วางเครื่อง

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย ลาบก้อย, 31 ตุลาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ลาบก้อย

ลาบก้อย New Member Member

2
    0
    0
    ที่บ้านมีเจ้านีออนจอดทิ้งไว้อยู่1คันครับ

อยากวางเครื่องใหม่ แต่ไม่มีความรู้เรื่องรถเลย

อยากทราบว่า

1.ถ้าวางเครื่องใหม่ปัญหาจุกจิกของเจ้านีออนมันจะหายรึเปล่าครับ

2.ควรว่างเครื่องรุ่นไหนดี (ใช้ในเมืองไม่เน้นแรง)

3.ช่างต่างจังหวัดไว้ใจให้วางเครื่องได้มั้ย

4.แล้วถ้าจะติดแก๊สด้วยจะเหมาะรึเปล่า

รบกวนกูรูช่วยตอบที่นะคร๊าบ

2. narong_k

narong_k New Member Member

197
    0
    0
    เครื่องเดิมก็ได้ครับ ถ้าหากหาช่างเก่งๆ ทำให้
    แต่ถ้าอยากวางใหม่ไม่เน้นแรง ควรหาร้านที่มีประสพการณ์หน่อย เห็นบางคันวาง toyota 4a แรงหน่อย ก็ 3s

3. Super_gang

Super_gang New Member Member

279
    0
    0
    ลองปรึกษาคุณเอน หรือลองอ่านในกระทู้รวมพล คนเปลี่ยนเครื่องดูครับ

4. narian

narian New Member Member

99
    0
    0
    เห็นด้วยกับคุณเก่ง

5. jit95

jit95 New Member Member

382
    0
    0
    หวัดดีครับพี่ลาบก้อย ผมจิตร นีออน
    ผมใช้นีออนติดแก็สประมาณสองปีนะครับผมว่าเหล็กหนักขาดนี้พี่ต้องวางเครื่องอย่างน้อย
    สองพันซีซี อัพ งั้นขับเจ้า รถถังสกอเปี้ยนนี้ไม่ได้แน่(เหล็กเมกาทั้งดุ้นเหยียบหนักๆเจอรถพ่วงส่วนไม่สะทกสะท้าน)ถ้ามีเครื่อง
    เดิมอยู่ก็คุยกันแก้ทีละจุดดีกว่าเช่น สตาร์ทไม่ติดหรืออะไรยังไงบอกทีละข้อช่วยกันนะมีไรไรโพสท์มาพี่ช่วยกัน

6. jit95

jit95 New Member Member

382
    0
    0
    ผมเคยเป็นนะก่อนจะซื้อ(ไม่เคยมีรถมาก่อน)เข้าหาข้อมูล อืมเรามีที่พึ่งปรึกษากันได้แต่พอซื้อมา
    อืมปัญหาเกิด งานเราก็ยุ่งทำไงดี.....ก็เอานะคนใช้รถจริงๆจะเข้าใจแล้วแลกเปลี่ยนกัน
    คงไม่หวังว่าเราจะจัดงานการกุศลเหมือนบอร์ดชาวบ้าน มอบอาหารกลางวันให้น้องไปบ้านบางแคร์
    หรือไปบ้านถิ่นทุรกันดารมอบเสื้อกันหนาวให้เด็กคงไม่มีแล้วหละครับเรายังช่วยกันแก้หนาวให้เพื่อนสมาช ิกยังไม่ไดเลย
    เอานะเรื่องมันเศร้า

7. mizutar1979

mizutar1979 New Member Member

177
    0
    0
    แหม้ หนาวใจ หรือหนาวกาย ล่ะครับ ที่เพื่อน สมาชิก แก้ไข ให้ไม่ได้

ว่าแต่คุณ ลาบก้อย ถ้าสนใจ เปลี่ยน เครื่อง ก็ตระกูล โตโยต้า เลยครับ
    01. 4A-FE 1600 cc รอบสูง ใส่ใน Toyota 3ห่วง
    02. 7A-FE 1800 cc รอบต่ำใส่ใน Toyota ไฮ-ทอร์ค
    03. 3S-GE 2000 cc ลงใน Toyota Celica , Camry ท้ายไม้บรรทัด

ส่วนมาก ขับ สบายๆ ก็ 7A -FE ครับ

สนนราคา ค่าตัว เครื่อง พร้อม วาง ไม่น่า เกิน 50000
    แต่ คบหากับบล๊อค เดิมดีกว่า ถ้าเน้น ขับในเมือง นะครับ
    มีปัญหา อะไร จุ๊ก จิก ปรึกษา คนใน บอร์ด ดีกว่าครับ
    เก็บงบ 50000 ไว้ บรณะ ซ่อมแซม อย่างอื่นดีกว่าครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้