รบกวนช่วยดูรถให้หน่อยค่ะ

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย yong2529, 4 พฤศจิกายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. yong2529

yong2529 New Member Member

10
    0
    0
    พอดีสนใจจะซื้อรถ นีออน แต่ไม่มีความรู้เลยจ้า คันนี้เจ้าของบอกขาย 99000 รบกวนช่วยดูให้หน่อยค่ะ

http://www.taladrod.com/w2/Search/CarDet2.aspx?cib=336419

2. narian

narian New Member Member

99
    0
    0
    ถ้าพูดถึงแค่สภาพภายนอกนะผมว่า o.k. เลยล่ะ

---------- Post added at 09:48:14 ---------- Previous post was at 09:47:56 ----------

ถ้าพูดถึงแค่สภาพภายนอกนะ ผมว่า o.k. เลยล่ะ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 4 พฤศจิกายน 2009
  3. mizutar1979

mizutar1979 New Member Member

177
    0
    0
    ถูกโฉลก กับรถสีเขียว หรือว่า สะดวก แถวพระราม 9 ครับ ราคาคันนี้ เกือยเหยียบแสน ผมว่าแพงไปหน่อย ส่วนตัวผม ถ้าอยากหาได้อีกคัน เน้นถูกเขาว่า แล้วมาซ่อม บำรุงรักษา เอง พยายาม เก็บส่วนต่างระหว่างค่ารถ กับค่าบำรุงครับ มองด้วยรูป ไม่รู้หรอก เพราะต้องดูหลายอย่าง ช่วงล่าง เครื่องยนต์ ยาง อุปกรณ์ไฟฟ้า ต่างๆ ถ้าอยากเล่น นีออนจริง ลองปรึกษา คนในเว็ป ดู ครับ

4. yong2529

yong2529 New Member Member

10
    0
    0
    ก็อยากได้ที่ถูกกว่านี้ค่ะ ตั้งงบซื้อรถไว้ 85000 บาท มีคันอื่นแนะนำบ้างไหมค่ะ เน้นขอเกียร ออโต้

5. mizutar1979

mizutar1979 New Member Member

177
    0
    0
    ลองหาดูใน ตลาดรถ นั้นล่ะครับ ดีที่สุดถ้าคนร้อนเงิน กดมาที่ 70 หรือ 75
    ก็น่าจะมีคนขาย กำเงินสดไปซื้อ พร้อมหนังสือสัญญา ซื้อขาย ให้เขาโอนลอย
    กรรมสิทธิ์รถ มาเป็นของเรา จากนั้นไปทำเรื่องโอน ต่อที่กรม ขนส่งครับ

ไปดูรถเป็นๆ ลองขับ พอใจ ซื้อขาย เจรจา ต่อรอง กันเลย หาพอใจคันไหน
    ลองไปดู ภายใน ก่อนก็ได้ครับ เนื้อใน ไม่แน่ใจ ค่อยปรึกษา กันดีกว่า

6. damrongsak

damrongsak New Member Member

35
    0
    0
    สภาพรถภายนอกถือว่าดีมาก แต่ลองเปิดประตู/ฝากระโปรงทุกบาน เพื่อดูการเกิดสนิมในส่วนต่างๆว่ามีหรือไม่/ยางตามขอบกระจกสภาพเป็นอย่างไร
    จากนั้นสตาร์ทเครื่องฟังดูว่ารถมีอาการสะดุด หรือเครื่องเดินเรียบดีหรือไม่
    อุปกรณ์ทำงานด้วยไฟฟ้า เช่น กระจก ขึ้น-ลง, มองข้าง, ที่ปัดน้ำฝน, แอร์, วิทยุ, ไฟสัญญาณทุกดวงรวมทั้งไฟถอยทำงานปกติหรือไม่
    สายไฟและท่อต่างๆ ใต้ฝากระโปรงสภาพเรียบร้อยดีไหม
    สุดท้าย ลองขับดูครับ ถ้าพอใจแล้วซื้อเลยครับ ( ถ้ามีอุปกรณ์ชำรุดก็ให้เจ้าของซ่อมให้ก่อนซื้อนะครับ)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้