TFR. สงสัยงานจะเข้าคับพี่

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย กิฟท์ เลี่ยมทอง, 15 ตุลาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
    มีอาการแปลกๆคับ

คือรถหยุดนิ่งแล้วออกตัวเกียร์ 1 (แบบปกติ)

ช่วงปล่อยครัชมีอาการสั่น+กระตุก (งึกๆงักๆ) แต่เกียร์อื่นไม่เป็นนะคับ .......เป็นเพราะครัชป่าวคับ ???

ประมาณหวีล้า ผ้าจะหมดรึป่าวคับ ???

พี่ๆเคยเป็นอาการนี้กันมั่งมั๊ยคับ แล้วค่ารักษาพยาบาลแพงมั๊ยคับ ???

ปล. ช่วงนี้ไม่อยากเอามาขับเลยคับกลัวจะเป็นเยอะไปกว่านี้ :(

1. wor-mtc093

wor-mtc093 New Member VIP

71
    0
    0
    เป็นได้หลายอย่างครับครัชทองแดงอ่ะดิสั่นซะขนาดนั้น
    จิงๆแล้วมันเกิดจากครัชลื่นจนหน้าครัชไม่เรียบเลยทำให้สั่นครับ

2. KiTNa MTC

KiTNa MTC New Member Moderator Privilege

6,996
    10
    0
    เป็นเกียร์เดียว คลัชอาจจับดีก็ได้ ว่าแต่คลัชอะไรเหรอครับ
    (งึกๆงักๆ)จังซี่มันต้องถอนครับ.................................

3. ครัชเดิมคับ เครื่องก้อยังเดิมอยู่......พอพูดถึงครัชทองแดง

ลักษณะอาการคล้ายๆกันกะครัชทองแดงตอนเลียครัชเลยคับ

ครืดๆสั่นๆ.......

เข้าเกียร์ก้อปกตินะคับ....แต่อาการจะออก ตอนถอนครัชมาเกือบหมดแล้วอ่ะคับ

คิดอยู่ว่า ช่วงนี้ลุยฝนบ่อยแล้วน้ำที่น้ำขังตามถนนสาดเข้าไปรึป่าว ??? (เกี่ยวมั๊ยนี่)

เพราะถ้าครัชหมด / ลื่น เวลาออกตัวจะลักษณะเหมือนล้อฟรีใช่ป่ะคับ

แต่นี่ก้อดีดออกปกติแต่ งึกๆงักๆ หรือว่าเป็นสัญญาณเตือนว่าครัชจะลาโลกแล้วน๊า

ปวดหัวเลย.....ไปถอนดีฝ่า กิกิกิ

4. (ไม่ธุระ)

(ไม่ธุระ) New Member Member

1,249
    1
    0
    ของผมก็เคยเป็นครับอาการนี้
    พอถอดออกมาครับ
    หน้าฟลายวิลมันไม่เรียบครับ
    เล่นซะแผ่นคดเลยครับ
    ก็เลยเอาฟลายวิลไปกรึงล้าง
    ออกนิดนึงแล้วเปลี่ยนแผ่นใหม่
    หายเลยครับ

5. pandabank

pandabank New Member VIP

2,427
    4
    0
    ผ้าคงจะเบี้ยวครับเลยสั่น

เตรียมเปลี่ยนด่วนครับ

6. wor-mtc093

71
    0
    0
    เป็นไปได้หมดล่ะครับยิ่งลุยน้ำเนี่ยเป็นเรื่องเลย
    ถ้าฟลายวิลร้อนๆเจอน้ำเย็นล่ะเป็นเรื่องครับพี่น้อง
    ที่เคยเจอก็ที่ครัชล่ะครับเอาฟลายวิลกับหวีปรับหน้าใหม่ก็น่าจะหายครับ

7. น้าเอ๋...@MTC

น้าเอ๋...@MTC New Member VIP

3,988
    6
    0
    ตามนั้นเลยคับ

8. NIIGATA

NIIGATA New Member VIP

1,557
    35
    0
    ตามที่พี่ๆ ท่านๆ บอกกล่าวตามข้างบนเลยครับ

แล้วลองพิจารณาสาเหตุดู ว่าเกิดจากอะไร ตามด้วย " เสียตังค์ " คร้าบน้อง

9. ขอบคุณคับ......

เอ่อรบกวนขอทราบอู่/ร้าน ดีๆที่จะไปเสียตังค์หน่อยได้มั๊ยคับพี่ๆ PM.มาบอกก้อได้คับ

อ้ออีกประเด็นนึงคือสิ้นเดือนนี้จะเซ็ทโบด้วยอ่ะคับ

เปลี่ยนเป็นทองแดง หรือจานกดหนักเลยดีมั๊ยคับ ???

