ขอถามคนที่เคยทำโคมดำเอง นีส นึง ขอรับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย boygaga, 19 ตุลาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. boygaga

boygaga New Member Member

28
    1
    0
    คือว่าอยากทราบว่าใช้สีสเปรย์ยี้ห้อ,เบอร์อะไร แล้วเป็นแบบด้านหรือเงาครับ อ้อ ขอของมุมส้มด้วยครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

2. siwapon

siwapon New Member Member

152
    4
    0
    สีดำแล้วแต่คนชอบนะคับ ว่าจะเป็นดำด้านก็ได้ หรือดำเงาก็ได้ ส่วนมุมส้ม ไปบอกร้านสีว่า ซื้อสีส้มโปร่งแสงนะคับหรือบางคนเรียกสีส้มแก้ว ตามนั้น

3. korn8rew

korn8rew New Member Member

546
    9
    0
    ดำด้านจะดูดีกว่า

4. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    เสร็จขอชมหน่อยนะครับ

5. นายชัดเจน

นายชัดเจน New Member Member

746
    10
    0
    ใช้สีมอไซค์ดำด้าน + ส้มแก้ว (พ่นตรงมุมนิดเดียว)
    จำเบอร์สีกับยี่ห้อมะได้ แร้วก้อล้างทำความสะอาดกระจกด้วย

6. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    รอชมเวลาเสร็จครับ

7. Nithivat

Nithivat New Member Member

345
    2
    0
    รอชมผลงานคร้าบ

8. tamazung

tamazung New Member Member

1,024
    197
    0
    สียี่ห้อ layland (ดำใส)กระป๋องละ 55 บาท
    พ่นบางๆเหมือน TYPE R เป๊ะๆ

ตอนพ่นสีจะใสๆหน่อยรอสักพักพอแห้งจะเข้มขึ้น
    ลองดูครับหาซื้อไม่ยากมีเยอะแยะ

9. boygaga

boygaga New Member Member

28
    1
    0
    ขอบคุณทุกข้อความครับ แต่คงอีกนานครับกว่าจะได้ลงมือ ช่วงนี้งานเข้า

10. sasit

sasit Member Member

140
    1
    18

ตอนแรกผมพ่น layland (ดำใส)เหมือนกัน แต่พ่นไปพ่นมา เป็นดำมันซะงั้น....:cry:
    เลยต้องแก้ด้วยสีดำด้าน

11. footprint

footprint New Member Member

80
    0
    0
    สียี่ห้อ ไฟแร็ค ครับ ติดทนทาน
    Pilack ไม่รู้ว่าสะกดถูกรึเปล่า

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้