วิ่ง 90+ แล้ว...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย maxturbo, 2 ตุลาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. maxturbo

maxturbo New Member Member

61
    0
    0
    สวัสดีครับ ผมพึ่งมีโอกาศได้ขับ 90-100 KM/H อ่า

แล้วพวงมาลัยสั่นยังกะเจ้าเข้าเลยอ่ะ

ไม่ทราบว่าปกติมะ

หลังจากได้ขับมา 3เดือน ปกติ 80 พอดี ตลอด

555+

2. romkloa

romkloa New Member Member

623
    2
    0
    ไปถ่วงล้อคู่หน้าครับ น่าจะหาย สงสัยตะกั่วหลุด :)

3. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    ถูกกกกกกกกกกกต้องนะคร้าบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบ
    ถ่วงล้อใหม่ก็หายครับ ฟันธง

4. payayam

payayam New Member Member

702
    13
    0
    ผมก้อว่า ตะกัว อาจหลุด เจอน้ำขังลุยน้ำแรงดันน้ำอาจทำให้หลุดได้ คับ ตามคุณดิว เลยคับ

5. มานกะลัง........จาบินอ่ะครับ.......ไม่มีไรหรอก.......

6. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    ดีนะที่ไม่มีปีกแบบพี่หนุ่มอ่ะ555

7. killerman_47

killerman_47 New Member Member

412
    2
    0
    ถูกต้องครับ..........
    เช็คศูนย์ถ่วงล้อหายครับ
    เช็คยางด้วยนะครับว่าบวมไหม

8. slimant

slimant New Member Moderator

1,271
    4
    0
    หายแล้วมาตอบด้วยนะครับ

:)

9. ถ่วงล้อ แล้วจับลงหม้อ ถ่วงน้ำด้วยเลยพี่ จะได้หาย....เอิ้ก (ล้อเล่น นะค่ะ)

10. BOSSAPP

BOSSAPP New Member Member

179
    1
    0
    ขอยืนยันอีกคนครับว่าต้องตั้งศูนย์ถ่วงล้อใหม่ อาการเดียวกันเลย สั่นเป็นเจ้าเข้า เพราะไปเปลี่ยนแรคมา ช่างมันไม่ตั้งศูนย์ให้ อาการนั้นเลยครับ พอตั้งศูนย์ถ่วงล้อใหม่ ก็หายเป็นปรกติครับผม

11. BOSSAPP

BOSSAPP New Member Member

179
    1
    0

คนสวยช่างกล้าเล่นเนอะ แต่คนน่ารักทำอะไรก็ไม่ผิด คริคริ

12. didomon

didomon New Member Member

2,380
    2
    0
    ถ่วงตะกั่วดู แล้วเช็คด้วยว่าล้อดุ้ง-เบี้ยวหรือป่าวนะครับ

13. Kc1.6SLX

Kc1.6SLX New Member Member

520
    2
    0
    เช็คล้อว่าดุ่งไหมถ่วงล้อให้ดีถ่วงทั้ง4ล้อเลย

14. denny

denny New Member Member

224
    2
    0
    ^
    ^
    ^
    ตาม ข้างบน เลยครับ

15. Crazy_m

Crazy_m New Member Member

93
    0
    0
    ไม่กล้าขับเกิน 120 ขับเกิน 100 แล้วพวกมาลัยมันเริ่มเบ๊าเบา กลัวบินได้ อิอิ

รถมันเบาๆ โล่งๆ ไงไม่รู้

ไม่รู้ปกติป่าว

16. singcoohteam

5,303
    108
    0
    ไปทำมายังเอ่ย
    เข้ามาบอกด้วยว่าเป็นเพราะอะไร
    จะได้เป็นแนวทางต่อไป

---------- Post added at 21:42:21 ---------- Previous post was at 21:41:33 ----------

ไปทำมายังเอ่ย
    เข้ามาบอกด้วยว่าเป็นเพราะอะไร
    จะได้เป็นแนวทางต่อไป

17. maxturbo

61
    0
    0
    ล้อดุ้ง แล้วงับ แม็กซ์แตกด้วย

ฮ่า พึ่งเอาไปทะเลาะกับ ฟุบาต มา

ยางก็ ปี 06 นู้นๆ

พ่อบอก ขับไม่เร็วใช้ได้ แต่ 80+ อิอิ

กลัวยางแตกมากๆ ฮ่าๆ

รอเปลี่ยนแม็กซ์ + ยาง ที่เดียว สั่นช่างมัน ก๊ากๆ

18. romkloa

romkloa New Member Member

623
    2
    0

รออีกนานรึป่าว..ถ้านาน... ควรจะหาล้อที่สภาพดีๆมาถ่วงแล้วใส่ไว้ล้อคู่หน้า ก่อนดีกว่าครับ

ถ้าปล่อยให้สั่นนานๆจะพาช่วงล่างอย่างอื่นเสียหายได้นะครับ :)

19. maxturbo

61
    0
    0
  20. singcoohteam

5,303
    108
    0
    ถูกต้องตามพี่ต้นเลยคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้