รบกวนเรื่อง ke70 กับ แพท้าย Skyline

การสนทนาใน 'KE Racing Club' เริ่มโดย Peerarat thaingamsin, 20 ตุลาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Peerarat thaingamsin

Peerarat thaingamsin New Member Member

38
    0
    0
    :cool:
    พอดี จะมี เพื่อนขายแพท้าย skyline ให้ในราคาถูก

-มันจะใส่กับ ke70 ได้มั๊ยครับ
    -แล้วมันจะเสถียร รึป่าว...

2. Peerarat thaingamsin

Peerarat thaingamsin New Member Member

38
    0
    0
  3. ton_AFTER SHOCK

ton_AFTER SHOCK Well-Known Member Member

306
    312
    63
    ขอตอบสักหน่อยแล้วกันนะครับ มิติคงใกล้เคียงกัน
    ผมเคยแปลงใส่ดัสสัน510เพลาลอยคันนั้นได้มาดันเป็นแหนบ แต่ผมเอาแพท้าย200ยกใส่ใหม่หมด
    ขอบอกว่าแก้กระจายทุกจุดแต่ใส่แล้วโอเค แถมมีเสียวๆกลัวหลุดนิดๆ
    แล้วล้อก็จะล้นออกมานอกรถแบบอลังการแถมต้องเสียตังทำโป่งอีก
    ดังในรูปลังเกตุที่ล้อหลังครับ:D:D:D:D

4. Fluid

Fluid New Member VIP

1,214
    57
    0
    เท่าที่จำได้ Ke70 กับ Ta22 น่าจะเหมือนกันนะครับ

ผมทำใส่ Ta22 ไป แบบว่าดุมก็ยื่นออกมาพอดีกับซุ้มเดิมๆเลยครับ ดังนั้นล้อหลังต้องมาใส่พวกล้อขับหน้า ถ้าจะไม่อยากให้ยื่น

หรือหาโป่งเย็บมาใส่เพิ่ม ก็หาล้อขับหลังมาใส่ได้ครับ

ดูจาก หน้านี้ก็ได้นะครับ

http://racingweb.net/forums/showthread.php?t=461913

แพใส่แล้วจะเป็นแบบนี้ครับ

และดูล้อว่าเป็นอย่างไรเมื่อเทียบกับตัวถังนะครับ เข้าใจว่า Ke70 น่าจะใกล้เคียงกันนะครับ

5. okenarak

okenarak New Member Member

245
    2
    0
    อยู่ที่ช่าง ครับ

6. Peerarat thaingamsin

38
    0
    0
    up 31/10/09

ขอบคุณ ครับบบ...

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้