เครื่องสั่นเวลาแอร์ทำงาน

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย pakornrew, 22 ตุลาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pakornrew

pakornrew New Member Member

14
    0
    0
    สวัสดีครับผมสมาชิกใหม่ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับรบกวนสอบถามเกี่ยวกับอาการสั่นของเครื่องยนต์คือเวลาแอร์ทำงานเครื่องสั่นมากเลยอยากทราบว่าเป็นอะไรต้องแก้ไขอย่างไรครับ

2. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    หยุด3วันนี้ วิ่งมาหาผมที่ชลบุรีเลยครับ
    เคยโทรคุยกันแล้วใช่ป่าวเนี่ย อยู่ท่าข้ามแปดริ้วใช่ป่าว
    หรือว่าไม่ใช่ก็ขออำภัยมะนีด้วยนะคับ

3. nv_note

nv_note New Member Member

138
    7
    0
    ถ้าอยู่ใกล้ กับพี่อ็อด ก็มาหาพี่เค้าเลยครับ แต่ถ้าไม่สะดวกก็ลอง check ที่ตัวชดเชยรอบดูครับ

4. didomon

didomon New Member Member

2,380
    2
    0
    รอบเครื่องต่ำไปป่าวครับ

:D :D :D

5. green nv #032

green nv #032 New Member VIP

2,789
    89
    0
    ปรับตั้งที่ตัวชดเชยรอบเดินเบาครับ...:D

6. killerman_47

killerman_47 New Member Member

412
    2
    0
    ตามที่ท่านประธานแนะนำเลยครับ
    ยืนยันครับ

7. pakornrew

14
    0
    0
    พี่อ๊อดอยู่ไหนหรอครับผมอยู่กรุงเทพแต่ทำงานภาคเหนือครับ

8. pakornrew

14
    0
    0
    ขอบคุณครับแต่ทำไม่เป็นสงสัยต้องพึ่งช่างอีกแล้วเรา

9. green nv #032

green nv #032 New Member VIP

2,789
    89
    0
    ลองดู link นี้ก่อนครับ...:D
    http://racingweb.net/forums/showthread.php?t=238656&page=2

10. sayon

sayon Member Member

607
    11
    18
    ตามท่านประธานไปเลยคับ..

11. ปลาคราบ

ปลาคราบ New Member Member

267
    20
    0
    ครับ ตามท่านเลย ครับ อาการนี้ผมเคยเป้นครับ

12. didomon

didomon New Member Member

2,380
    2
    0
  13. pakornrew

14
    0
    0
    ขอบคุณมากครับจะลองทำดูครับ

14. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    พี่อ๊อดอยู่ไหนหรอครับผมอยู่กรุงเทพแต่ทำงานภาคเหนือครับ
    555ผมนึกว่าพี่ที่อยู่แปดริ้วที่เคยโทรมาหาผมซะอีก
    แป่ว.....................หน้าแตกเลยสิเรา555

15. mjhphoto

mjhphoto New Member Member

13
    0
    0
    กำลังเจอปัญหานี้พอดีครับ ต้องลองทำดูด้วยตัวเอง เวลามันพังค่อยเข้าอู่ อิๆ

16. mjhphoto

mjhphoto New Member Member

13
    0
    0
    หาตัวชดเชยรอบ ไม่เจอครับ ของผมเป็นหัวฉีดอ่ะครับ อยู่ตรงไหนครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้