ราคาชุดครัชทองแดงอยู่ประมาณเท่าไหร่คับ

10. (ไม่ธุระ)

1,249
    1
    0
    ไม่ทราบว่าอยู่แถวไหนอะครับ
    เผื่อจะได้แนะนำทุกว่าไกล้ร้านไหน

11. มีวิธีที่ทดสอบเบื้องต้นแบบง่ายๆนะครับ จอดรถแล้วดึงเบรคมือไว้นะครับ แล้วเข้าเกรียร์ ปล่อยคลัชดูนะครับ ถ้าเครื่องดับรถ แสดงว่าผ้าคลัชยังอยู่ในสภาพที่พอใช้ได้ แต่ถ้าเครื่องไม่ดับแสดงว่าคลัชหมดชัวร์ครับ ส่วนอู่เซตเทอร์โบทำคลัช ลองโทรคุยกับ พี่อุ๊ ดูครับ มีหลายสเตปให้เลือกครับ เน้นใช้งานขับสนุก หรือตามงบประมาณ แนะนำได้ครับ 081-8471303 พี่อุ๊ ครับ อู่อยู่บางกรวยครับ

12. 4D56T

4D56T New Member Member

1,903
    0
    0
    อัพคับ

13. ขอบคุณพี่ๆคับ...ผมอยู่แถวรามอินทราคับ บางวันก้อกลับมีนบุรีคับ

ยังไงแนะนำกันได้เลยคับถ้าไม่ไกลเกินน่าจะไปไหวอยู่คับพี่

14. wor-mtc093

71
    0
    0
    อู่ไหนก็ได้ครับที่ทำเครื่อง ช่วงล่าง เบรค ครัช อ่ะ
    ค่ายกเกียร์ ประมาร 800 1000 ไม่ใช่4*4นะ
    ค่าของก็คุยกันครับของมีหลายเกรด

15. อ้าวอยู่มีนบุรีเหมือนกันเหรอ อยู่แถวไหนครับ เพื่อเจอกันทักทายกันนะ ครับ L200 สีแดง yontchareon เก่าๆครับ ชื่อหนึ่งครับ

16. TFR-oldschool

TFR-oldschool Member VIP

652
    19
    18
    ได้คสามรู้เรื่อง คลัทช์เยอะเลยครับ

17. อยู่แถวร่มทิพย์คับ ชื่อกันคับ ยินดีที่ได้รู้จักคับพี่ :D

18. ขอบคุณพี่ๆทุกคนคับ

ตอนนี้เข้าอู่เรียบร้อยช่างบอกว่าหวีครัชน่าจะเริ่มสึกแล้ว

ผมเลยเปลี่ยนเป็นหวี 2 ชั้นกะผ้าครัชแบบผสม ไว้รอเซ็ตโบซะเลย...อิอิ

19. 4D56T

4D56T New Member Member

1,903
    0
    0
    ขอให้แรงๆคับ

20. (ไม่ธุระ)

1,249
    1
    0
    จัดไปเลยครับจะใส่โบอะไรครับ

21. โบของนิสันคับ น่าจะของ 300zx กะอินเตอร์จิ๋วๆ เอาไว้ใช้งานคับไม่เน้นแรงกลัวพังง่ะ

ซื้อมาเกือบ 2 เดือนแล้วยังไม่ได้เซทเลยเก็บตังอยู่ฮะ อิอิ

22. wor-mtc093

71
    0
    0
    น่าจะใช้หวีแค่ชั้นเดียวก็น่าจะพอครับถ้าเอาไว้ใช้งานจิงๆ
    2ชั้นแข็งครับแต่เอาไว้คุยได้เลย
    ผมว่าเช็ตโบก่อนดีกว่าครับแล้วค่อยทำครัชทนสั่นอีกหน่อยไหนๆก็จะใส่อยู่แล้วอ่ะ
    จะได้ไม่เมื่อยขามากครับ

23. ขอบคุณคับ

แต่ไม่ทันแล้วคับ......จัดหวี 2 ชั้น+ผ้าผสม มาเรียบร้อยเย็นวันนี้จะไปรับรถกลับบ้านแล้วคับ

24. wor-mtc093

71
    0
    0
    ทำมาแล้วก็ใช้ไปเรื่อยๆล่ะกันครับจะได้โดดๆไปเลย

25. (ไม่ธุระ)

1,249
    1
    0
    ไส่ซอฟครัชช่วยซิครับจะได้นิ่มๆ

26. RESCUE_RKU

RESCUE_RKU New Member Member

253
    3
    0
    มันคืออะไรครับ

27. (ไม่ธุระ)

1,249
    1
    0
    มันคือตัวต่อตรงง่ามหนังกะติ๊กหรือตีนผีอะครับต่อให้มันยาวกว่าเดิมนิ่มเลยครับคราวนี้

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้