleyes:

5. green nv #032

2,789
    89
    0
    แต่...เดี๋ยวผมจะ ยืนยัน เรื่องกิจกรรม กันอีกทีใกล้วัน meeting นะครับ

เพราะพี่นกบอกว่าเดี๋ยวต้องรอดูทางหนังสือรถก่อนว่าเค้าสะดวกรึเปล่า

เพราะถ้าไม่สะดวกผมคงจัดเป็น NV Club Ontour แทนครับ...:D

6. อยากไป...อยากไป...อยากไป....จังเยยยยย.....

7. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    รถเสร็จทันป่าวว้า

8. GODFIER

GODFIER New Member Member

675
    0
    0
    งานนี้ใกล้นะ

ไปด้วยแล้วกัน

แต่จะจูนเสร็จทันหรือป่าวต้องลองดูก่อนครับ

9. ae 80

ae 80 New Member Member

75
    1
    0
    อยากไปจังคับ....

10. Van X

Van X Well-Known Member Moderator

1,247
    44
    48

ผมโยนให้ตาเล็ก (คนเลี้ยงแมว) จัดทริปแล้วครับ ตาเล็กบอกผมว่าตลาดน้ำอัมพวา จะเป็นตลาดเย็นอ่ะครับ เลยต้องมองทริปอื่น ผมเลยโยนให้ตาเล็กไปจัดการ หรือพี่ๆน้องๆ ช่วยกันเสนอแนะมาด้วยก็ได้นะครับ:D

11. mr_janes

mr_janes New Member Member

352
    31
    0
    ไม่มีรถแล้ว

แต่อยากไปด้วย อิอิอิ

ครายว่า มารับผมไปด้วยยยยย

12. BEEKITTY

BEEKITTY New Member Member

216
    6
    0
    ท่านสมาชิกทั้งหลายขอเรียนเชิญมากันเยอะๆ รถของท่านจะสวยหรือไม่สวย ไม่สำคัญ
    มีเพียงใจรักและรถคู่กาย NV. ของท่าน ก็มีค่าหรือความสำคัญมาก ใน CLUB NV.THAILAND
    ครั้งนี้ มีความสนุกความเป็นกันเอง แลกเปลี่ยนความรู้ใหม่ๆพี่น้องพ้องเพื่อนนะจ๊ะ อิ๊...

13. green nv #032

2,789
    89
    0
    น้องเล็ก น้องกัญจ์ มาหน่อยมาหน่อย อิๆ...:D

14. Boomey

Boomey New Member Member

192
    2
    0
    อยู่ขอนแก่นไปได้ป่าว

15. GODFIER

675
    0
    0
    ลำลูกกามาอัพกันหน่อยนะ

รู้ว่าจะมาหลายคันนะ

อิอิ

16. Leodraspa

Leodraspa New Member Member

199
    8
    0
    รับแซ่บครับพี่เป้

17. green nv #032

2,789
    89
    0
    ได้ครับ มีแข่ง drag ด้วย

เราจะส่งตัวแทน 12 คัน ให้ทางนิตยสาร เจาะรายละเอียดเดี่ยวๆ

ส่วนสมาชิกทั้งหมดก็รอถ่ายรูปหมู่รวมกันครับ

ช่วงเช้าเราก็ตะลอนกินเที่ยวไหว้พระกันก่อนด้วยครับ...:D

18. green nv #032

2,789
    89
    0
    ขอรายชื่อคนที่จะลงแข่ง drag ด้วยนะครับ 15 - 20 คันจะถึงมั๊ยเนี่ย
    ปกติวิ่งกันอยู่แค่ 6 - 7 คันเอง...:p

ค่าแข่ง คันละ 300 บาทครับ
    ที่ 1,2,3 มีถ้วยรางวัลให้ครับ

1.พี่นก
    2.เฮียตั้ม
    3.น้องเขียว
    4.น้องม่วง
    5.น้องเล็ก
    6.
    7.
    8.
    9.
    10
    11.
    12.
    13.
    14.
    15.

