ถามเรื่องน้ำมันพาวเวอร์ครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย Nithivat, 19 ตุลาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Nithivat

Nithivat New Member Member

345
    2
    0
    คือตอนนี้น้ำมันพาวเวอร์มันเลยขีดล่างลงไปแล้วอ่ะครับ เลยไม่รู้ว่าจะซื้อมาเติมเองหรือ ไปที่ร้านให้เค้าดูดของเก่าออกแล้วเอาของใหม่ใส่ ดีครับ แล้วถ้าไปให้ที่ร้านเปลี่ยนให้ ราคาอยู่ประมาณเท่าไหร่ครับ แล้วยี่ห้อไหนคุณภาพดีครับ

2. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    ถ้าไม่เคยเปลี่ยนมานานแล้ว

แนะนำให้ดูดออก แล้วเปลี่ยนของใหม่ใส่เลยครับ

ค่าแรง คงไม่เกิน 100 บาท ทำตามอู่ หรือพวก เชลล์ ออโต้เซิร์ฟ ก็ได้ครับ

ปล. เช็คด้วยน่ะครับ ว่าแร็คพาวเวอร์รั่ว ตรงไหนหรือเปล่า เห็นบอกว่า น้ำมันพาวเวอร์ลด

3. Nithivat

345
    2
    0
    ขอบคุณมากครับแล้าราคาน้ำมันอ่ะครับ

4. น้ำมันซื้อที่ศูนย์ฮอนด้าครับ ไม่เกิน 170 ส่วนค่าดูดตามปั๊มครับ เคยทำมา 70 เอง ถ้าคิดแพงอย่าไปง้อครับ มีหลายร้าน

5. Nithivat

345
    2
    0
    ขอบคุณมากครับ

6. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    แร็คพาวเวอร์รั่ว เเก้ไขยังไงครับ ราคาอยู่ประมาณเท่าไหร่ครับ ขอบคุณครับ

7. NT.SHOP

NT.SHOP New Member Member

523
    1
    0
    ไม่ทราบว่า น้ำมันพาวเวอร์รั่วตรงปั้มพาวเวอร์ ป่าว ครับ ถ้ารั่ว รีบเปลี่ยนซีลด้วยนะครับ เพราะเวลารั่วมาก ๆ น้ำมันเพาเวอร์ จะหยดตรงคอมแอร์ นะครับ แล้วจะทำให้ คอมแอร์ พัง เดี๋ยวจะเสียเงินเพิ่มครับ ผมเคยโดนมาแล้ว พาวเวอร์รั่วหยดลงคอมแอร์ พัง รถสาร์ทไม่ติด ต้องเรียก รถเข้าอู่เลย ..... รีบ แก้ไขนะครับ

8. td3d

td3d New Member Member

289
    5
    0
    แล้วการดูด

ก็คือการเอาสายยางดูดออกจากกระบอกใส่น้ำมันเพาเวอ แค่นั้นนะหรอครับ แล้วก็เติมของใหม่เข้าไปหรอครับ แล้วมันจะหมดหรือว่าก็ยังดีกว่าแล้วทำไปบ่อยเอา

9. Nithivat

345
    2
    0
    เปลี่ยนเรียบร้อยแล้วครับ 155 บาทครับ เค้าล้างให้ด้วยครับ ขอบคุณ เพื่อนๆ พี่ๆทุกคนครับ

10. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    ขอบคุณครับ

11. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48

ถูกดีครับ ของศูนย์ผมซื้อมาลิตรละ 185 บาท ครับ
    ยังไม่ได้เปลี่ยนเลย

12. Nithivat

345
    2
    0
    ไปเปลี่ยนในปั๊มเชลล์อ่ะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้