ขอคำแนะนำหน่อยจิ อยากจะไปติดแก๊สแล้วค่ะ

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย Hello_party, 17 ตุลาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Hello_party

Hello_party New Member Member

220
    1
    0
    ถามผู้รู้หน่อย
    อยากจะติดแก๊สแล้ว แต่มะรู้ว่าจะเป็น ngv หรือ lpg ดี
    เที่ยวเผื่อหนุกๆนะ ของฝากด้วยน๊า อย่าลืมๆๆๆๆ
    ^^

2. max eg

max eg New Member Member

284
    6
    0
    กอล์ฟเองครับ พอดีอยู่กับแม๊คที่หัวหิน ใช้คอมมันตอบ
    ความเห็นส่วนตัว เชียร์ LPG หัวฉีดเพราะใช้อยู่ ประหยัดมาก ส่วนที่ต้องระวัง
    ในระยะยาวก็เป็นวาว์ลสึกมากกว่าปกติ แต่คุ้มแสนคุ้ม ถ้าใช้รถเยอะๆนะครับ
    NGV ไม่ค่อยแนะนำเพราะถังใหญ่และแรงดันในถังมากกว่า LPG

3. joiceSi

joiceSi New Member Member

816
    9
    0
    ถ้าผมถามพี่กอล์ฟจะไวอย่างนี้ป่าวหว่า อิอิ
    ซื้อหนมมาฝากผมด้วยนะพี่กอล์ฟ

Joice++Jum

4. pOr [Si]

pOr [Si] New Member Member

804
    13
    0
    ผมก็ใช้ LPG อยู่ ก็โอเคนะครับ หาที่เติมง่ายด้วย

5. Hello_party

220
    1
    0
    ใครเข้ามาอ่านและตอนนี้เที่ยวหัวหินอยู่ก้อรับผิดชอบด้วย
    (ของฝากๆๆๆ) อิๆๆๆๆ

6. Charrotte

Charrotte New Member Member

794
    11
    0
    สั่งของฝาก ออนไลน์กันแบบนี่เลย ฮะๆ

7. TonGGy

TonGGy New Member Member

298
    3
    0
    เข้ามาอ่านหลังกลับจากหัวหิน อิ อิ อิ
    มันเลยของฝาก ไปไกลแล้วววววว

จาบอกว่า ติด LPG ดีกว่าคับ ที่บ้านตงมี Volvo วางเจอีกคันก็ ติด LPG คับ
    พอช่วงแก๊ซหมด ก้เอาถังที่แม่ทำกับข้าวมาใส่แทน ล้อเล่นนะครับ อิ อิ อิ

เอาเปงว่า ชั่วโมงนี้ LPG ดีกว่าคับ NGV หาที่เติมยาก แล้วเติมแต่ละทีนานอ่ะคับ

จิงๆ เครื่องเดิมๆ D16Y8 ก็ประหยัดพอตัวนะครับ ถ้าเครื่องสมบูรณ์ๆ

---------- Post added at 12:53:48 ---------- Previous post was at 12:53:29 ----------

เข้ามาอ่านหลังกลับจากหัวหิน อิ อิ อิ
    มันเลยของฝาก ไปไกลแล้วววววว

จาบอกว่า ติด LPG ดีกว่าคับ ที่บ้านตงมี Volvo วางเจอีกคันก็ ติด LPG คับ
    พอช่วงแก๊ซหมด ก้เอาถังที่แม่ทำกับข้าวมาใส่แทน ล้อเล่นนะครับ อิ อิ อิ

เอาเปงว่า ชั่วโมงนี้ LPG ดีกว่าคับ NGV หาที่เติมยาก แล้วเติมแต่ละทีนานอ่ะคับ

จิงๆ เครื่องเดิมๆ D16Y8 ก็ประหยัดพอตัวนะครับ ถ้าเครื่องสมบูรณ์ๆ

8. ann6323

ann6323 New Member Member

97
    1
    0
    เครื่องเก่าลาโลกตามถังไปแล้วคะ

9. OM MUGEN

OM MUGEN New Member Moderator

1,768
    8
    0
    ถ้าใช้รถเยอะก็ LPG อ่ะครับ แต่ถ้าใช้ไม่เยอะมากก็น้ำมันเหอะครับลองหาจุดคุ้มทุนดู

10. Hello_party

220
    1
    0
    ขอบคุณทุกคนเลย ยังสองจิตสองใจอยุ่
    กัวเครื่องสึกเหมือนกันค่ะ