ลงชื่อแล้วรับผิดชอบกรณี ผิดนัดด้วยนะครับ 300บาท ไม่มา ไม่วิ่ง ไม่ว่ากัน...:cool:

19. ปลาคราบ

ปลาคราบ New Member Member

267
    20
    0
    รับทราบครับปปปปปปปป

ไปแบบแน่นนอน........ครับ

20. อยากทราบรายละเอียดเกี่ยวกับเวลาหน่อยครับ....เช่นว่าถ้าไม่ได้ไปทัวร์รอบเช้าด้วยเนี่ยะ....ไปเจอที่สนามเลยได้มั้ยครับ..ประมาณกี่โมงอ่ะครับ...แล้วถ่ายรูปกะแข่ง drag จะเสร็จสิ้นประมาณกี่โมง...เผื่อจะได้ไปและก้อกลับมาส่งแฟนได้ทันอ่ะครับ...(เข้างาน 2 ทุ่ม)
    แล้วพอจะทราบมั้ยครับว่า....จากระยองไปถึงสนามแข่งเนี่ยะกี่กิโล..และวิ่งไปจากระยองประมาณกี่ชม.ครับ....

ปล.คือว่าอยากไปร่วมด้วยอ่ะครับ..แต่คงไม่ได้แข่งและก้อคงไม่ได้เอารถไปลงหนังสือหรอกครับ(รถยังเดิมๆ อยู่เลย)

21. Purd_Prostreet2

Purd_Prostreet2 New Member Member

316
    20
    0
    ขอวิ่งด้วยคนครับ ปื๊ด ครับ ส่วนทริปยังไม่สรุปใช่มั้ยครับว่าจะยังไง แล้วผมจะคอยติดตามข่าวอีกครั้งครับ (โทษทีครับที่หายไปนานงานยุ่งมาก และเพิ่งจะใช้ Net ได้ไม่นาน) :D

22. green nv #032

2,789
    89
    0

เจอที่สนามเลยก็ได้ครับ เจอกันตอนเที่ยง
    เรื่องเวลาผมไม่แน่ใจ เพราะถ้าเรามากันครบเร็วก็คงเสร็จเร็ว ไม่น่าเกิน 5-6 โมงเย็น เพราะทางสนามน่าจะมีรายการแข่งอยู่ด้วย

ระยอง - กรุงเทพ ประมาณ 179 ก.ม.
    กรุงเทพ - สมุทรสาคร ประมาณ 36 ก.ม.

สองร้อยกว่าโล ใช้ความเร็วแบบเรื่อยๆ ก็ซัก 3 ชั่วโมงได้ครับ...:D

23. green nv #032

2,789
    89
    0
    ทริปเดี๋ยวสรุปอีกทีครับ...:D

24. green nv #032

2,789
    89
    0
    ขอรายชื่อคนที่จะลงแข่ง drag ด้วยนะครับ 15 - 20 คันจะถึงมั๊ยเนี่ย
    ปกติวิ่งกันอยู่แค่ 6 - 7 คันเอง...
    ค่าแข่ง คันละ 300 บาทครับ
    ที่ 1,2,3 มีถ้วยรางวัลให้ครับ

1.พี่นก
    2.เฮียตั้ม
    3.น้องเขียว
    4.น้องม่วง
    5.น้องเล็ก
    6.@ ทา_คุ_มิ @
    7.
    8.
    9.
    10
    11.
    12.
    13.
    14.
    15.

ลงชื่อแล้วรับผิดชอบกรณี ผิดนัดด้วยนะครับ 300บาท ไม่มา ไม่วิ่ง ไม่ว่ากัน...:cool:

25. :D................ขอบคุรครับท่านประธาน.....................:D

26. tae_nissannv

tae_nissannv New Member Member

677
    37
    0
    พึ่งเห็นกระทู้

ผมไปคับ จะเคลียร์ตัวเองให้ว่างเสียแต่เนิ่นๆ เลย....:D:D:D

27. GODFIER

675
    0
    0
    พี่เป้ครับ

ของผมลง 1 คันครับ

จะลองเครื่องใหม่

28. NVไขมันเฮฮา

NVไขมันเฮฮา New Member Member

119
    7
    0
    ไก่ตัว เหล้า1ชุด โคโยตี้อีกคน เดี๋ยวจูนให้วิ่งขี้แตกเลย:D

29. green nv #032

2,789
    89
    0
    เรียกผมน้องเป้หรือพี่เป้ดีกว่าครับ เรียกประธานแล้วมันคันๆตามตัวยังไงก็ไม่รู้...อิๆ...:D

30. green nv #032

2,789
    89
    0
    น้องเต้วิ่ง drag ด้วยรึเปล่าครับ ปกติเราแข่งแม่นเวลามากกว่าแข่งพลังของรถ ไม่ต้องห่วงเรื่องเครื่องพังนะครับ...:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้