ขอสอบถามเรื่องรอบเดินเบาหน่อยครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย notesamit, 22 ตุลาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. notesamit

notesamit New Member Member

103
    4
    0
    อยากจะสอบถามพี่ๆหน่อยครับเกี่ยวกับเรื่องรอบเดินเบาของรถอ่ะครับ รถผมเครื่อง D16y8 Auto ติดแก๊สด้วย ตอนนี้เวลาเกียร์อยู่ตำแหน่ง N รอบต่ำมาก ทั้งเปิดแอร์และปิดแอร์ สับเป็นน้ำมันก็เป็น
    เลยอยากจะทราบว่า หากจะตั้งรอบเดินเบาเอง จะตั้งได้ที่ตรงไหนครับ เคยได้ยินมาว่ามันจะมีน๊อตให้ปรับตั้งอยู่แถวๆลิ้นปีกผีเสื้อ ไม่ทราบว่าใช่หรือป่าวครับ

ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบ

2. EK_limited

EK_limited New Member Member

890
    156
    0
    ก่อนน่านี้ เคยไปทำอะไรมากับรถหรือเปล่า ส่วนการตั้งรอบ ตัวตั้งจะติดอยู่ที่ลิ้นปีด้านบนครับ ใช้ไขควงปากแบนขันได้

3. notesamit

notesamit New Member Member

103
    4
    0
    ไม่เคยอ่ะครับ รถเดิมสนิท มีแต่เพิ่งจะเปลี่ยนแบตไป อ่อ อีกเรื่องครับ วิ่งๆไป ไฟengine ชอบโชว์ขึ้นมา พอดับเครื่องแล้วสตาร์ทใหม่ ไฟก็ไม่โชว์แล้วครับ มันเกี่ยวกับขับรถลุยน้ำท่วมบ่อยๆรึป่าวครับ พอดีวิ่งแถวศรีนครินทร์ประจำ ลุยน้ำปะจำอ่ะครับ :cry:

4. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    ก้ออาจจะเป็นไปได้ครับถ้า ลุยนํ้าบ่อยๆ

5. Spider-Man

Spider-Man New Member Member

145
    1
    0
    เดินเบาเหมือนกันอ่ะครับ
    เดี่ยวจะไปลองแก้ดูอ่ะ

6. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    ปรับให้มันเปิดนิดเดียวครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้