:+: ผมควรจะดำเนินการต่อไปยังไงดีครับ :+:

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย JZA8O-CLuB, 20 ตุลาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. JZA8O-CLuB

JZA8O-CLuB New Member Member

47
    0
    0
    เมื่อวานนี้ 19 ตุลาคม เวลาประมาณ 14.15 น. ผมได้ขับรถเลี้ยวซ้ายแยกลำสาลีจะมุ่งหน้าไปทางรามคำแหง พอถึงจุดยูเทิร์นใต้สะพาน ได้มีรถกระบะแบบมีตู้รถส่งของ ได้เลี้ยวยูเทิร์นอย่างรวดเร็วตัดหน้ารถผม ผมจึงได้ดิฟไฟไปทีนึง แล้วผมก้อขับรถออกเลนขวาเพื่อจะแซงรถเลนกลาง แต่รถส่งของคันนั้นได้แซงซ้ายเหมือนกัน พอผมตบไฟเข้าเลนกลาง รถส่งของคันนั้นก้อได้เข้ามาเลนกลางเหมือนกัน เหมือนจะพยายามกันไม่ให้ผมเข้าได้ ผมจึงเข้าเลนขวาเหมือนเดิม แต่ไม่แค่นั้น รถส่งของได้ขับมาเบียดรถผมจนกระจกข้างซ้ายพับ และเบียดจนรถผมชิดเกาะกลางถนน ผมจึงจอด คนขับรถส่งของลงมาเดินตรงมาหาผม ผมจึงเปิดประตูจะลงไปคุยว่าจะเรียกประกัน แต่เค้าเดินตรงมากระชากประตูรถผมจนไปกระแทกกับเกาะกลางถนนจนบุบ ผมก็พยายามปิดประตู เค้าได้เอื้อมมือเข้ามาต่อยหัวผมไปทีหนึ่ง และท้าให้ลงไปต่อยกับเค้า น้องผู้หญิงที่นั่งไปด้วยกันกับผมเค้าก็ยัวะ เค้าก้อโวยวาย คนขับรถส่งของก็ได้ท้าทายน้องผู้หญิงว่าให้ลงมาต่อยกับเค้า เค้ายืนชี้หน้าด่ากลางถนนนานมาก ทั้งท้าต่อย ทั้งด่าว่ารู้ไหม เค้าเป็นใคร เค้าใหญ่ เค้าไม่กลัวใคร น้องที่มากับผมเค้าก็จะลงไป แต่ผมห้ามไว้ว่าอย่าลงไปแลกกับพวกนี้เลย มันไม่คุ้ม สักพักเค้าก้อรีบขึ้นรถแล้วขับออกไปอย่างรวดเร็ว ผมเลยบอกน้องคนนั้นให้จดป้ายทะเบียนไว้ แล้วได้ไปแจ้งความตอนค่ำหลังเลิกงาน
    ตำรวจทำได้แค่รับแจ้งความ และค้นหาชื่อบริษัทจากทะเบียนรถ และทางตำรวจบอกว่าจะเรียกทางฝั่งโน้นมาให้การด้วย ผมจึงถามว่าถ้าทางนั้นไม่ยอมรับล่ะ จะทำยังไง ทางตำรวจบอกว่าถ้ายังนั้นต้องไปว่ากันในชั้นศาล อย่างนี้ผมต้องทำยังไงดีครับ รอทางคุณตำรวจจัดการให้ หรือดำเนินการยังไงดีครับ
    ปล. พอดีเล่าไม่ค่อยเก่งนะครับ อาจอ่านแล้วสับสนบ้าง ขอโทษนะครับ
    ขอบคุณครับ

2. Godz_jr

Godz_jr New Member Member

523
    25
    0
    แม่งเลวครับ ท้าต่อยกระทั่งกะผู้หญิง ใหย่มาจากไหนไม่สำคัญหรอกครับยังไงก็ไม่มีใครใหญ่กว่าโลง อย่างนี้ต้องเอาเรื่องให้ถึงที่สุดครับ เรื่องที่คุณโดนต่อยผมแนะนำให้ไปหาหมอตามคลีนิคก่อนเลยครับให้เค้าออกใบรับรองแพทย์ให้ก็ได้ว่ามีรอยฟกช้ำจากการโดนทำร้ายเก็บหลักฐานไว้เผื่อได้ใช้ครับ อย่างน้อยก็น่าจะผิดเรื่องทำร้ายร่างกายได้มั่งล่ะ แล้วยังทำลายทรัพย์สิน(รถที่มันเฉี่ยว)ได้อีก

