รถเดิมๆจะติดเกจ์วัด สัก 3 ตัว เอาอะไรดีครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย Pikba, 20 ตุลาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Pikba

Pikba New Member Member

258
    1
    0
    รถเดิมๆจะติดเกจ์วัด สัก 3 ตัว เอาอะไรดีครับ

เอาที่มันมีประโยชน์อะครับ....(มีสักนิดก็ยังดีครับ)

พอดีอยากติดไว้หน้ารถบ้างจะได้แหล่มๆ..

ของ EFI นี่พอใช้ได้ไหมครับ (งบน้อยฮะ)

2. EK_limited

EK_limited New Member Member

890
    156
    0
    OIL PRESS , OIL TEMP , WATER TEMP

3. NT.SHOP

NT.SHOP New Member Member

523
    1
    0
    ของผมก็ติดอยู่ ครับ VACAM, WATER TEMP, VOLTE ครับ 3 ตัวกะลังพอดีเลย อิอิ

4. korn8rew

korn8rew New Member Member

546
    9
    0
    สามตัวนี้มีประโยด

5. aumEK2000

aumEK2000 New Member Member

111
    0
    0
    แล้วไอ้ 3 ตัวที่ว่ามันราคาเท่าไรครับ เป็นของอะไรครับ
    (ขอเป็นของระดับกลางๆ งบน้อย) :D

6. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    oil press oil temp water temp อีกเสียงครับ

7. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    Oil press
    Fuel Press
    Water Temp

ครับ เวลาซัดรอบสูง ๆ เผื่อปั้มติ๊กถอย หรือท่อน้ำมันมีปัญหา เครื่องจาได้ไม่พัง

8. คุณขนุน

คุณขนุน New Member Member

569
    27
    0
    ของผมติดตัวเดียว
    ค่าที่แสดง
    1.แบตเตอรี่ 2.อุณหภูมิหม้อน้ำ
    3.อุณหภูมิไอดี 4.ความดันไอดี
    5.ปีกผีเสื้อ 6.ความเร็วรอบ
    7.ความเร็วรถ 8.ออกซิเจนเซ็นเซอร์
    9.KNOCK SENSOR10.AFR

การแจ้งเตือน1.ความร้อนหม้อน้ำ 2.ความเร็วรอบ 3.ความเร็วรถ

อ่านแสดงโค๊ต ลบไฟเอ็นจิ้น

ซื้อมาดูบ้างไม่ดูบ้าง หลักๆ 98.9 % ติดไว้เพื่อให้ได้อารมณ์รถซิ่ง
    มีไฟวาบตอนรอบแค่ 3000

9. *+*DOME-VTEC *+*

*+*DOME-VTEC *+* New Member Moderator VIP

2,123
    167
    0

อันนี้เหมือนชุดของผมเลย กลัวเหมือนกันครับ เรื่องติ๊กถอย เด๋วโดนชุดใหญ่
    อย่างน้อยตั้ง warning ไว้ให้อุ่นใจก็ยังดี

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 20 ตุลาคม 2009
  10. woodymufc

woodymufc New Member Member

188
    1
    0

ชุดนี้ราคาพร้อมติดตั้งราคาเท่าไรครับ

11. ถามนิดนึง DEFI กับ HKS มันแตกต่างกันตรงไหน ตรงที่ระบบหรือป่าว
    แล้วมันมีข้อดีข้อเสียแตกต่างกันยังไง

12. GaB

GaB New Member VIP

1,643
    70
    0
    ถ้างบไม่มาก ลองดู Shadow กับ X-Line ก็ได้ครับ

2 ยี่ห้อนี้มี Warning เหมือนกัน แต่ของ Shadow ตั้ง Warning ได้เลยว่าจะให้มันเตือนเท่าไหร่ รู้สึกจะทั้งไฟกระพริบและมีเสียงเตือนด้วยนะครับ (ลองหาข้อมูลเพิ่มอีกที) แต่ราคาอาจจะแรงไปหน่อย ประมาณตัวละ 3 พัน +/-

ส่วน X-Line มีค่า Warning ของเกจ์เอง ปรับ Warning ไม่ได้ เวลาถึง Warning จะเป็นไฟกระพริบบนหน้าเกจ์ ไม่มีเสียงเตือน ราคาต่อตัวไม่แพง ประมาณ 2 พัน +/-

ที่เชียร์ 2 ยี่ห้อนี้ เพราะหน้าตาสวยดีครับ ผมว่าน่าจะสวยและดูดีที่สุดในเกจ์ระดับนี้ ราคาไม่แพงมาก (แต่ Shadow อาจจะแพงไปหน่อย) ทั้งคู่เป็นของจีน/ไต้หวันแถวๆนี้แหละครับ ยังไงลองหาข้อมูลเพิ่มเติมดูครับ

ถ้าติดก็เหมือนคนอื่นๆครับ Water Temp/Oil Temp/Oil Press ถึงเครื่องเดิมๆ เกจ์พวกนี้ก็มีประโยชน์ครับ

ส่วน Smart Gauge ก็น่าสนใจครับ รู้สึกราคาประมาณ 3500 บอกได้เกือบหมดทุกอย่าง รู้สึกพ่วง Shift Light ได้ด้วย และมี Warning ด้วยเสียงอีก (ถ้าจำไม่ผิดนะครับ ลองหาข้อมูลเพิ่มอีกที)

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 21 ตุลาคม 2009
  13. *+*DOME-VTEC *+*

*+*DOME-VTEC *+* New Member Moderator VIP

2,123
    167
    0
    อยู่ที่ชอบรูปลักษณ์หน้าตามากกว่าครับ อีกอย่างก็ตามกระแส พูดถึงเกจ์วัดหล่อๆ
    คนก็ต้องบอกว่า defi เปนที่นิยมกัน อันที่จริงตอนขับคงไม่ได้ดูตลอด

เรื่องความเที่ยงตรง defi ก็ถือว่าไม่เป็นรองใครอยู่แล้ว ดูในโรงพยาบาลบางที่ พวกเครื่องวัด
    คลื่นหัวใจ ยังเป็นของ defi ผลิตเลยครับ:)

แต่ก็ชอบ hks เหมือนกันตัว db หน้าขาว ไฟพรายน้ำสีฟ้า :eek:

14. flukoda

flukoda New Member Member

391
    28
    0
    อยากได้สักชุดเหมือนกัน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้