อยากทราบ สเป็ค เทอร์โบ ihi f55v

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย aj anucha, 20 ตุลาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. aj anucha

aj anucha New Member Member

948
    1
    0
    ตัวนี้สามารถทนบูชได้กี่ปอนด์ครับ แล้วเป็นบู๊ชทองเหลือง หรือ ลูกปืนคับ
    ขอทราบ สเป็ค ยอดใบ/ฐาน หน้า,หลัง ด้วยครับ ขอบคุณทุกๆคำตอบเลยครับ:):D:D

2. wor-mtc093

wor-mtc093 New Member VIP

71
    0
    0
    รอผู้รู้ครับ

3. < HANUMARN >

< HANUMARN > New Member Moderator

9,406
    4
    0
    +++ UP +++

ที่บ้านมีอยู่ 1 ลูก แต่ยังไม่ได้ถอดออกมาวิจัยเลยคับ กลัวถอดออกมาแล้วงานเข้าคับ เดี๋ยวถ้ามีโอกาสถอดเมื่อไหร่จะแจ้งสเป็กซ์ให้ทราบคับ

ถ้าท่านใดพอมีข้อมูลก็รบกวนอีกแรงนะคับ ผมก็อยากรู้เหมือนกัน

:D:D:D

4. aj anucha

948
    1
    0
    ขอบคุณทุกคนครับ .....รอกันต่อไป

5. jun1171

jun1171 New Member Member

269
    1
    0
    มารอเป็นเพื่อนนะคับ อิ อิ ยังไม่เจอเนื้อคู่หรอคับ

6. น้องบีก็ถอดเลยจะได้รู้สเปกอิอิ

7. ถอดไรอ่า

8. KiTNa MTC

KiTNa MTC New Member Moderator Privilege

6,996
    10
    0
    พี่บีถอดเลย
    เดี๋ยวผมเสียบคืนที่เองครับ

9. aj anucha

948
    1
    0
    มารอ สเป็คกันต่อไป

10. น้องบีถอด-จะได้รู้สเปกคับ

11. < HANUMARN >

< HANUMARN > New Member Moderator

9,406
    4
    0
    +++ UP +++

เดี๋ยวไว้ตอนจะเซ็ทใส่ก่อนคับค่อยถอด :D

12. ผมก็ใส่อยู่ครับ ยอดใบท้าย49 โข่งเดิมแปลผัน ทนได้35ปอนด์ครับ อย่ารื้อเลยครับ มีคนรื้อแล้วทนบูทไม่ได้เท่าเดิมครับ ระเบิดก่อน
    ผมซื้อมาจากเชียงกงครับ ลูกละ8พัน ครับเพื่อนผมก็ได้มาหลายลูกครับ ที่ ป๋ามืด เทอร์โบมีหลายลูกครับลองไปหาดู.......
    บูทมาไว ขับมันส์ครับ

13. aj anucha

948
    1
    0
    ราคา f55v ตอนนี้ตามืดเปิดมา 18000 ครับพร้อมโข่งหล่อ
    เพราะข่าวว่าของเพิ่งลงเรือมาเมื่อสองสามวัน มาแค่10 ลูก แต่ที่ร้านตามืดตัดไป 8 ลูกครับผม
    ผมเพิ่งไปเอามาเหมือนกัน.....

---------- Post added at 23:26:33 ---------- Previous post was at 23:26:18 ----------

ราคา f55v ตอนนี้ตามืดเปิดมา 18000 ครับพร้อมโข่งหล่อ
    เพราะข่าวว่าของเพิ่งลงเรือมาเมื่อสองสามวัน มาแค่10 ลูก แต่ที่ร้านตามืดตัดไป 8 ลูกครับผม
    ผมเพิ่งไปเอามาเหมือนกัน.....

