ระหว่างโช้คแต่ง กับ โช้คเดิมกับสปริงโหลดอันไหนน่าจะใช้งานดีกว่ากันครับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Nowbassist, 21 ตุลาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Nowbassist

Nowbassist New Member Member

296
    3
    0
    คือตอนนี้ผมใช้โช้คกาเบรีลกับสปริงโหลดH&R อยู่ครับ ต้องอัดน้ำมันถึงจะใช้ได้ เลยอยากทราบว่า โช้คแต่งที่มาพร้อมสปริง แบบปรับเกลียวไม่ได้ เช่นพวกGab, TANABE อะไรพวกนั้น จะใช้งานได้เหนียว แน่น หนึบกว่า โช้คกาเบรียลอัดน้ำมันบวกสปริงโหลดH&Rไหมครับ

ขอบคุณครับ

2. sayon

sayon Member Member

607
    11
    18
    รอผู้รู้มาตอบคับ...ผมมาเก็บข้อมูล...

3. jaturong03

jaturong03 Well-Known Member Member

2,084
    91
    48
    ผมมาเก็บข้อมูลเหมือนกันครับผม

4. green nv #032

green nv #032 New Member VIP

2,789
    89
    0
    upไป

ไม่เคยสัมผัสเลยตอบไม่ได้ ไม่อยากเดา ของผมนี่แค่ของเดิมอัดตัดแต่ง...:D

5. apichan

apichan New Member Member

405
    4
    0
    ดีกว่าแน่นอนครับเพราะมาจากโรงงานของโช้คยี่ห้อนั้นๆ ไม่ใช่มาอัดน้ำมันตามร้านเอาเอง ปริมาตรของน้ำมันที่ใส่เข้าไปใหม่ก็ไม่รู้ว่าจะเท่ากันทั้งสองข้างหรือเปล่าเพราะไม่ได้ชั่งตวงจากเครื่องมือวัด แล้วก็เบอร์น้ำมันจะเหมาะสมกับสปริงโหลดที่ใส่ลงไปหรือเปล่า ส่วนความทนทานนั้นโช้คอัดน้ำมันส่วนใหญ่ใช้ไม่นานก็มักมีอาการรั่วซึม

6. Nowbassist

296
    3
    0
    แล้วโช้คแต่งถ้ามันสูงไป ต้องทำอย่างไรครับ เห็นมันไม่มีสตรัทมาด้วย

ขอบคุณครับ

7. Nowbassist

296
    3
    0
    แล้วโช้คแต่งถ้ามันสูงไป ต้องทำอย่างไรครับ เห็นมันไม่มีสตรัทมาด้วย

ขอบคุณครับ

8. apichan

apichan New Member Member

405
    4
    0
    หาเลือกโช้คที่มันเป็นสตรัทปรับเกลียวมาพร้อมด้วยเลยดีกว่าครับ จะได้ปรับสูงต่ำได้ตามใจ แต่ส่วนใหญ่แล้วโช้คแต่งของ nissan จะขาย 4 ต้นไม่แยกขายเฉพาะคู่หน้า เลยทำให้ nv เรามีปัญหาหน่อยเพราะใช้ได้แค่คู่หน้าไม่งั้นต้องใช้วิธีผมคือตัดใจซื้อมาหมดสี่ต้น แล้วเอาสองต้นหลังไปปล่อยขาย

9. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    ใช้สตรัทปรับเกลียวคู่หน้าเอาไปอัดน้ำมันใหม่ใช้ได้ประมาณปีกว่าๆครับ อัดได้หลายครั้งครับ ถ้าขับไม่โหดเกินไปนะครับ
    ส่วนของเดิมติดรถน่าจะใช้ได้แค่ ครั้งหรือสองครั้งเนี่ยแหละ
    ส่วนสปริงมีหลายไซด์แล้วแต่เราจะเอาสูงหรือต่ำ

10. Nowbassist

296
    3
    0
  11. เปา4G

เปา4G New Member Member

293
    7
    0
    ความรู้ ดี ครับ....

12. tae_nissannv

tae_nissannv New Member Member

677
    37
    0
    อยากเปลี่ยนอยู่ แต่ไม่มีเงินเปลี่ยนเป็นโช๊คแต่งครับ
    ใช้ตัด ต่อ แต่ง ของเดิม ไปก่อน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้