3. golfcef

golfcef New Member Member

229
    25
    0
    ก้ลำบากนิดครับ ต้องหาหลักฐานมาให้ได้ แถวนั้นมีร้านค้าหรือแม่ค้าที่พอจะเห้นเหตุการณ์หรือเปล่า
    หรือมีอะไรที่พอจะเป้นหลักซานได้ อ้อ มันเบียดต้องมีสีรถหรือรอยถลอกบ้างหล่ะ น่าจะถ่ายรูปไว้ด้วยนะเนี่ย

4. ARTO940

ARTO940 New Member Member

372
    37
    0
    ก็เพราะแบบนี้แหละคับ...ผมถึงต้องพกอะไรไว้ป้องกันตัวบ้าง

ผมว่าพึ่งพาตำรวจยากคับสมัยนี้
    ต้องพึ่งตัวเองไว้ก่อน

5. evolutionlab

evolutionlab New Member VIP

1,013
    41
    0
    เก่งนัก กับเด็ก สตรี คนชรา และหมาป่วย

6. pom-wish

pom-wish New Member VIP

374
    6
    0
    มีเลขทะเบียนหรือเปล่าครับโพสมาเลยครับ

7. numodlove

numodlove New Member VIP

1,408
    44
    0
    แม่งงามไส้จริงๆ

8. อืมห์........เริ่มยังไงดีล่ะ

เบื้องต้นเลย

1.คุณไม่ควรออก(ไม่ว่าจะย้ายรถ/หรือวิ่งตาม)จากจุดเกิดเหตุอย่างเด็ดขาด....เมื่อแน่ใจแล้วว่าเป็นฝ่ายถูกเรียกประกัน+เรียกตำรวจ

อย่างน้อยภาพหลักฐานอันน้อยนิดก้อยังอยู่ในมือตำรวจและประกัน(เผื่อเคลมได้สำหรับชั้น 3 )

2.เรื่องทะเลาะวิวาทไม่รู้นะคับแต่ถ้าเป็นผมๆไม่โดนฝ่ายเดียวแน่นอนที่เหลือค่อยว่ากัน.....แต่ถ้าเจอคนที่มีปืนก้อฉุกคิดนิดนึงละกัน

3.ส่วนข้อหาที่เค้าจะได้รับก้อพอสมควร(ไม่ค่อยแม่นซะด้วย)

-ขับรถโดยประมาทเป็นเหตุให้ผู้อื่นเสียทรัพย์
    -ทำร้ายร่างกาย
    -ชนแล้วหนี
    -ข่มขู่
    -ทำลายทรัพย์สิน

2 อันหลังนี่คือถ้าว่ากันถึงชั้นศาลนะคับ
    -แจ้งข้อหาหนักอย่างพยายามฆ่าคุณก้อทำได้เชื่อมั๊ย???
    -แม้กระทั่งขอร้องให้ศาลส่งตรวจสอบสภาพจิตใจว่าบุคคลนี้ไม่มีความสามารถในการขับขี่ยานพาหนะ
    เพราะมีสภาพจิตที่บันดาลโทษะรุนแรงและอาจเป็นอันตรายต่อสาธารณะ.......

ส่วนการชำระ / ปรับ /ค่าเสียหาย ก้อตามจริงแต่ถ้าคุณจะเรียกร้องเพิ่มในชั้นศาลก้อสามารถเรียกส่วนเพิ่มได้อีกเหมือนกัน

ลองปรึกษาตำรวจ+ทนายดูถ้าจะฟ้องกันจนถึงที่สุดนะคับ แต่ส่วนใหญ่ก้อจะจบง่ายเพราะไม่มีใครยอมเสียเวลาไปศาลบ่อยๆหรอกคับ

โชคดีคับ.....อ้อถ้าจะสืบพยานปากแรกคือคนที่นั่งมาข้างๆคุณอ่ะคับ

ส่วนพ่อค้าแม่ขายละแวกนั้นถ้าเค้าใจดีก้อจะยอมเป็นพยานให้ได้(แต่ส่วนใหญ่ที่เจอชอบบอกว่าจำไม่ได้เพราะเสียเวลาหากิน