14. < HANUMARN >

9,406
    4
    0
    +++ UP +++

ถ้านำมาใส่โข่งที่หล่อขึ้นมาใหม่มันจะไม่ทนเหรอคับ :D

15. aj anucha

948
    1
    0
    ไม่หรอกครับ เพราะผมลองแล้วพี่บี บูช 40 ปอนด์ นิ่งเลยๆ ทนมากมาย....

16. < HANUMARN >

9,406
    4
    0
    +++ UP +++

อื่มได้ยินแบบนี้แล้วค่อยมีกะลังใจหน่อย ไม่เสียเงินฟรี อิ ๆ ๆ :D

17. aj anucha

948
    1
    0
    ครับพี่บี เยี่ยมเลย ihi f55 ตัวนี้ tf06-1 ไม่ติดฝุ่นอ่ะ.....

18. Smother

Smother New Member Member

1,573
    2
    0
    ใครมีมั่งมาแบ่งกันใช้หน่อยสิ
    เดิมมันเป็นของรถอะไรรุ่นอะไรครับ

19. < HANUMARN >

9,406
    4
    0
    +++ UP +++

สงสัยอ่ะคับ ตัวที่เห็นในรูปเป็นเพลทดำ แต่ของผมไม่มีเพลทเป็บแบบสลักอ่ะคับ :D

20. < HANUMARN >

9,406
    4
    0
    +++ UP +++

เป็นของรถ 6 ล้อของ ISUZU คอมมอนเรล ส่วนรุ่นจำมะได้ SKD หรือเปล่าไม่แน่ใจคับ :D

21. aj anucha

948
    1
    0
    f55v เหมือนกันแหละครับพี่บี
    ผมคอนเฟริ์มเลยว่าสเป็คใบหน้า, ใบท้าย เท่ากันครับแต่ภายในไม่รู้นะ อาจจะผลิตคนล่ะโรงงานมั้งครับ
    ....ส่วนของผมเพลทดำ เขียนว่า f55v >>japan<< :D:D

มันจะเหมือน พวก te06-24v หรือป่าวที่ ลูกนึงเพลทดำ แต่อีกลูกไม่มีป้าย:D:D
    รอผู้รู้จิงมาบอกหน่อยครับ....

22. < HANUMARN >

9,406
    4
    0
    +++ UP +++

ตามมารอด้วยคน อยากรู้จิง ๆ คับ :D

23. น้องบีขับรอกันบ้างนะ

24. < HANUMARN >

9,406
    4
    0
    +++ UP +++

ยังม่ะได้ขับไปไหนเลยคับ จอดแมร่งอย่างเดียว ตอนนี้เทอร์โบกะเขาไอดี+ท่ออินเตอร์ขายรับประทานไปแล้วคับ :cry:

เดี๋ยวรอซ่อมคอมแอร์กะปั๊มเพาเวอร์เสร็จก่อนจะไปเปลี่ยนสเต็ปใหม่ :D

25. ตัวแรงอิอิ

26. < HANUMARN >

9,406
    4
    0
    +++ UP +++

ก็แค่ประจำอู่-ซอยบ้านอ่ะคับ ถ้าเกินกว่านี้เปงรถขับไว้เอ็คติ้งสาว ๆ คับ :D

27. p_sutipoj

p_sutipoj Active Member Moderator

3,479
    8
    38
    ซุปเปอร์คาร์ปีนี้ เจอF55 ลดใบหน้า เหลือ 44มม. เอาปาก 2 ชั้นออก ตากกติกา เป๊ะ....แล้วเจอกันนะ 05-06 ทั้งหลาย

28. < HANUMARN >

9,406
    4
    0
    +++ UP +++

ตามมาเชียร์คับพี่ :D

29. aj anucha

948
    1
    0
    แล้วทำไมถึงต้องจำกัดขนาดใบเล็กขนาดนั้นด้วยนะ.....
    ดัดแปลง f55v แบบนั้นแล้ว เอา 05 มาใส่ไม่ดีกว่าหรอครับ หรืออย่างไง?? แถลงไขหน่อยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้