ช่วยด้วย กระจกมองข้างไม่ทำงาน

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย chock, 19 ตุลาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. chock

chock New Member Member

72
    0
    0
    เวลาเก็บกระจกมองข้างเหมือนมันจะไม่มีแรง เก็บบ้างไม่เก็บบ้าง พับกลับมาครึ่งก็หยุด กางออกบ้างเป็นบ้างครั้งครับ ซ่อมราคาเท่าไรครับ มีมือสองราคาไม่แพงบ้างใหม

2. mizutar1979

mizutar1979 New Member Member

177
    0
    0
    อาการแค่นี้ จิ๊บๆ กังวลใจอะไรมาก ทุกวันนี้ ผมไม่พับเก็บแล้วครับ กระจกมองข้าง มอเตอร์ไฟฟ้า ข้างใน เสื่อมสภาพ อย่าหวังซ่อมมอเตอร์ครับ ไม่มี เปลี่ยนใหม่อย่างเดียวของเชียงกง ข้างละ 2500 นะครับ ราคาแรงน่าดู เก็บเงินไว้ทำส่วนอื่นที่มันเกี่ยวกับ สมรรถนะ รถดีกว่า ช่วงล่าง เครื่องยนต์ อะไรประมาณนี้

3. Super_gang

Super_gang New Member Member

279
    0
    0
    เห็นด้วยกับคุณหน่อง ของผมก็พับเก็บไม่ได้แล้ว แต่ตัวปรับกระจกยังใช้ได้อยู่ เก็บตังไว้ซ่อมบำรุงดีกว่า

4. neon_mp

neon_mp New Member Member

557
    1
    0
    วงจรข้างในเสื่อม มอเตอร์มันไม่เสียหรอกครับ กระจกมองข้างนะครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 24 ตุลาคม 2009
  5. ekk@5852

ekk@5852 New Member Member

525
    0
    0
    ผมก็เป็น เปลี่ยนสวิชส์ก็หายเลย

6. chock

72
    0
    0
    สวิสใหนครับ ราคาเท่าไรครับ

7. ekk@5852

525
    0
    0
    สวิสซ์ปรับกระจกข้างนั่นแหละ ตอนนั้นผมได้ของจากพี่อำนาจ พี่เค้าให้มาคับ
    ไม่งั้นลองถอดมาทำความสะอาดหน้าคอนแทคดูก่อนคับ

8. chock

72
    0
    0
    ลองทำความสะอาดแล้วก็เหมือนเดิมครับ

9. ekk@5852

525
    0
    0
    ลองเช็คดูว่าไฟไปที่มอเตอร์หรือเปล่า น่าจะเป็นที่วงจร

10. narong_k

narong_k New Member Member

197
    0
    0
    เคยถอดมาดูเหมือนกัน ตอนถอดระวังหน่อยนะครับ เดี๋ยวกระจกแตก
    ทำไปทำมา เหมือนเดิม ใช้ไม่ได้เกือบจะหนักกว่าเดิมซะอีก

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้