แต่พอเห็นสีม่วงๆเทา......ความจำจะกลับมาทันที )

สู้ต่อไป

9. boy2L

boy2L New Member Member

444
    13
    0
    อย่าไปยอมมันคับ ต้องเอาเรื่องให้ถึงที่สุด เป็นผมปืนยัดปากมันไปแล้ว

10. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    เก่งจริงๆ ทำได้แม้กระทั่งท้าชกกับผู้หญิง

11. mink_b16

mink_b16 New Member Member

45
    1
    0
    คือเคยเจอกรณีคล้ายๆกันนี้นะคะ ขอแค่มีพยานในรถ ทะเบียนรถ แล้วก็เข้าสน.ไปบ่อยๆให้ตามมาให้เร็วที่สุดเพราะจะต้องเอารถไปพิสูจน์ร่องรอยที่จราจรกลาง ทิ้งไว้นานก็จะพูดกันยาก อยู่ที่ สน.คะ ว่าเค้าจะช่วยตามให้เรามั้ย เพราะ ถ้ามีทะเบียน สีรถรายละเอียดตรงสน.โทรเรียกมาได้เลยจริงๆคะ เข้าสน.ไปเร่งเรื่องบ่อยๆคะ นี่+ทำร้ายร่างกาย ชนแล้วหนีด้วย ละเมิดทรัพย์ด้วย สน.ควรจะต้องช่วยเรามากกว่านี้นะคะ สู้ๆคะ อย่าปล่อยให้คนชั่วๆมาทำร้ายเราฝ่ายเดียว

12. BANK_NOZZLE

BANK_NOZZLE New Member Member

204
    4
    0
    พกอะไรไว้ในรถบ้างก้อดีนะคัฟ เผื่อฉุกเฉิน....

รถผมพกไม้กอล์ฟ (ไม่ใช่คนเล่นกอล์ฟนะคัฟ แต่หัวพัตมันแข็งมากโดนทีอาจเจ็บหนักกว่าปูด)

มากกว่าไม้กอล์ฟก้อมีซุกๆไว้

13. markruk

markruk New Member VIP

1,028
    52
    0
    แบบนี้มันน่าเจอคนจริงซักตั้ง มันอาจจะโดนเป่าตายห่าไปแล้วครับลงมาห้าวแบบนี้ เก่งจริงๆ

14. [JoD_Accord]

[JoD_Accord] Well-Known Member VIP Member

1,912
    62
    48
    อย่างนี้หาพรรคพวกไปดักเลยครับ เลวได้อีก

15. BirD_EG

BirD_EG New Member Member

59
    0
    0
    มันใหญ่มาจากไหนว่ะ..

.มีไรติดรถไวบ้างก็ดีน่ะคับ ป้องกันตัวคับ

16. Mong-Silvia

Mong-Silvia Member VIP

858
    13
    18
    บอกทะเบียน มาประนามเลยคับ

เด๋วเจ้าของรถมันทนไม่ไหว (หรือเจ้าของบริษัท) ก็เผยตัวออกมาเอง

ด้วยเสียงประนามของพวกเราคับ

17. กานต์

กานต์ New Member VIP

1,813
    13
    0
    บ้านเมืองมีขื่อ มีแปร เอาเรื่องมันให้ถึงที่สุดครับ อย่าไปยอมมัน

18. innocent

innocent New Member Member

514
    73
    0
    สถุนจิงๆครับ อย่าที่ข้างบนว่ากันอะครับ ต้องพกอะไรป้องกันตัวไว้ด้วย ตำรวจช่วยไรไม่ได้หรอกสมัยนี้เซ็งจิงๆ

19. lording1

lording1 New Member Member

1,130
    54
    0
    บอก ทะเบียน กับ ลักษณะ คนที่ต่อย สิคับ

20. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    ศาลเตี้ย.. เท่านั้นครับ :D

21. Peachey

Peachey Active Member Member

386
    28
    28
    เลวจริง เจ๋งมาก งี้มันน่าจะโดน

22. จะชอบเจออะไรแบบนี้ตอนไปกับญาติผู้ใหญ่ประจำ . .

