สงสัยมานานแล้ว

การสนทนาใน 'Rover Club' เริ่มโดย studee, 20 ตุลาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. studee

studee New Member Member

20
    0
    0
    ที่อยู่บนหัวเบาะคนขับ 623 คืออะไรครับ

2. WATrover

WATrover New Member Member

611
    1
    0
    แหม่รูปนี้เหมือน......

รูปนี้เหมือนรถจอดขายในเต็นท์เลยครับ..ใช่ป่าวพี่คนถามนี่
    เจ้าของเต็นท์ไหมอ่ะ.5555+++:D:D:Dล้อเล่นพี่
    ไอ้ตัวที่ว่ามันคือ...อุนตร้าแมน...ครับ.555+++
    ม่ะใช่มันคือ....อุลตร้าโซนิค...ครับ..มันจะส่งคลื่นอุลตร้าโซนิค
    ออกจากส่วนสีดำๆสองด้านกระจายออกไปถ้ามีอะไรมากระทบ
    คลื่นมันจะสะท้อนกลับไปที่ตัวมันแล้วส่งสัญญานไปที่กล่องควบ
    คุมสัญาณกันขโมยครับ..(จับการเคลื่อนไหวในรถครับเพราะรถ
    เรามีซันลูปไงครับเดี๋ยวขโมยปีนเข้าหลังคา)555++
    แล้วรถพี่รีโมทยังใช้ได้ป่าวถ้าใช้ได้ลองเปิดกระจกแล้วล็อคดิ
    พอเสร็จแล้วพี่ลองเอามือเข้าไปในรถหรือเอาแมวใส่ไว้ในรถดิ
    เดี๋ยวมันก็ทำงานให้ดูครับ.แต่ถ้าระบบเสียแล้วแล้วพี่ต่อรีโมท
    กันขโมยใหม่นะพี่อยากได้ระบบแบบนี้ด้วยพี่เอาสายของไอ้
    ตัวที่อยู่บนหัวนะตัดออกแล้วต่อสายไปแท็ปกับระบบกันขโมยใหม่
    แท็ปที่ระบบซ๊อคเซ็นเซอร์นะ(กระเทือนรถดัง)อ่ะมันใช้งานได้เหมือนกัน
    ตอบซ่ะยาวเลย...

3. caba

caba New Member Member

305
    0
    0
    ถูกต้องแล้วครับ

แต่ถ้าอยู่บนหัวคนขับส่วนใหญ่จะเป็นงู

4. studee

20
    0
    0
    ตอนนี้ยังไม่เป็นเต้นท์ครับ มีอยู่สามคันเอง

รีโมท เดิมไม่อยู่แล้วครับ ตอนนี้ใช้รีโมทติดเพิ่มครับ

จะหารีโมทเดิมได้ที่ไหนมั่งครับ สามารถนำมาจูนคลื่นได้รึเปล่า

รถผมเอากุญแจเสียบปุ๊บ ปลดล๊อคปั๊บเลยครับ (ไม่ต้องกุญแจก็ได้อะไรที่เป็นเหล็ก)ไฮเทคมั้ยอ่า

เพิ่งได้อ่านคู่มือซ่อมครับ เดี๋ยวว่างๆ จะลองไล่ดูอีกที

5. studee

20
    0
    0
    ตอนนี้ยังไม่เป็นเต้นท์ครับ มีอยู่สามคันเอง:p

รีโมท เดิมไม่อยู่แล้วครับ ตอนนี้ใช้รีโมทติดเพิ่มครับ

จะหารีโมทเดิมได้ที่ไหนมั่งครับ สามารถนำมาจูนคลื่นได้รึเปล่า

รถผมเอากุญแจเสียบปุ๊บ ปลดล๊อคปั๊บเลยครับ (ไม่ต้องกุญแจก็ได้อะไรที่เป็นเหล็ก)ไฮเทคมั้ยอ่า:D

เพิ่งได้อ่านคู่มือซ่อมครับ เดี๋ยวว่างๆ จะลองไล่ดูอีกที;)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้