มิตติ้งหน้าเจอกานนะคะ

11. bestza

bestza New Member Member

2,475
    13
    0
    ติด LPG เรยเจ๊ๆ ประหยัดๆๆ ธุรกิจน้ำหอมได้รวยๆๆ

เกี่ยวมั้ยๆ

อยากได้น้ำหอมแย้วๆๆๆๆๆๆๆๆ.-.-

12. coupe4wd

coupe4wd New Member Member

872
    18
    0
    แนะนำใช้ LPG หัวฉีดครับ ใช้มาปีกว่าๆแระ ไม่มีปัญหาไร

ตอนนี้เริ่มมีการใช้ ก๊าซไฮโดรเจนร่วมกับน้ำมันออกมาแล้ว เห็นว่าประหยัดขึ้น 40-50%
    ว่าจะเอามาลองใช้ดูเหมือนกัน ชุดนึงหมื่นกว่าบาทเอง
    http://www.water4gas-th.com/product.detail_488733_th_2364298

ว่าแต่ น้ำมัน+LPG+ก๊าซไฮโดรเจน = ระเบิดไฮโดรเจนรึปล่าวหว่า :D

13. knifez

knifez Member Member

126
    0
    16
    แนะนำ lpg ครับ
    ถังโดนัท 48 ลิตร จะพอดีกับยางอะไหล่เลยครับ
    ถ้าถังปกติ ก็ 58 ลิตรครับ

สายไฟกล่องแกสเดิน ผ่านช่อง ปั้มครัช ฝั่งคนขับ ลอดสายไฟง่ายมากๆ(ถ้ารถเกียร์ออโต้)
    ฝั่งคนนั่ง ผ่านช่องเล็ก อยู่ข้างบน ช่องเทน้ำแอร์ทิ้ง ดันฝายางออก ลอดสายไฟยากนิดหน่อย (ของผมลอดฝั่งนี้ เพราะ เกียร์ธรรมดา หัวฉีด ag สายไฟ ลอดผ่านได้ทุกเส่นครับ แต่ลำบากหน่อยของผม)
    แนะนำเพราะไม่อยากไปเจาะช่องสายไฟ ของเดิมๆ รถ

14. knifez

knifez Member Member

126
    0
    16
    แนะนำ lpg ครับ
    ถังโดนัท 48 ลิตร จะพอดีกับยางอะไหล่เลยครับ
    ถ้าถังปกติ ก็ 58 ลิตรครับ

สายไฟกล่องแกสเดิน ผ่านช่อง ปั้มครัช ฝั่งคนขับ ลอดสายไฟง่ายมากๆ(ถ้ารถเกียร์ออโต้)
    ฝั่งคนนั่ง ผ่านช่องเล็ก อยู่ข้างบน ช่องเทน้ำแอร์ทิ้ง ดันฝายางออก ลอดสายไฟยากนิดหน่อย (ของผมลอดฝั่งนี้ เพราะ เกียร์ธรรมดา หัวฉีด ag สายไฟ ลอดผ่านได้ทุกเส่นครับ แต่ลำบากหน่อยของผม)
    แนะนำเพราะไม่อยากไปเจาะช่องสายไฟ ของเดิมๆ รถ

15. Hello_party

220
    1
    0
    แต่ละวิธีค่าใช้จ่ายประมาณเท่าไหร่และ ติดตั้งได้ที่ไหนคะ
    นุ้ยอยู่โชคชัย 4 ค่ะ

16. Charrotte

Charrotte New Member Member

794
    11
    0
    เรื่องร้าน ผมว่าหาที่ใกล้ที่สุด แระน่าเชื่อถือที่สุดดีกว่าครับ เพราะใช้แก๊ซมันต้องดูแล มากกว่าเดิมอีกขั้นเลยหละ

ก่อนติดแก๊ซก็ แก้ไขซ่อมแซมให้รถอยู่ในสภาพที่สมบูรณ์ก่อนนะครับ พอไปติดจะได้รู้ว่า อาการที่เพิ่มมา มาเพราะปัญหาจากการติดตั้งแก๊ซ จะได้แก้กันตรงจุด ครับ

เรื่องขอคําปรึกษา ผมว่าติดต่อท่านนี้ดีกว่า knozilla (thaiagclub) http://www.thaiagclub.com/home/index.php

08-99299911 ที่แน่ะนําก็เพราะ พี่เค้าเป็นอาสา ของชมรม AG(ยี่ห้อของหัวฉีดนะครับ) ความรุ้เค้าแน่นมาก แถมยังเป็นอาสาช่วยเหลือ ช่วยจูน แระแก้ปัญหาต่างๆ ด้วยครับ ผมว่าอยากถามอะไรลองโทรถามพี่เค้าดู

บ้านเค้าอยู่แถวเกษตร นวมิน ด้วย น่าจะช่วยอะไรคุณได้เยอะเลย :)

17. OM MUGEN

OM MUGEN New Member Moderator

1,768
    8
    0
    ถ้าใช้งานเยอะๆ แนะนำให้ติดหัวฉีดเลยนะครับพี่นุ้ย เพราะ เครื่องฮอนด้า มันมี Vtec พอ tec เปิดแล้วหม้อต้มมานจะฉีดมาไม่พอทำให้ลูกสึกง่ายอ่ะ ต้องดูและเยอะๆหน่อยนะครับไม่งั้นพังเร็วกว่าที่คาดเยอะเลยนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้