r10 ควันขาว กินน้ำมันเครื่อง สาเหตุเกิดจากอะไรบ้างครับ

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย pelinpinle, 22 ตุลาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pelinpinle

pelinpinle New Member Member

83
    0
    0
    วิ่งมาก็ แสนห้าหมื่นโล แล้ว น้ำมันเครื่องหายจากข้างใน มีควันขาวและมีกลิ่นควันเข้ามาในห้องโดยสาร
    อยากทราบว่าสาเหตุเกิดจากอะไร แนวทางการแก้ไข และค่าใช้จ่ายประมาณเท่าไร แหะ ๆๆ ตังค์มะค่อยมี
    รบกวนพี่ๆ น้องๆ ช่วยหน่อย ขอบคุณครับ

2. P@LMprimeraP11

P@LMprimeraP11 New Member Member

184
    0
    0
    รอคนมาตอบครับ หายไวๆ นะครับ

3. Panake

Panake New Member Member

435
    1
    0
    สาเหตุมีหลายอย่างครับ เครื่องหลวม จุดระเบิดไม่สมบูรณ์ ประเก็นรั่ว ท่อไอเสียรั่ว ช่องแอร์ปิดไม่สนิทกลิ่นเข้าห้องโดยสาร ฯลฯ สรุปค่อยๆ หาสาเหตุไล่ไปทีละอย่าง หาช่างฝีมือดีๆ ที่ไว้ใจได้ จะประหยัดไปได้เยอะครับ ตอนนี้ไม่มีตังส์คอยสังเกตระดับน้ำมันเครื่องให้ดีอย่าให้ขาดนะครับ เดี๋ยวงานเข้าหลายตังส์แน่ :):):)

4. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    1ูแหวนหลวม เช็คกำลังอัดดูก็ได้ครับ

2ยางตีนวาวล์ ควันก็ไหลเหมือนกัน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้