อันไหนพออดทนได้ก็อดทนไปก่อนคับ เรื่องพวกนี้ท้ายที่สุดแล้วผลลัพธ์ก็เป็น ลบ ทั้งนั้น

เสียเวลา ดีไม่ดี อาจเสียอนาคตไปเลยก็ได้คับ

---------- Post added at 21:59:29 ---------- Previous post was at 21:59:04 ----------

จะชอบเจออะไรแบบนี้ตอนไปกับญาติผู้ใหญ่ประจำ . .

อันไหนพออดทนได้ก็อดทนไปก่อนคับ เรื่องพวกนี้ท้ายที่สุดแล้วผลลัพธ์ก็เป็น ลบ ทั้งนั้น

เสียเวลา ดีไม่ดี อาจเสียอนาคตไปเลยก็ได้คับ

23. lancerck4

lancerck4 Well-Known Member Member

2,280
    52
    48
    เจอนักเลงซะงั้น

24. ~ตูดเด็ง~

~ตูดเด็ง~ New Member Member

26
    0
    0
    เชื่อผมเหอะครับ ผมเคยเจอเหตุการ์ณ คล้ายๆแบบนี้ สิ่งหนึ่งที่สอนผมคือการปล่อยวาง ใครทำอะไรไว้มันก็ได้อย่างนั้นเวรกรรมมันตามทัน คุณคิดถูกแล้วครับที่ไม่ลงไปแลก เพราะมันไม่คุ้มเอาเสียเลย เราหนีไม่ได้แปลว่าเราเป้นผู้แพ้ครับ ^ ^ เด๊๋ยวเวรกรรมเค้าก็จัดให้เอง เชื่อผม

25. bern_drangkab

bern_drangkab New Member Member

535
    8
    0
    เจอบ่อยเลยคับ กับรถส่งของ บางคัน บางบริษัท มันคิดว่าไม่ใช่รถมัน มันจะขับยังไงก็ได้

ลองเป็นเจ้าของรถแบบ เราๆดูดิ รถใคร ใครก็รัก......จัดยาวๆเลยคับ ตร. ช่วยไม่ได้ ก็เล่นเองเลย เจอที่ไหนเผาไปเลยคับ

26. ดิ้ล Daytona

ดิ้ล Daytona New Member VIP

4,806
    129
    0
    ตามใจเจอเลยคราบ

27. TeY_RMuTi

TeY_RMuTi New Member Member

1,955
    56
    0
    เลวจิงๆ....เถื่อนมากๆๆ

28. MasTer Of JOLT SPORT.

MasTer Of JOLT SPORT. New Member Member

1,640
    38
    0
    คนแบบนี้ไม่เจอของจริงไม่สำนึก
    เป็นกำลังใจให้ เจ้าของกระทู้ครับ ครับ

29. KiTNa MTC

KiTNa MTC New Member Moderator Privilege

6,996
    10
    0
    แมร่ง สุภาพบุรุษว่ะ ท้าผู้หญิงต่อย

30. GTR.

GTR. New Member Member

1,328
    28
    0
    กับรถพวกนี้ ปล่อยวางจะดีที่สุด เต็มที่ เอาอย่างเหี้ยๆ มันต่อย ทำร้าย หรือมากกว่านั้น เต็มที่กลับไปที่ทำงาน ลาออก หนีไปที่อื่น แค่นี้ก็ตามตัวยากแล้ว พวกนี้ หายตัวเก่ง พอมีเรื่องขึ้นโรง ขึ้นศาล ก็เข้ากลีบเมฆ

สำหรับ รถพวกนี้ คนพวกนี้ แนะนำอย่างเดียว ปล่อยวาง อย่าไปมีเรื่องกับมัน ยังไงๆ ร้อยทั้งร้อย แรงเราก็สู้มันไม่ได้หรอก เรา ถือเอกสาร พวกนี้แบกของเป็นลังๆนะครับ (ไม่ได้ดูถูกนะแต่เปรียบเทียบให้ฟัง)

เลี่ยงได้เลี่ยง ปล่อยได้ปล่อย แต่ถ้ามีช่อง วางมิดแม่งเลย ยิ่งพวก 4 ล้อกลางนะ อดตั้มเดียว คารถครับ พวงมาลัยยัดซอกคอคนขับเต็มๆ ..........

:D:D:D:D:D:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้